Thông báo Thông báo Sự kiện PHTS 1/7/2021

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 17/6/21.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Cái này ngon cho những vũ khí mới theo hệ thuộc tính và ssk, còn những vũ khí sk trc kia thì ko ai đổi làm gì cả.
    Trc kia là ex sk giờ đổi phải gọi là ex ssk. Thánh thần sk đổi thành thánh thần ex sk ,ex ssk :)):)):)). Giá lại dc đôn lên tầm cao mới.;))

2. Bỏ 50k - 70k dư để đổi lấy thêm 1 dòng ex =))
    Hóng xem có thánh nào đổi k nhỉ.
    Cày lên 50k, 70k , 139k , 180k dư là cả 1 chặng đường rất dài, và gian nan, ngốn quá nhiều tiền, mồ hôi , công sức. Số Point Dư như vậy nếu cắm hoặc bán sẽ có giá trị cao. Nhưng khi đổi lấy 1 dòng ex nữa thì acc tự nhiên thành vứt đi. Và đồ thì có giỏi cũng chỉ.đắt hơn chục K bạc với mỗi món Vk. Mà còn khó bán. Nhưng ko hiểu sao Fan lại đưa ra đc cái Sự kiện như vậy. Và còn chốt câu chắc nịch... " không mặc cả, ko thương lượng, ko thêm VND ... " ko biết đc bao nhiêu người tham gia nhỉ??? Tò mò quá. Và Đó là theo ý kiến cá nhân mình. Còn ai có điều kiện thì tham gia thôi. Chứ ko có ý gì và này nọ. Vì mình chỉ có acc 20k dư thôi. Nên những SK như này cơ bản là ko dành cho cư dân tầng dưới.... nên chỉ hóng thôi. Thân !!! Ae đi qua đừng gạch đá mình nhé

s1m700 thích bài này.
  3. Cày Point Dư khi relife
    Rs 2000 lần = 4k
    600skil =2k
    Mỗi lần relfie + skil tổng = thêm 6k point
    Nhưng mỗi acc khi cày lên 2k nếu đều thì phải mất 5 tới 6 tháng nếu tích cực.
    Vậy chục lần như vậy mới đc 60k dư + 20k dư cơ bản =80k dư
    1 lần relife = 6month x10 = 60month ÷ 12 =5 năm
    5 năm thời gian + xxx tiền bạc = 1 dòng ex của 1 món VK sk . K biết ae có nhẩm ra giá của dòng đó = nhiêu ko nhỉ... thực mình ko tính ra....
    Nên thấy cái sk này khá Khoai...
    Đó là theo.sự hiểu biết của mình. Còn ae nào có cách cày.Dư nhanh , nhiều hơn thì bỏ qua bài mình viết nhé. Hoặc có đọc thì coi như mình viết giải trí nhé. Tks ae

4. Còn với Top , hoặc những ae có Dư hơn 100k đổ lên, nếu theo như bảng tính của bác Fan thì mình nghĩ đối với họ cũng chỉ là Muỗi đốt inox thôi....

5. Bác tính hơi quá tay r, acc 50k dư là chỉ cần 5 lần relife x 6 tháng là 3 năm thôi :v
    1 dòng ex đó mà lắp vào cho vũ khí thánh thần ssk của Soul hay DL thì cũng đáng đồng tiền đó chứ.
    Acc 50k dư tầm 11m, nâng đồ xong còn 20k dư tầm 2m. Vậy là khoảng 10m cho kèo nâng bi này :)

L3n0v0 thích bài này.
  6. Lắp vào DK DL ELF GL thì phí tiền, chứ lắp vào Soul, Sum, MG nó là cả 1 vấn đề khác đấy :)))
    Ex socket và socket ăn nhau ở cái dòng % phép thuật kia kìa.

chemhust01 thích bài này.
  7. Mất dần ý nghĩa của sự kiện PHTS - là sk dành riêng cho những acc >= 2000 lần. Giờ bất kỳ 1 dịp nào cũng là dịp để adm tung ra sk đổi đồ. Giờ acc 2k lần 1 năm rs đủ cũng mất hơn 12k bạc, sau 1 năm kiếm đâu đó tầm hơn 4k dư, cũng coi như mua dư của adm mà cũng chả hơn gì những acc khác

Tiểu QuyếtGaVoDoi đã thích.
  8. theo tôi trộm nghĩ khi đã có rất nhiều tiền người ta thích hàng độc. Mua acc 50 k dư nâng dòng cho vũ khí
    Hoặc mang acc chính trên 110k dư nâng 2 dòng cho sét đồ + Vk. khi hết dư người ta có thể mua RS và RL vài lần là ok.
    Nếu tiền bạc không thành vấn đề với họ.

9. Theo mình đoán thì Fan cho cái Event này là muốn giảm bớt acc Top dư đã quá chênh lệch so với phần còn lại.
    AE Top nên cân nhắc đổi đồ. Khỏe vì có đồ ngon chư nhìn cái bảng Top 180 K dư, gần 300K poin dư thật hết muốn chơi.

vantuyen89 thích bài này.
  10. Có gì mà phải đoán đâu bạn . Đổi ring pen thủ và sự kiện này nhằm cho acc TOP giảm điểm đi mà. Ko thì 1-2 năm nữa ko còn gì để chơi ấy.

InCung thích bài này.
  11. =)) còn nhiều cái để nâng lắm chả qua fan già cứ nhả dần dần thôi

12. - Hài, nhiều ông cứ chê ex socket cùi. Có nhiều ng bỏ cả đống tiền để dung hợp, hoặc đấu giá mới có đc.
    - Giờ pk toàn pk team 3,4 ng hấp 1 ng. Đồ thì toàn ssk full buf thì chả ko cảm nhận được sự khác bọt của nó. Cứ 1 vs 1 đấu trường xem khác bọt ko.
    - Chưa kể sắp tới lên ss15 còn up tăng được dòng socket lên k6~10 + thêm dòng ex nữa nó chả cháy khét. Lắp vô acc top ko bị giới hạn point theo cột tự do build điểm nữa lúc đó lại ko hót mới lạ.

13. nhả dần dần thì game mới tồn tại được lâu chứ.

takurou thích bài này.
  14. MUA SẴN RẤT RẺ E NHÉ :))

Caominh9x thích bài này.
  15. Full socket ko có dòng 9% lởm hơn đồ full có 9% nhé. *** biết gì thì im mẹ đi

16. =))
    Mặn nhờ.
    Trên chợ.có vài món ex socket ko phải 1 dòng , mà hẩn 2 dòng cơ. Bán căng lắm thì 50k tới 70k bạc. Tính ra.có mấy củ bọ. Chứ tính đổi điểm lấy 1 dòng như này thì tính khả thi của Sự kiện này = 5% thôi.
    Đổi đc 1 dòng ex thì acc đang để PK tự nhiên thành acc đi nhặt rác =))
    Fan tính quả ăn chắc mặc bền.
    Mà chưa nói chú nào ko đủ 2k lần là.phải đút nót thêm 20k bạc nữa đấy... đủ mặn chưa. Hay phải khạc thêm.muối nhể ae

17. + Bạn được nâng cấp đồ giao dịch. Nếu là đồ khoá được phép dùng điểm của acc khác cùng tộc để trả giúp
    cái này là cho nâng cấp Ring thủ theo acc thành Giao dịch được hay như nào A ơi @fantasymc

18. Cái này hiểu đoen giản là đồ giao dịch được bỏ vào acc nào đủ đk đều nâng cấo lên được.
    Đồ khoá theo acc mà acc có đồ khoá chưa đủ đk Thì lấy acc khac Nt cho F nâng cấp lên( sử dụng dư của acc khác) Đồ khoá vẫn khoá thôi

Hoả Quyền thích bài này.
  19. Mất 40k dư cho 1 sét thánh thần linh hồn . Như dw DL mỗi món thêm 1 dòng 4gst cũng đáng lắm chứ

20. 60k poi dư cho vip3 dc 2 dòng thì cũng ngon.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi