1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Phí nhắn tin đến 8085 bị nhà mạng tăng từ 500đ lên 1.000đ/sms
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Chung về game Tiêu điểm tướng Thương Thủ-cách tăng điểm master ,pk, train cho thương thủ (GL)

Thảo luận trong 'Thương Thủ' bắt đầu bởi QGTcomeback, 30/10/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. QGTcomeback

QGTcomeback Hiệp Sĩ

I/ Giới Thiệu về Thương thủ( GL)
    Là một trong những nhân vật cận chiến gây ra sát thương lưỡng tính (đến từ cả sức mạng và nhanh nhẹn). Thương Thủ ( GL) mang trong mình sức mạnh tiềm ẩn đủ để đánh bại bất kì đối thủ nào ngáng đường một khi đã đầy đủ trang bị cần thiết cho bản thân. Nhanh, chớp nhoáng nhưng không kém sự khó chịu bới việc có stun lên đến 2s , GL đã, đang và vẫn tiếp tục là một trong những tướng đáng lựa chọn vị trí cận chiến cho đội hình của bạn. Hãy cùng QGT phân tích sức mạnh Thương Vương qua bài viết dưới đây nhé.
    II/ Hệ thống kĩ năng.
    Mình phân tích kĩ từng skill một ở phần tiếp theo.

III/ Hướng dẫn chơi.
    1/ Cách tăng điểm
    mình sẽ chia ra làm 2 trường phái train và PK
    a/ Train

Có 2 cách tăng train nếu là diện rộng thì là theo hệ Hoả sử dụng Phá tà và đoạn dực
    Vì sao lại phải sử dụng 2 loại này, đơn giản vì GL của chúng ta đều bị delay skill 0,5s
    chính vì cái này mà nhiều khi để auto mình để hẳn 3skill cho farm nhanh hơn.
    Cách tăng diểm loại này ene đủ train (0>> 500), vit (0>>1k), agi (2>>>5K) còn lại đập hết vào STR

dame thì có thể lên như này ( thời điểm top đang là 8x) đây là đồ mình +0 hết w1 omo luôn,
    có 1 bác mình biết dame lên hơn 300k tại thời điểm hiện tại.

Uu điểm của kiểu tăng này là train khá nhanh, nhưng phải có team buf ngon.
    Còn 1 cách tăng điểm nữa là đơn mục tiêu: theo hệ thuỷ, Sử dụng skill chấn thương kích, cuồng vũ.
    Cách tăng điểm: ene( 0>> 500) vit( 0>>500), str ( đủ mặc đồ) còn lại là AGI

Ưu điểm kiểu tăng này cho các bạn mới chơi, đi làm nhiệm vụ 3 ( mua thêm bùa máu để vit 10k)
    Nhược điểm: Farm chậm hơn kiểu hệ hoả
    b/ PK
    .......
    2)Bảng Master
    Vì cái bảng này mình đã mua 3 con GL để test bảng master.
    nên đúc kết ra là ưu tiên tăng vào màu đỏ, vàng, xanh, đến trắng,
    Thời điểm hiện tại không ưu tiên tăng vào cột 2, vì một số AE đã tăng và thấy yếu đi :(. Mong ADmin fix cho đến các bản update tiếp theo xem thế nào đã.
    Vì sao lại là đỏ trước: đơn giản vì để pvp và x2 dame...
    3) Cách lên đồ
    a) trang bị train
    vì đồ của em này khá rẻ nên sử dụng thương có dòng như các nhân vật cận chiến khác, đặc biệt ưu tiên đồ có dòng 8/ mana. Vì em này hít mana như nghiện ấy.
    Đồ mặc thì cứ 30% thôi, em này cày zen khá phê
    b) Trang bị train
    Vì là một vị tướng sát thương lưỡng tính nên GL có rất nhiều lối xây dựng trang bị. Tuy nhiên
    Sau nhiều ngày cùng bác 1HitVeQue test đồ nào tối ưu nhất lúc PK với các chủng tộc khác bọn mình thấy 4% GST 10% tránh né là hợp nhất với GL hiện tại
    Còn tất nhiên đầu tư gia cường và +15 ngon hơn nữa rồi.
    c) Trang bị tình huống cho GL.
    Trong giai đoạn hiện tại đi săn box và làm thuê nhiệm vụ là khá đơn giản nên mình ưu tiên các bùa tăng kinh nghiệm, bùa máu...
    Còn các bạn mới chơi nên ưu tiên bùa máu, và ene

IV Đánh giá tổng quan và hướng dẫn đối đầu với các tướng khác.
    1) đồng đội của GL
    GL hiện tại không có nhiều skill để farm nên ưu tiên đội hình có sát thương diện rộng như MG, DW,SM.
    2) Đối dịch.
    GL có khá bất lợi vì là tướng cận chiến nên phải đối đầu với những tướng có khá năng giữ khoảng cách tốt là rất khó như DW, ELF, DL

3)Cách chơi GL như thế nào cho hiệu quả?
    Sau đây sẽ là một số lời khuyên hữu ích nhằm giúp cho bạn có thể nắm rõ được sức mạnh của GL và làm chủ được sức mạnh này:
    Khi phải đối đầu với những tướng giữ khoảng cách tốt các bạn nên mua thêm những thứ tăng khả năng di chuyển như sói tinh.
    Khi đối đầu với những tướng cận chiến các bạn nên tăng đủ máu để tránh bị sock dame mà chết luôn.
    Combo cơ bản của GL
    Các bạn chỉ nên buf vân lôi chấn khi pvp, để tránh trừ AG.
    Hệ hoả: Viễn cổ lực, đoạn dực, có thể ấn thêm chấn kích thương hoặc cuồng vũ
    Hệ thủy:Viễn cổ lực, chấn kích thương, cuồng vũ.
    Trước khi bạn định Viễn cổ lực hay căn cho chuẩn vì skill này hồi khá lâu.

Kết luận: đây là tướng cận chiến khá thú vị, có khả năng counter mạnh RF và Dk giáo thời điểm hiện tại.
    Nhưng khá bất lợi với những tướng có khả năng giữ khoảng cách tốt như DW, và Dk chùy.
    Bài viết này chỉ là trải nghiệm sau khi chơi thương thủ của QGT sau gần 1tháng, cảm ơn các bạn 1HitVeQue, NgayRuaHan, ziKingz... và các bạn khác đã giúp mình test dame và đồ, đặc biết là RF DungDung. ELF WindHaven....
    Mong các bạn góp ý thêm .

2. Bảng 2 thấy bảo sửa lỗi rồi hay sao ấy nhỉ ???

3. QGTcomeback

QGTcomeback Hiệp Sĩ

Chào bác!
    Theo em thì kể cả nó được fixx thì cũng chưa nên+ vào
    Ở thời điểm này cứ cột 3 đi đã, vừa lấy X2 với thêm thời gian tăng 50% dame

Last edited: 2/11/15
  4. Bác ơi chú thích nhầm kìa
    giảm 30% DEF chứ ko phải 30%AG và AG là nội lực (mana tím đó)
    cái buf khiên giúp trừ AG đối phương chứ ko tăng tấn công> cái này giúp đối đầu vs các class chuyên dùng skill tốn nội lực

QGTcomeback thích bài này.
  5. bảng MT cộng max x2 lên 20 điểm trước à hay chỉ cộng 10?

6. QGTcomeback

QGTcomeback Hiệp Sĩ

Chào Bác!
    Theo em để 10 điểm thôi. Xong bác đeo đại quỷ vào nhảy X2 kinh dị luôn. Nhảy hơn cả 10% sthh.

7. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

Spam.

8. QGTcomeback

QGTcomeback Hiệp Sĩ

Cập nhật ngày 9/11/2015
    Cập nhật cách tăng điểm này để khắc phục nhược điểm của GL tăng str.
    là tăng max 20 điểm cột trợ. Đi đánh nhau rất là phê AE nhé.
    ( Lý do là hôm qua mang MG + ELF đi tk2 bem nhau bị 1 bạn GL bem nằm liên tục, cảm giác độ cứng đúng như pk bác LaoDongVat với 89QueTao :D. Lúc sau ngồi chat mới biết bạn ý tăng max cột 1)

Chào Bác!
    Theo em vẫn chưa nên tăng vào.
    lỹ do là vẫn nhiều lỗi lắm. Bác vào đây mà tham khảo.
    http://diendan.gamethuvn.net/threads/bao-li-tang-master-skill-tt-ko-co-tac-dung.873336/

hiện tại MT đạt mốc 162 MT đã tới chém lửa MT . các bác cộng ntn e tham khảo với

Mình đang phân vân mg chiến đao hồng long so với 2 kiếm robo

mặc dù mình k chơi theo đường lối mg đi pk. mg mình chỉ săn bos ( bỏ dòng tăng cường vũ khí 2 tay pvp nhé) max tăng cường vũ khí 2 tay

nhờ các bác chỉ giáo giùm . đao hồn long mình + 9 . có but elp chém nhện đc 130k ,. có rf buf thì đc 150k ( vẫn chưa đủ dame dứt điểm nhện vì nó hồi máu nhanh + k có team có dw độc + sum giảm thủ vì chơi 1 mình

các bác tư vấn e tí đang rất phân vân @Giấy Trắng

thank

Last edited by a moderator: 4/12/15
    baduy thích bài này.
  9. Giấy Trắng

Giấy Trắng Gian hùng thời loạn

baduy chú ý gõ Tiếng Việt có dấu, không để 2 Trả lời liền nhau.

10. QGTcomeback

QGTcomeback Hiệp Sĩ

Bác nên cân nhắc khi tăng tiếp cột SD, vì max 20 điểm mới có 3% regen thôi.
    Nhưng bù lại tăng tiếp cột phía dưới thì lại khá trâu bò.

11. Max 20 điểm cột phòng thủ lên đc nhiều ko bạn,GL thủ yếu quá

12. QGTcomeback

QGTcomeback Hiệp Sĩ

Cực nhiều luôn bác nhé!
    nhưng đừng tăng max cột regen SD 20 điểm là được. Chả hiểu vì sao max 20 điểm chỉ có 3% regen. Nên tăng vào rất phí.
    Nên đầu tư vào các côt phía dưới sẽ thấy hiệu quả hơn rất nhiều.

13. cho hỏi bảng 2 MT GL đã có tác dụng chưa vậy

14. Vinhsinh12

Vinhsinh12 Hiệp Sĩ

Cho hỏi set 4 10 thì 10% có tác dụng gì trong pvp k ? So sánh giữa 4 10 , 4 4 , 4 5 cái nào hơn thật sự ? ( trong pvp và pvm )

15. tôi thấy ngta vẫn đang dùng 4 5. vì 4 10 ko có tác dụng lắm thì phải

KaKaSi thích bài này.
  16. cho hỏi có đồ sk cho GL chưa nhỉ ?

17. QGTcomeback

QGTcomeback Hiệp Sĩ

Thấy các bạn hỏi về đồ của thương thủ mình trả lời luôn
    Về đồ thì khuyên các bạn nên mặc 4% GST+ 2 % SD
    GC thì nên có 1>2>3 món có dòng SD 5%

18. Cậu cho mình hỏi là vì sao nên có 1 2 3 dòng gc 5% sd. Cám ơn

19. cũng mong không phải đồ họa như trên :D sắp thành võ lâm chi mộng CMNR, mất hết cái đơn giản của GAME

suaongthoLinhBaBy đã thích.
  20. hl1103

hl1103 Chiến Binh

cho mình hỏi GL dame phù thuỷ đỏ nhanh hơn DL ko?

pkchoi thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi