Tình hình nhờ ae tư vấn giúp vụ này!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi 688668, 22/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Chuyện là tớ có đặt mua 1 cái IP4 cũ của 1 người giá 7 triệu. Hàng không có sẵn và do mới biết nhau qua trà đá nên mình cọc 1/2 tiền qua chuyển khoản tiền mặt vào tài khoản của đồng chí đó. Biên lai nộp mình giữ lại và có ghi rõ trong biên lai là sau khi nhận được hàng thì tra lốt 1/2 tiền còn lại rồi hủy biên lai, thỏa thuân mồm với nhau trong 1 tuần đến 10 ngày có hàng.

Tính đến nay sau nhiều lần đồng chí đó khất lần khất lượt là đã gần 2 tháng, chưa có hàng, tuần trước mình alo đòi tiền thì đồng chí đó bảo trong tuần này gửi lại tiền mình vì không có hàng. Hôm nay thứ 7 chưa thấy gì, cả ngày hôm qua và sáng nay alo thì không liên lạc được.

Điên quá mà chưa biết xử lý ra sao cái vụ này, ae tư vấn mình nên làm thế nào để lấy lại được tiền bây giờ: thuê người hay kiện nhỉ ( vì tra số tài khoản là ra địa chỉ đồng chí đó mà ), chỉ biết đồng chí ấy đang làm việc ở Thanh Xuân gần Ngã Tư Sở vì có 1 lần ngồi cafe với nhau ở đó mình nhìn thấy đi vào đó. hjx.onion4

2. sieulucky

sieulucky ๑۩۞۩๑♥đệ tử♥๑۩۞۩๑

khất mãi như vậy là bị lừa rồi.tiền đó hắn tiêu rồi chứ đâu nữa.nên nói thẳng là a có trả tiền cho tôi không hay để tôi dùng biện pháp khác.với nhưgnx ng thất hẹn lâu như vậy,ta không cần phải nể,vì hắn đâu có nể mình :)

688668 thích bài này.
  3. Chuẩn, thực ra mình nể đồng chí ý vì hơn tuổi mình và trông cũng đứng đắn, ăn nói lịch sự và được cái tương đối thuyết phục nên mình để gần 2 tháng. Tính đòi nhưng alo chẳng được mà số tiền thì cũng ko lớn, chả bít dùng cách nào, hjx.

4. Có 2 TH sảy ra với bạn:
    TH1 là : hiện nay dân buôn hay tung chiêu là bán IP chính hãng với giá rẻ sau đó kêu người mua chuyển tiền trc, rồi nó lấy số tiền này của bạn nó đi đầu tư mua IP5 về bán, vì ỊP mới ra nên bán rất chạy và lãi cao,sau 1 thời gian nó dùng vốn của bạn kiếm đc lời thì nó sẽ trả vốn cho bạn ( cái này mình đọc đc trên diễn đàn kinh tế).
    TH2 : là nó lừa bạn,như lời bác lúc ki nói ở trên ^^
    Xin chia buồn với bạn. lsau tìm người thật tin tưởng trc khi giao 1 số tiền lớn cho họ

Last edited: 22/12/12
    688668 thích bài này.
  5. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

Cầm hóa đơn lên mà CÔNG AN PHƯỜNG :3

688668 thích bài này.
  6. Thanks các cậu nhé, nãy tớ lại alo được, mình bảo " a cho e 1 cái hẹn chính xác " và đồng chí hẹn sang đầu tuần, biết thế đã rồi tính tiếp, hj.

7. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

Đi kiện thì bạn không đủ = chứng vì chỉ có cái biên nai mà k có bản hợp đồng hay giao ước trên giấy tờ j cả, nên sẽ k kiện đc. Chỉ có cách tới tận nơi mà đòi

688668 thích bài này.
  8. Chúc bạn may mắn lấy được Iphone.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi