8 về game Tổng hợp 1 số mẹo vặt SS11 Part 2

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Powerlifter, 17/5/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sau 1 thời gian trải nghiệm Season 11 Part 2 tại MUHN, mình có 1 số mẹo vặt và kinh nghiệm cho các anh em như sau:
    *Lưu ý: Các vấn đề về khó nhìn, chưa quen, ác cảm SS11 thì mình đéll có cách nào giải quyết nổi, và cũng không có mẹo nào dành cho các bạn ngoài việc khuyên các bạn nghỉ game 1 thời gian, hoặc cố chơi tiếp trong sự im lặng cho đến khi quen. Cảm ơn.

1. Về vấn đề Zen, Rác.
    Anh em vẫn áp dụng các cách cày như thời SS8.
    Các điểm lưu ý gồm:
    SS11 chỉ cắm được 4 acc/máy nên anh em cần phải cân đối về số lượng acc cắm và số zen, rác nhặt được. Nhằm mục đích tự nuôi thân nếu không muốn nạp vào game tốn kém.
    Ví dụ trước đây anh em có thể cắm 4 acc đánh - 1 acc nhặt, đồ đạc cũng là 40% Zen thì nay chỉ còn 3 acc đánh - 1 acc nhặt và đồ đạc là 30% Zen. Do đó lượng Zen thu được sẽ chia bình quân theo đầu người ít hơn

Anh em có thể tận dụng tối đa để nhặt đồ chính xác.
    Một số vật phẩm đã thay đổi tên (ví dụ Thú nuôi Linh Hồn ở SS8 nay đã đổi thành Linh hồn Quạ tinh) và 1 số vật phẩm mới (Tetra) anh em cũng cần cập nhật.
    ĐẶC BIỆT LƯU Ý: Bình thuốc nhỏ nay đã được thu gọn 10 bình/ô - tương đương với 1 triệu Zen.

Ai chưa biết về cách Nhặt đồ Auto thì tham khảo thêm tại đây:
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/huong-dn-s-dung-auto-trong-game-cho-newbie.674376/
    và đây
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/cach-kiem-zen-d.808131/

Ngoài ra, các bạn có thể kiếm Zen trên Arena vào các giờ Lẻ Rưỡi (từ 3h30 sáng đến 23h30, cách 2 tiếng/lần).
    Tham khảo topic sau: http://diendan.gamethuvn.net/threads/s11-thanh-rac-vao-ch-giao.912291/
    :)) :)) :)) :)) :))

2. Về vấn đề Blood - Devil.
    Thoạt nhiên, có lẽ chúng ta đều lầm tưởng bác Fan định xoá sổ Blood - Devil ở phiên bản này.
    Nhưng nếu nghĩ sâu sa ra 1 chút, mình lại có 1 ý tưởng khác.

Bề nổi là 2 vấn đề:
    - Giới hạn lần đi ==> Cái này Fan đã giải quyết, tăng lên 9 lượt. Mình không nghĩ bạn nào đó có thể đi đến lượt thứ 10.
    - Giá vé tăng cao ==> Đại gia không quan tâm, nhưng dân nghèo thì tính toán. Và mình đi sâu vào điểm này.

Không biết là hữu ý hay vô tình, nhưng 1 điều phải thừa nhận, đó là bấy lâu nay chúng ta rất thích ĂN SẴN.
    Từ Auto game, mua sắm đồ chợ ảo cho đến việc Mua item cash shop bao gồm cả vé BC + DV

Đưa trí nhớ quay trở lại thời kỳ 1.0 hay 97, làm gì có Cash Shop (X), chúng ta kiếm vé BC+DV bằng gì ?
    (Nào nào, không phải đi mua đồ về dupe đâu nhé, mấy ông nhõi =)) )
    Đó là đi nhặt từng cái chìa khoá, từng cái mắt quỷ, từng cái sừng, mảnh giấy cho đúng "cộng" rồi về xoay.

Vậy thì khi mà giá cả leo thang (gấp tận 5 lần) tôi đề nghị anh em cho CASH SHOP (X) ế mẹ nó luôn !!!!i.

Xách đít lên, đi kiếm chaos + nguyên liệu về xoay vé !
    Đây mới chính là bản sắc của MU nói chung và MUHN thời kỳ đồ đá nói riêng :))

Chợ Market sẽ lại treo vé BC, DV
    Các thánh xoay đồ sẽ có thêm nghề mới.
    Vé sẵn rồi, anh em lại tiếp tục giành giật BC, DV nhộn nhịp hơn cả SS6 và SS8 luôn !!!

P/s: Anh @fantasymc cho rơi 2 viên chaos ở BC được không ạ ... Chứ 250k Zen thì em sợ là em hô hào thế này không ăn thua =))

3. Về vấn đề săn boss sai toạ độ
    Cùng là Karutan, nhưng số 1 và số 2 đã bị che bởi dấu "phẩy" ở khung vị trí, vấn đề này sợ là BQT cũng khó có thể khắc phục được cho ae (khó chứ không phải không thể).

Tuy nhiên, trong thời buổi loạn lạc, khi không thể trông chờ hết vào BQT thì chúng ta cần linh động và có mẹo săn như sau:
    1. Các bạn hãy để ý tên của con boss:
    - Thống lĩnh ma cô ở K2.
    - Lính chiến ở K1.
    Đây là mẹo tương đối, chính xác đến 80%
    2. Muốn tuyệt đối 100%, các bạn cần đi săn nhiều, nhớ vị trí của từng loại quái tương ứng trên map.
    Từ đó, chỉ cần đọc tên quái và vị trí, các bạn sẽ biết ngay là K1 hay K2.

Đơn giản vậy thôi =))

4. Về việc chạy Reset nhanh

Cày RS chia làm 2 giai đoạn:
    - Giai đoạn level thấp: 2 con quái = 1 level (Khoảng level 320 trở xuống)
    - Giai đoạn level cao: X con quái = 1 level (Từ level 350 trở lên)

Mình sẽ chỉ hướng dẫn các bạn cách chạy RS nhanh Giai đoạn level thấp.
    Lí do là các bạn cần lưu ý các điểm sau:
    - Nếu các bạn đang ở Giai đoạn level thấp, đứng ở bãi ngon thì 1 con quái 6 triệu hay 7 triệu EXP cũng chỉ lên 1 level. Những bãi như VIP K3 hay ICARUS lâu lâu mới xuất hiện 1 dàn quái => Lãng phí thời gian.
    - NHANH chứ không phải NHANH NHẤT: các bạn đừng cố thần thánh hoá mọi thứ. Nên nhớ đây chỉ là "mẹo" chứ không phải "bí kíp võ công" hay tool hack cheat gì.
    - KHÔNG DÀNH CHO KẺ LƯỜI: Các bạn cần chuẩn bị tốt về Team, Bãi cày, Cash Shop ở Giai đoạn level cao.
    Tôi không thể nào giúp 1 người không CS, không Team mà đòi 20 phút/lần được.
    Mong anh em hiểu rõ vấn đề.

SS11 mở ra 2 event mới đó là Phó bản EXP và Chiến trường Stadium.
    Đây là 2 nơi rất thích hợp để cày Reset nhanh dành cho những người không có điều kiện về thời gian ngồi máy nhiều.

PHẦN I : STADIUM
    ĐẶC BIỆT CHÚ Ý: TUYỆT ĐỐI KHÔNG CÀY MAX LEVEL Ở STADIUM
    ban do stadium.png

Đối với những con hàng này, hầu hết điểm đều đã quá thừa thãi để "one hit" chết quái, thủ lại trâu nên chọn bãi có EXP ngon, chính là Khu vực A

Tuy nhiên hãy nhớ nguyên tắc TUYỆT ĐỐI KHÔNG CÀY MAX LEVEL Ở STADIUM đã nói phía trên.

Đây là mấy con hàng ít point, nếu đứng ở Khu vực A sẽ rất dễ bị quái "one hit" lại =))
    Do đó,
    Khu vực B chính là địa điểm thích hợp để anh em thể hiện mình :>

Tuy nhiên hãy nhớ nguyên tắc TUYỆT ĐỐI KHÔNG CÀY MAX LEVEL Ở STADIUM đã nói phía trên.

Chúng ta chỉ cày KHOẢNG 3-5 PHÚT hoặc 320-350 LEVEL
    Mục đích là gì ?
    Nhiều bạn thấy mấy level đầu lên nhanh, rất sướng, cứ đứng đây cày => Sai lầm lớn.
    Reset VIP sau 15 phút mới cho phép reset lần tiếp theo.
    Do đó, nếu cày ở Stadium, chắc chắn bạn sẽ max trước 15 phút - rất phí thời gian (1 ngày chỉ được vào 30 phút).
    Thay vào đó, bạn chỉ cày ở đây tối đa 5 phút thôi, rồi thoát ra phòng thường nơi team bạn đang cắm.
    Đảm bảo 20-25 phút bạn vẫn sẽ reset. Vừa nhanh, vừa hiệu quả.
    Nếu dồn hết Stadium cho 2 lần đầu, 4 lần còn lại bạn sẽ rất chật vật chạy bãi.

PHẦN II : PHÓ BẢN EXP
    Là nơi tập trung toàn quái hàng khủng, sưu tập từ K1, K2, K3 đem về => Chỉ thích hợp với khoai to.
    Khoai bé không nên vào.
    Nhưng, khoai to đi thế nào để vừa hợp lý, vừa nhàn lại là vấn đề cần xem xét.
    Với phó bản EXP này, mình khuyên các bạn nên đi sau lần RS thứ 8 trong ngày.
    Đây là lúc EXP đã bị chia đôi, các bạn đánh lên Level 150 thì bắt đầu ấn S và vào đây.
    Tất nhiên là sẽ không thể Max level trong này. Nhưng từ level 150 lên 350 360 370 là điều hoàn toàn có thể đối với lần RS thứ 8

5. Về việc mua đồ Cash Shop trong game

Và còn vô vàn, rất nhiều những mẹo vặt, thủ thuật chưa khám phá hết chờ anh em chia sẻ :D
    Mình sẽ cố gắng update hoặc trả lời anh em rồi tổng hợp (vì dạo này mình khá rảnh).

Cuối cùng, 1 lời nhận xét của riêng cá nhân mình: SS11 này về cơ bản là khá hay.

Những gì còn vướng mắc chưa hợp lý, anh em tiếp tục đóng góp ý kiến.
    Mình tin là bác @fantasymc cũng như BQT vẫn đang theo dõi và tiếp tục đưa ra các giải pháp hợp lý cho anh em.
    "Hợp lý" ở đây không có nghĩa là chiều lòng đại đa số, mà để 1 lúc nào đó anh em tự nhận ra dựa vào hướng nhìn khác - giống như vấn đề BC+DV.

Một lần nữa cảm ơn anh em đã theo dõi topic.
    Ký tên: Xin đừng săn em =))

Các file đính kèm:

Kích thước:
      27.9 KB
      Đọc:
      335
    Last edited: 6/8/16
  2. Ùi, cái bí quyết quan trọng nhất thì ko share, hôm nọ bảo đúp 1 thành 2, 2 thành 4, kết quả đc 4 con shk15 bảo hướng dẫn lại cứ bảo lúc khác, còn khoe máy tính cắm đc 20 ac ss11 24/24 nữa mà fan ko phát hiện đc,
    Toàn bí kíp quan trọng nhất thì ko nói cho anh em biết.

3. đấy chỉ là 1 số mẹo vặt để cầy rác thui sao k tập chung vào vấn đề cày skill + chay rs. game này mà thiếu 2 cái đó thỳ còn gọi gì là huyền thoại đc

ChanHung thích bài này.
  4. Cho mình hỏi auto lông vũ ghi bàng tiếng anh thế nào nhỉ.từ lúc lên ss11 chưa nhat dc cái nào

5. rất hay và hữu ích

6. saivado1

saivado1 SuperMan

@lamhoang: tên đầy đủ của lông vũ tiếng anh là Loch's Blue Feather
    Bạn có thể cài đặt từ khoá bất kì: 1 từ hoặc nhiều từ, cả cụm từ hoặc các chữ cái đầu của nó.
    Ví dụ: Loch, Blue, Feather, L B F...
    @dcndsky : Về săn boss:
    Thống lĩnh mã cô xuất hiện không chỉ ở Kalturan 2 (K2) mà cả ở Kalturan 1 (K1).
    Toạ độ lớn thì lựa chọn K2 để tìm, ngược lại nhỏ thì ta tìm K1
    Ngoài ra boss săn đồ hoàn hảo và sách thuộc tính mới không chỉ xuất hiện chỉ ở K1, K2 mà còn xuất hiện tại Racklion, Vulcanus, Event Arca, Archeron, Barrack
    (Phần P/S của bạn bé quá, có thể bỏ nếu không muốn ai xem).

Martin, vandat, lamhoang9 người khác đã thích.
  7. Mình thấy giờ kiếm chao ngọc khó hơn trước.chủ top hướng dẫn khoản này luôn đi.còn quay vé bc dv mình đã thử.quay 3 phát xịt mẹ 2 phát :))

8. Mỗi cái mẹo biết boss ở k1 hay k2 còn tàm tạm :))

9. Về phần săn boss, mình đã trực tiếp test và trải nghiệm rất kỹ càng.
    Xin được giải thích như sau:
    - Thống lĩnh mã cô xuất hiện không chỉ ở Kalturan 2 (K2) mà cả ở Kalturan 1 (K1).
    Đúng. Nhưng BOSS Thống lĩnh mã cô xuất hiện thì chỉ xuất hiện ở K2.
    Trường hợp BOSS Lính chiến tương tự.
    - Toạ độ lớn thì lựa chọn K2 để tìm, ngược lại nhỏ thì ta tìm K1
    Sai. K2 đi ngược về K1 xuống góc 6h toạ độ sẽ lớn dần.
    Và đầu K2 toạ độ cũng rất nhỏ. Đây là các địa điểm thường xuyên ra BOSS :)
    - Karutan hiện tại đang bị lỗi 1 và 2 nên mới phải dùng mẹo săn.
    Các map khác ghi rất rõ ràng tên map cũng như không phân chia 1, 2, 3, 4 nên chỉ có 1 map, chúng ta chỉ việc tìm toạ độ.

Về phần P/S đã sửa lại kích cỡ font chữ "phù hợp" (mặc dù anh Fan đã like) :">

@FanLangTu Ok, mình sẽ hướng dẫn cày level nhanh (20-25 phút Rs/lần).
    Nhưng đến skill mà bạn cũng cần hướng dẫn thì mình bó tay đấy :D

Chaos với Ngọc khó kiếm thì bạn phải đề nghị bác Fan.
    Đây là tình hình khó chung, mẹo làm sao giải quyết được :))

Lông Vũ khó rơi hơn trước rất nhiều rồi bạn nhé.
    Bạn cài Auto chưa đúng là 1 phần, nhưng mình cài đúng mà cũng nhặt ít hơn SS8 rất nhiều.

Xanhxao thích bài này.
  10. Mà tên mấy con bos là qoái hay trant thì phải không có hứng lắm

dunggiang thích bài này.
  11. @dcndsky cần chứ bạn mặc rù mình từ khi lên ss11 chưa tưng cầy kéo 1 cái gì nhưng mà vẫn muốn ae có kinh nghiệm hướng dẫn cho tất cả những ai chưa biết. ss11 k còn sp lên viêc cam skilll là 1 bài toán khó đấy.
    1 không yên tâm cam skill
    2 không giám mua cs vì giá cả leo thang + không biết đến luck lào mình bị ks và an po

dunggiang thích bài này.
  12. Có mẹo vặt nào 1 ngày kiếm 10k bạc ko? ;))

dunggiang thích bài này.
  13. có chứ nhưng mà ai lại đưa bát cơm cho bạn ăn như vậy

dunggiang thích bài này.
  14. mình cần cái 20-25 phút/ lần
    chứ mình toàn 1h/ lần
    ngày ăn 6

dunggiang thích bài này.
  15. có Hên xui thôi, cứ vay bạc ôp lô giống chủ tốp nhé!

dunggiang thích bài này.
  16. Mẹo vặt chỉ là những thứ chớp nhoáng, giúp anh em tiết kiệm thời gian mày mò.
    Vì đã gọi là "vặt" thì không thể áp dụng lâu dài và toàn bộ quá trình trải nghiệm game được.

Hơn nữa, việc cày skill hay chạy reset đua top nó là cả 1 sự đầu tư về team bãi, về độ lì, tính kiên nhẫn, sự đầu tư (như bạn nói - cash shop) chứ không đơn thuần là "À, cái này nhanh, cái kia chậm, áp dụng theo thôi".
    Mình sẽ chỉ có thể làm hướng dẫn reset dành cho những acc Top (bị giới hạn 6 lần/ngày) chứ không thể giúp các bạn đem kinh nghiệm đó đi đua top, hay cày skill được.
    Mong bạn hiểu rõ vấn đề trước khi yêu cầu.

Ok. Nhưng nếu solo mà ko có team thì cũng không đạt được thời gian đó đâu nhé.
    Nói trước ;))

dunggiangXanhxao đã thích.
  17. đây toàn tự kỷ ầy

dunggiang thích bài này.
  18. 15ph cũng đừng hướng dẫn em nhé.
    14ph trở xuống thì hãy hướng dẫn.
    chứ còn 20-25ph/lần thì thôi, ngại lém.

19. SS11 các thánh top bán hết acc và đồ
    Theo đó giá acc rất rẻ tạo điều kiện cho anh em có độ cay cú cao có thể múc về PK :D

dunggiangYeuVoNgo đã thích.
  20. 15p mới được rs
    14p trở xuống thì chết trôi chứ còn à anh =))

dunggiangYeuVoNgo đã thích.
  21. Bán là tốt chứ sao. nhẹ người.
    DL bản ss11 này phế vật quá mày à, nên giá nó cũng down theo.
    Account sắp 71k dư ~700 skill mà còn có 25tr thôi. :))

Bianconeri thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi