Thư gửi thằng em :">:"> Ai đọc hết mới hiểu đc cái tình cảm này :">:">

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Tiến Sĩ Béo, 13/12/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Duy thân mến!!

Thấm thoát đã 6 tháng kể từ ngày em nhập ngũ, anh mới viết bức thư này cho em. Em có khỏe không? Vẫn học tập và rèn luyện tốt chứ? Anh và bố mẹ đều khỏe, bố đã cai được tật nghiện rượu, giờ 1 năm ông chỉ uống 2 lần vào các dịp quan trọng, mỗi lần 6 tháng :-", còn tuyệt đối ai mời cũng không bén 1 giọt :-ss ( mẹ kèm ghê lắm ^.^ ). Còn mẹ thì cũng đã cai được thuốc lá sau cái lần tàn thuốc làm cháy chuồng gà chọi của em và kết quả là 3 con bị thiêu chết, nhưng anh cũng kịp cứu con gà em cưng nhất. Con gà đấy khỏe gớm, anh và bố bắt đi mãi mới đc để đem thịt ăn mừng vì đám cháy không lan đến gian nhà chính mình đang ở công nhận nhà mình cũng may mắn thật ^.^. Tối hôm đó cả nhà sốt nặng may mà không phải H5N1 mà là bị ngộ độc thực phẩm T_T. Tuy nhiên lúc làm gà thì lông gà làm tắc cống ở nhà dưới, nước thải lênh láng dềnh lên rồi tràn vào phòng em làm hỏng cả đôi loa thùng, cuốn trôi toàn bộ giấy tờ tùy thân, sổ tiết kiệm với bằng tốt nghiệp cấp 2 của em, cũng may bố nhanh trí bê được dàn máy vi tính của em ra ngoài, sau đo kêu mẹ ngâm nước xà phòng và đánh bóng để nó đẹp đẽ như lúc em đi. Thời tiết bất thường, bố lại bị chứng thấp khớp kinh niên hành hạ. Do bác sĩ dặn không được đi bộ quá lâu nên ba phải chạy suốt, cũng mệt mỏi lắm.

Còn nữa, nội vẫn nhắc em luôn, tuy nội già nhưng còn minh mẫn lắm, chỉ quên tên em đúng 1 lần lúc nội làm di chúc thôi. Còn về phần anh, anh cũng đã tìm được công việc mới không còn nhặt đồng nất nữa. Ngày đầu tiên đi làm anh hồi hộp tới mức ủi cháy cái quần của bộ vest mà bố cho, rồi anh chợt nhớ ra em cũng có cái quần mới y hệt như thế, nên cắt 1 miếng để vá vào quần anh, khéo đến nỗi nếu không nhìn kĩ sẽ không phát hiện ra.

À!! suýt chút nữa anh quên mất, con bé Cam con bà Chanh bồ của em ý vẫn qua thăm bố mẹ luôn, con bé tốt lắm. Vì yêu em nên nó quyết định cưới anh để tiện phụng dưỡng cho bố mẹ, dự định sau tết sẽ cử hành hôn lễ, nếu em về dự được thì tốt quá. Thôi thư cũng dài, anh xin dừng bút tại đây, nếu không nhận được thư này thì nhớ báo cho anh biết để anh gửi lại cho em. Anh photo làm nhiều lắm.

Tái bút:
    Tuy là anh em cùng cha khác nội nhưng anh vẫn coi em như người trong gia đình. Vì vậy nếu có khó khăn gì em cứ mạnh dạn nói với anh, nếu không giúp được thì anh sẽ giúp. Thương em!!!

Anh của em!!!:">:">

2. Hay phết đọc mấy lần r :)) tình ae=)) =))

o0_Quỳnh An_0o thích bài này.
  3. Hay thì thank nhé :">:">
    Tình ae thật lớn lao nên quí trọng nó :-"

4. =)) =)) ko đỡ đc ông ơi

5. Cuộc đời nhiều cái khó đỡ lắm :-"

6. Thằng này lắm tài vặt nhỉ ;))

7. - gớm thật nhỉ? bài này thuật là cảm động . :))

8. Tài vặt gì đâu chém gió cưa bom thôi :">:">

9. Cái này đọc trăm lần r trc hot trên fb lắm đấy :">

10. Hay mok` ít ng` đọc we' :-<

11. Thích thanks thì ta thanks cho All nhé , mà nhớ thanks lại mới là người lịch sự nhé :-h:-h

12. minhzray

minhzray Guest

Cái lề gì thốn?????????????????????

13. Cái thồn gì lế??????????????????????????

14. minhzray

minhzray Guest

ông này cuãng vãi *** ghê đấy nhi?????

15. Hay thật nhưng nát đọc :D

16. Trí tưởng tượng phong phú đấy nhỉ.truyện bịa như thật mà thật như bịa :-c

17. minhzray

minhzray Guest

Copi ở đâu ra thôi chứ nghĩ gì được

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi