Thông báo Thông báo về zen MUHN

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 1/4/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hạn chế nick rác là bài toán nan giải. Thiết nghĩ những nick reset dưới 50 lần 1 tháng không reset nên block khỏi hệ thống, những nick reset trên giới hạn có thể tăng lên 2 tháng, 3 tháng. Và trong game nên hiện dòng trạng thái: đã bao ngày...bạn chưa reset, bạn vui lòng rs nhân vật bất kỳ trong acc để không bị block... Nên lấy ý kiến game thủ trước, khoảng đến một tháng bất kỳ để áp dụng. Như vậy, tài nguyên game sẽ dồi dào. Lợi ích mang lại sẽ nhiều hơn...

Yêu Vội VàngEm Về Đi đã thích.
  2. nếu k rớt zen tôi tin chắc game k tồn tại quá 3 tháng chả biết thánh nghĩ gì
    k phải tôi cày rác mà nói thế đâu. Nhưng cậu cứ nghĩ mà xem

3. Cái đụ hên ổng bảo ko rớt zen chứ ổng bảo sập game chắc củng khối đứa bán acc :))

cuonghero88 thích bài này.
  4. Zen chính chủ bạn nghĩ hạn chế được acc rác không?

5. cậu nghĩ làm như này là hạn chế acc rác. Bạn có nghĩ tới lúc đấy sập luôn không
    tôi biết fan chỉ nói cho vui nhưng 1 số ng lại ảo tg
    cứ thử áp dụng game xem lúc đấy mấy biết ntn

6. Ko ai cắm acc cả ngày tốn điện, hỏng máy để KS zen bạn à. Rác, ex, ngọc thì team, người nào đánh ra người ấy nhặt. Bạn làm gì mà bức xúc thế. Nói thẳng ra nhé: những ông lão làng MU mình là những người nhiều acc rác làm hao mòn tài nguyên game đó, số lượng người chơi thì vẫn vậy. Những game thủ mới bắt đầu chơi, lập acc hoặc mua acc ít tiền để thăm dò, đi bãi nào cũng full, đất cày cuốc không có, mới bắt đầu đã chán rồi, định đầu tư thử 1tr chơi xem thế nào vui thì đầu tư thêm (nhưng hỏi có mấy ai). Hạn chế được acc rác đồ bình thường sẽ giảm giá (nói thẳng ra ae có thể cho nhau những bộ đồ bình thường đc). Các bạn chơi MU có nhớ ngày trước ko? Bộ đồ 50k-100k có thể xin nhau đc, những người mới chơi còn được ae kéo từ 1-50 lần rs, sau gắn kết thành bạn bè. Giờ xin nhau mấy trăm bạc đã khó, chưa nói là lừa nhau. Mong @fantasymc có thể đọc những tâm sự này.

dcndsky1 thích bài này.
  7. mình k tranh luận với bạn nữa vì sao đây cũng là tốp 1_4 nên không thể thành hiện thực dc nếu thành hiện thực thì game xẽ sớm sập
    còn vấn đề xin đồ hay bạc hay zen mình vẫn gặp và cũng vẫn cho nếu lúc đó mình có
    hôm qua cũng vừa cho 1 bạn xong xin mình 5 bạc chả biết làm gì đổi cho mình cái áo qb luck 1d nhưng mình không lấy và đã chuyển cho bạn ấy 10b chắc để rs. Nv xin soul thì phải acc amen1
    còn vấn nạn acc rác mình cũng thấy bức xúc chứ k riêng gì bạn
    nhưng nếu k có acc rác thì giá zen xẽ cao ntn ? Như vậy những bạn mới chơi có thể trụ dc k ?
    mà zen và ngọc là vấn đề cốt lõi duy trì game nếu k có cách kiếm thì lấy gì mua
    còn vấn đề acc rác thì cũng mong fan tìm cách giải quyết dc là cái tốt mà không thì cũng chịu.
    bạn nên nghĩ xâu xa 1 chút chứ đừng vì thấy acc rác nhiều quá mà mong fan fix không rớt zen
    cái gì cũng có mặt trái của nó

8. Mọi người cứ yên tâm: con gà để trứng vàng thì luôn được quan tâm, không sập được đâu. Mình tin là những ý kiến hay, xây dựng BQT sẽ chép ra sổ, ghi nhớ vào các file chỉ đến khi cấp thiết mới ban hành thôi. Quan điểm cá nhân cái khó giờ làm sao để những acc top (những người ít tính toán lợi ích vật chất) cảm thấy game còn cái gì ấy kích thích họ, vẫn là một tựa game đáng bỏ ra một cục tiền nhưng không nhàm chán; những acc tầm trung có thể đầu tư thêm; những bạn mới chơi cảm thấy cuốn hút chơi rồi muốn gắn bó. Trước đây có reset miễn phí acc rác nhiều vô kể, sau BQT hạn chế bằng cách tăng bạc, ngọc rs thì những acc này chuyển sang cày rác, số lượng không giảm lại tăng hơn. Giới hạn 4acc/1 máy thì các bạn mua 2 máy, 3 máy, 1 dàn máy net...cũng không hiểu quả. Mục đích hạn chế acc rác bị phá sản. Mong BQT có biện pháp triệt để để trả lại môi trường game trong sạch. Giờ lời ích vật chất đặt lên trên tình cảm nhiều quá, ai chơi cũng chỉ mong sinh lợi. Các con buôn nhiều quá, nhà nhà đi buôn, người người buôn, chơi game số lượng người chơi mục đích kiếm tiền ngày càng nhiều cái này nguy hiểm. Chắc đã đến giai đoạn bão hoà rồi. Khẩn thiết...

9. Chính thức ko rơi zen rùi nhá 1-4 gì hihi

10. Đúng như bạn nói, nếu zen rẻ quá thì lại mất giá trị của game, mà đắt thì các game thủ mới rất khó khăn. Theo mình nên có 1 đại lượng mới cho các game thủ mới, đã có bạc khoá để thuê đồ, giờ có thêm zen khoá chỉ để mua đồ trong các shop giới hạn thời gian sử dụng tầm 1 tháng, zen khoá cũng để RS thời gian đầu, sau nếu gắn bó cảm thấy thích thú với game thì phải bỏ tiền, lúc đó các bạn nhặt được đồ ex với ngọc bán cũng đủ mua được bộ bình thường rồi, BQT chỉ hỗ trợ ban đầu thôi. Hiện giờ những acc cắm fan ngày càng nhiều ít chuộc lại, bán dưới giá fan còn không bán được nên tạo một chợ Maket chuyên bán acc trong game có thể đặt giá tuỳ chọn cho phù hợp, tích hợp luôn thông tin acc vì những member mới chơi thì làm gì biết nhiều đến diễn đàn để mua bán. Theo mình như thế hoạt động thương mại sẽ rất nhộn nhịp.

11. cái này chịu
    không chuyên nên k hiểu

12. Sếp đã trở về trạng thái bình thường chưa Sếp?
    Hqa ăn cá rồi hnay ăn thịt nhé Sếp :))

13. vụ này quần áo full xuống giá...
    đang tính mau acc 2k về cày ngày rs 1 lần lấy Zen may chưa mua he he

14. bán 2 sét tăng zen cho soul và mg +9 lulk đây :))

15. khá hay đấy nhưng dòng 30% zen sẽ đc thay thế bởi dòng gì :-@

xzaixzai92 thích bài này.
  16. 30% rơi ngọc or item :)

VipNaXanh thích bài này.
  17. 30% rơi đồ full socket

01662975212, BaBykool1xzaixzai92 đã thích.
  18. ý mình là Zen cũng chỉ là một dạng tài sản luân chuyển trong game, hiện tại ngoài zen chúng ta còn có ngọc mà, chuyển hẳn sang dùng ngọc để trao đổi và sử dụng dịch vụ trong game luôn, đương nhiên cần có tỉ lệ rơi ngọc hợp lý nữa. vd: một ngày bạn cắm được 250m zen thì bây giờ bạn cắm được 10ngoc chẳng hạn. việc rơi ngọc sẽ ko còn vấn đề acc rác ks nữa vì chỉ khi cùng pt ms nhặt được nên sẽ giảm được phần nào số acc rác.

Mr thangEm Về Đi đã thích.
  19. thế quá ngon hahaha, thưởng thức xem full.sk nó như nào rồi hôm sau ... delete ác nhể :))

Nhân viên Thuế thích bài này.
  20. mấy ông viết ngắn đi viết dài có mấy ai đọc hết đâu. tóm tắt lại đê. hóng mà đọc mờ cả mắt

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi