1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    4. Bạn vui lòng đăng nhập hn.muhanoi.com.vn hoặc vq.muhanoi.com.vn nếu bạn bị chặn khi vào quản lý account
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Chung về game Tổng hợp: Bảng skill Đấu sĩ (MG)

Thảo luận trong 'Đấu Sĩ' bắt đầu bởi Cậu Chủ Nhỏ, 30/8/14.

1. Cậu Chủ Nhỏ

Cậu Chủ Nhỏ Kỉ Niệm Xa Rồi

Lời đầu tiên :
    Chào mừng bạn đến với Box Đấu sĩ .
    Sau khi MUHN của chúng ta có bước ngoặt lớn là tiến lên Phiên bản SS8 có rất nhiều anh em đang boăn khoăn và bối rối về bảng skill mới của chủng tộc Đấu sĩ ( sau đây Tôi gọi tắt là MG ) của chúng ta . Khi lên SS8 chủng tộc MG của chúng ta đã có rất nhiều lợi thế :

- Có skill chưởng Bão ánh sáng ( Còn gọi là Bão điện hay Bad ) Skill thường dùng Train nhất và phổ biến nhất
    - Có skill cho Siêu cánh cuồng phong ( Gọi tắt là Sw3 )
    - Có skill phản chiếu ( Còn gọi là phản hồi lực tấn công )
    Còn rất nhiều tính năng khác mà Tôi và các bạn chưa khám phá hết .

+ Trước khi cộng điểm vào bảng skill thì chúng ta lên xem và quan sát xem Nhân vật MG của chúng ta đang dùng đồ Full hay đồ thần gì , Sau đây tôi xin chia sẻ vài cách
    kết hợp đồ thần và vũ khí cho MG có thể kích hoạt ĐAM tốt nhất :
    * PK là viết tắt của từ Phụ kiện

- Gậy socket 1 tay và 2 tay kết hợp với đồ thần
    Phong vũ ( Gaion + PK tay Socket )
    Chúng ta sẽ chọn bảng skill
    Gậy 1 tay hoặc Gậy 2 tay )

- Kiếm socket 1 tay và 2 tay kết hợp với đồ thần
    Phong vũ ( Myuren + PK chân socket )
    Chúng ta sẽ chọn bảng skill Kiếm 1 tay hoặc Kiếm 2 tay

* Còn rất nhiều sét đồ thần thộc hàng Trung có thể kết hợp với Gậy hoặc Kiếm đều tốt :
    - Thiên Kim ( Guda : áo , quần , chân , tay , Pedan lửa Guda )
    - Thiết Phiến ( Kantana : áo , tay , chân , 2 ring độc và gió + PK quần Socket )

Bài mình viết còn rất nhiều thiếu xót mong a/e góp ý mình sẽ sửa thêm . Topic này sẽ đc mở để a/e đóng góp ý kiến , khi nào thấy hợp lý và chuẩn mình sẽ khóa . Anh em vui lòng ko Spam , Nếu ai cố tình mình sẽ xóa bài viết và có biện pháp nặng hơn nếu cần . Cảm ơn

Sau đây là bảng skill của MG yêu quý :D

Bảng skill Gậy minh họa 1 tay 400skill :

Thân : Cậu Chủ Nhỏ

bảng skill cho đạt hiệu quả dame to nhất.
    GameThuVN(02_04-20_44-0001).jpg sử dụng cho gậy 1 tay nhé các bạn, còn các skill dưới bên phạm tội gồm x2 sát thương và x2 chí mạng tác dụng không cao mà tốn point

Last edited: 4/2/15
  2. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Theo mình thì cậu cộng sai skill, theo ý mình thì MG giờ tăng max dame, không tăng thủ.
    Mình nghĩ là cái Quyền lực Vũ khí tăng dame nhiều chứ, chẳng lẽ cầm gậy lại không có liên quan?
    Vũ khí là vũ khí sử dụng, cái riêng thì nó nằm ở bên phải là Gậy và Vũ khí riêng rồi.
    Còn cái Ma lực cạnh Triệu tập linh hồn không thấy tăng nữa, theo mình cái đó tăng dame toàn diện Phép chứ đâu phải chỉ tăng Triệu tập linh hồn.

dbhdoanh, number1TacKeHoa35_NB đã thích.
  3. Cậu Chủ Nhỏ

- Tăng vào Rồng dành đi Devid và những Map có diện tích rộng
    - Sẽ tăng đến Quyền lực Ma Thuật . Nhưng mới 400skill mình đang cộng đến Sw3 trước vì Sw3 sẽ tăng đam rất nhiều , sau đó sẽ Max quyền lực ma thuật là hoàn thành

dbhdoanh thích bài này.
  4. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Vậy còn Quyền lực vũ khí theo tớ là tăng dame toàn diện có đúng không?

hung90dbhdoanh đã thích.
  5. Xin hỏi là MG của bác max ene chưa? và cộng skill như trên thì dame được bn rồi?

dbhdoanh thích bài này.
  6. Cậu Chủ Nhỏ

MG mình đã Max Ene . Dùng Sw3 +15 trắng + Gậy GD +15 đam Arena đc thấp nhất 540k , cao nhất 748k

trinhkhiemdbhdoanh đã thích.
  7. các anh giúp anh em update bản skill của mg chuẩn để anh em cày nhé

dbhdoanh thích bài này.
  8. Cậu Chủ Nhỏ

Có ở trên bạn tham khảo nhé

Last edited by a moderator: 1/9/14
    dbhdoanh thích bài này.
  9. MG mình cầm GGD cùi+9 voi kundun+9 damge thỏ arena cứ 300>700k máu,mẵc gaion,rs 4xx,4xx skill,5k vc,20k dư.nhưng không cộng skill thế này

Tien hieudbhdoanh đã thích.
  10. Cậu Chủ Nhỏ

Nếu ko có Sw3 chắc chắn ko bao giờ đam quá 500k . Bạn test lại đi sẽ thấy

dbhdoanh thích bài này.
  11. của toi w3+13 full.thôi.vẫn đâng chơi MG mà sao phải test lại

dbhdoanh thích bài này.
  12. Cậu Chủ Nhỏ

Có thể cho xin cái ảnh đc ko =))

dbhdoanh thích bài này.
  13. cậu muốn xem đồ hay bảng skill, nếu xem đồ thì ok

upload_2014-9-1_17-5-28.png upload_2014-9-1_17-5-15.png

Last edited by a moderator: 2/9/14
    dbhdoanhCậu Chủ Nhỏ đã thích.
  14. Cậu Chủ Nhỏ

Mình đang cần ảnh bạn nói đam Arena 700k thôi .

QLVK chỉ tăng đam cho Kiếm khi PK thôi .

Last edited by a moderator: 2/9/14
  15. t muốn hỏi :
    1, skill đóng băng với quyền năng đóng băng có tăng dame cho MG phép ? (ko dùng chưởng bằng nào đi train)
    2. c có cơ hội test thư skill cho sw3 chưa, nếu có thì tăng dame so với tăng vào skill khác nhiều lắm ko, thấy phần tăng công nó lại ghi là cánh phục sinh ?
    3. trong đấy cũng ghi là tăng lực tấn công khi trang bị sw3, ko biết có tăng phép ko hay tăng cho tấn công vật lý ?
    t dùng tâm ma 15, dame thỏ max 850k, chưa x2, có thần mã, nhưng min chắc ko đc tới 540k, chưa hiểu lý do khác biệt lắm vì cũng cộng min max max skill nhưng t ko cộng phần min max cho lực tấn công do test ko thấy tăng dame phép.

Last edited: 2/9/14
    dbhdoanh thích bài này.
  16. thế này đã đủ kick chưa
    cái skill cho sw3 tôi cộng thấy không thay đổi nhiều nên ccộng vào 2 cột kia thôi, vk cùi có lúc x2 vẫn được 1m1

dbhdoanh thích bài này.
  17. t có sửa lại phần hỏi của t, là trong skill thấy ghi tăng lực tấn công, ko biết đấy là tăng dame vật lý hay phép thuật ?

dbhdoanh thích bài này.
  18. khả năng là vật lý vì nó có tác dụng hấp thụ sát thương và tăng sức sát thương thì phải

dbhdoanh thích bài này.
  19. c cộng vào skill x2 có thấy nổ nhiều ko, t cộng 1 lần dame chán chẳng thấy gì @@ (ko dùng đồ thần)

dbhdoanh thích bài này.
  20. nhiều bạn à,nói chung mg toi max dư,max skill,5k vc,mac gaion với 2 gậy +9 cùi,đánh thỏ ảena ngot lịm

dbhdoanh thích bài này.