Tiền trạm Võ Nhai 26-28/09/14

Thảo luận trong 'Hoạt Động Tình Nguyện' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 1/10/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ko ko anh ơi. cái đó là đang trao đổi. còn mệt thì ko mệt. lên tới đó em còn đeo cái balo đi bộ 2km dc cơ mà.
    và thời gian đó là em ví dụ thôi chứ theo thì em theo được. a nghị cũng bảo em rồi mà.

Thông Lỗ Nhị thích bài này.
  2. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Anh từng ngồi sau xe của mấy ông lạng lách, đánh võng cực đỉnh... trừ khi tại nơi đường đông người, chật hẹp thì việc họ đi với khả năng kỹ thuật cho phép là quá bình thường. Nhưng đối với anh, anh không bao giờ thử lạng lách, đánh võng... điều đó đối với anh là nguy hiểm, nếu anh thử làm giống họ nghĩa là anh liều mạng, nhưng không thể lấy cái chủ quan của mình mà áp đặt cho người khác, rồi kết luận người khác đi theo kiểu mình không quen là liều mạng, rồi tự cho mình đi an toàn.

Tương tự, em đi không quen với tốc độ cao và xử lý khi có đông phương tiện thì đối với em như thế là liều mạng, nhưng anh đi quen rồi thì thấy bình thường, em không thể lấy khái niệm "liều mạng" chủ quan của em để áp đặt cho anh. Trong bất cứ việc gì cũng phải tính toán cho kĩ, đi trên đường đối với anh là việc liên tục giải các bài toán của các vật thể đang chuyển động, quan sát mặt đường... chứ không phải chưa quan sát kĩ đã lao đầu vào.

Cái gì có phù hợp, chỉ đơn giản đúng lúc và đúng chỗ hay không. Em đi cùng anh 3 ngày, lại vào topic thông báo nói anh đi liều mạng, hai chữ này có ý nghĩa thế nào, anh bắt buộc phải giải thích. Anh đi hàng ngàn km tiền trạm không sao, đi cùng người mới một lần lại mang tiếng, một lời đã nói ra như tên bắn, không rút lại được đâu em.

Anh không có gì để trao đổi với em cả, anh đang bảo vệ danh dự của mình.

Xboys1stMU đã thích.
  3. vì câu đó thì em XL anh nhé.

4. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

chết vì cái mồm. có đi theo anh hải thì hãy theo dõi anh làm gì và làm như thế nào để có thể tự đi tiền trạm 1 mình,

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi