Thư gửi Vợ sắp cưới

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi thanhmn, 22/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hi mình.

Anh biết là em đang giận anh và có thể em đang tìm cách để trốn khỏi anh. Vì thế anh quyết định phải làm j` đó để giữ em lại. Theo như anh nghĩ, có rất nhiều lý do em hok nên dừng lại ở đây, có thể em chưa biết vì thế mà anh đành kể ra giúp em. Nếu em đủ kiên nhẫn đọc hết thì anh tin em sẽ suy nghĩ lại.
    1. Em còn nhớ hok??? Trước đây anh đã kể em nghe về "Quy luật Tình yêu - 1 người chỉ là của 1 người thôi". Và cụ thể ở đây, em là dành cho anh! Nếu em hok là của anh thì sẽ có 1 người khác fair bỏ người của họ để lấy em, và rồi cái dây truyền đó cứ thế tiếp nối. Sẽ rất nguy hiểm nếu tự nhiên bị phá vỡ vô tội vạ như thế. Nếu em hok thương anh mà dứt áo ra đi, thì em cũng phải thương lấy rất rất nhiều người chịu cái hậu quả em bỏ anh đi chứ.
    2. Em nhớ chúng mình yêu nhau bao lâu rồi hok?? Chính xác là 3 năm 6 tháng 20 ngày. Hok tin em tính lại mà xem. Mà có phải tự nhiên mà đc như bây giờ đâu, rất nhiều khó khăn, rất nhiều trắc trở ... Anh biết em là người nhớ rõ nhất, anh cũng hok muốn nhắc lại nữa.
    3. Giá mà cách đây 1 năm mà em đòi chia tay hoặc dừng lại, thì có lẽ anh cũng chiều ý em đấy, nhưng bây h thì khác, họ hàng 2 bên đã rất sẵn sàng về đám cưới của chúng mình rồi. Hok thể để mọi người thất vọng đc. Mất 1 bữa cỗ + thiệt hại mỗi bên 1 thành viên như thế theo anh nghĩ mọi người sẽ rất buồn.
    4. Nếu dừng lại bây h thì tên em cũng sẽ hok đc ghi trong Gia phả nhà anh, điều đó là chắc chắn. Và anh nghĩ em hok muốn điều đó xảy ra. Đúng hok???
    5. 1 vấn đề khá quan trọng khác nếu dừng lại bây giờ là con em sẽ hok đc gọi anh = Bố, và chúng nó sẽ hok đc mang họ anh. Anh nghĩ đấy sẽ là 1 thiệt thòi rất lớn của chúng vì hok đc mang 1 dòng họ đẹp, hok có đc 1 người bố rất tốt như anh.
    6. Và còn 1 vấn đề cuối cùng nữa mà em thường xuyên hok biết, đó là anh rất yêu em. Anh yêu em hơn tất cả mọi thứ trên đời. Anh tin trên đời này sẽ chẳng thể có ai có thể yêu em nhiều hơn anh đc.

Trên đây chỉ là những lý do ( mặc dù chưa đầy đủ) để chứng mình là việc em đòi chia tay là rất vớ vẩn.
    Em xem, suy nghĩ thật kỹ, và phản hồi lại cho anh nhé. Để bên anh ( Gia đình anh) còn bố trí tiền hành cho kịp tiến độ ( Đám cưới)

Ký tên
    (Đã ký)

Hy sinh 30p thời gian quý giá làm việc đã viết 1 cái mail như trên để làm lành vs người yêu. Mặc dù chưa đc trau truốt lắm, và fair lấy trộm 1 số ý tưởng đã có nhưng cảm thấy thành quả sau 30p cũng đáng để khoe vs anh em :D
    Hok biết đọc xong thư này tình hình có được cứu vãn hok???
    Đang định làm cái thiếp mời mời tất cả anh em gamethu đi ăn cưới mình thì có biến :(
    Đến mệt vs Vợ vs con

2. Chúc hạnh phúc nhé :)>-

thanhmn thích bài này.
  3. Lặng Im

Lặng Im <b>—»I'll Protect You«—</b>

Vợ bỏ à >:)

thanhmn thích bài này.
  4. Chúc bạn sớm làm lành đc với vợ yêu để mọi người sớm đc ăn kẹo mừng của bạn

thanhmn thích bài này.
  5. Có gắng giữ lấy nhưng thứ quan trọng nhất vẫn đang dần tuột khỏi tay.
    Hơn 3 năm yêu nhau, chỉ còn mấy tháng nữa là tổ chức đám cưới, 2 gd đã có những dự định thăm viếng nhau.
    Vượt qua bao nhiêu khó khăn để có đc sự chấp nhận của 2 gd như ngày hôm nay, cái đích mình nghĩ đến là 1 đám cưới, 1 gd nho nhỏ của mình.
    Thế mà cô ấy nói " Như vậy đủ rồi, dừng lại ở đây thôi". Mình hok bất ngờ, hok buồn, chỉ hơi hụt hẫng chút thôi.
    Có người đoán có kẻ thứ 3 nhưng mình biết chắc hok có chuyện đó. 3 năm yêu nhau, mình có thể biết đc giờ nào cô ấy làm j`, có bao nhiêu bạn, bao nhiêu người theo đuổi ...
    Mình cũng hok quan tâm xem lý do thực sự là j`. Nhưng mình nghĩ, 1 người yêu, 1 người Vợ tương lai mà đã có những suy nghĩ trái ngược nhau thế thì sau này cuộc sống sẽ ntn. Vì thế mình đồng ý!
    Điều mình quan tâm nhất là mình biết nói j` vs gia đình, bạn bè, vs mọi người bây giờ?

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi