Thông báo Thay đổi cách sử dụng mã item

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 18/5/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bác Fan xem xét ý kiến này nhé. Vote

2. a Fan ơi a ktra acc : " nk0c " cho e với ngồi đúng máy mà vẫn mất IP là ntn nhỉ

3. e thấy như bạn này là Hợp lý này có IP và mã cấp 1 vẫn chỉ sử dụng ở game và 1 vài chức năng ở wes
    còn bắt phải sử dụng mã cấp 2 khi GD TS ở wes như
    1: huỷ BH đồ
    2: Chuyển khoản
    3: mua bán
    phải bắt buộc có 3 điều kiện IP mã cấp 1 và mã Cấp 2 sẽ an toàn tuyệt đối về TS cho ae khi muốn đưa bas và ma uutien cho người khác
    còn về phần mã uutieen chỉ có thể sử dụng 1 trong 2 loại khi DK IP sẽ hết mã uutien hoặc đổi mã cấp cấp 2 cũng sẽ mất thì sẽ ko có chuyện mất đồ cho ae nữa
    vì muốn làm đc cả 2 phải cần 2 mã uutien
    còn ae nào mà cung cấp 2 mã để kẻ xấu lấy đồ thì phải chịu vì quá là ngu khi cho lớn hơn 2 mã uutien

_[OnlyLove]_ thích bài này.
  4. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

anh cho em 1 mã là đủ mất hết rồi =))

5. không biết là có pass cấp 2 có thể gd được wed shop không bác, nếu giao dịch được thì có lẽ không ổn, nếu công gd được thì Vôt bác 1 phiếu

Ng Viết Quảng thích bài này.
  6. hay đấy thảo nào dạo này toàn tin nhắn lạ :D

7. gửi lấy mã ut mà ko nhận dc
    2 lần liền rồi
    nan vcc

8. mình thấy nên để nguyên thì tốt hơn.
    thứ nhất là để ae có thể thuê người khác cày kéo, rs giúp mà ko lo bị lột đồ. chả nhẽ bjo muốn thuê ng khác cày lại phải đưa cả mk cấp 2 thì đồ bị lột sạch thì chết.
    thứ hai là: như hiện tại thì chỉ cần có mk cấp 2 là đánh lô đc, chứ thay đổi rồi liệu có đánh lô = cách login từ điện thoại được không? hay phải login = máy tính mới được ( vì nếu thay đổi như dự kiến của Fan thì phải ngồi dúng IP thì mk cấp 2 mới có tác dụng mà)

9. đọc đi đọc lại 2 lần đã hiểu nói chung như bây giờ cũng tốt rồi nhưng nếu fan thay đổi như trên cũng tán thành

10. chính sách này rất an toàn , ai có acc thì tự quản lý , tự RS...

11. Nếu thấy khả quan thì Fan cứ tiến hành thôi.

12. Fan có thể cho phép rs ngay trog game ko? :))

13. nếu tinn tưởng cho mã cấp 2 ko thì cho mã cấp 1 vào mà nghịch thôi. cho mã ưu tiên nữa thì đừng có kêu. chết là đáng

14. thôi để nguyên nhu ban đầu đi

15. vào game đăng nhập cấp 1 vào web đăng nhập cấp 2 vừa lằng nhằng mà lại để lộ cấp 2 cho nhưng người cày thuê càng đễ mất đò

16. e nghĩ giữ nguyên như bây giờ là được
    cũng có thể có người kêu ca phải cập nhật ip này nọ bất tiện nhưng chỉ là số ít
    giờ thay đổi như này nhiều cái phát sinh
    rồi diễn đàn lại tràn ngập topic báo mất đồ
    bác lại mệt thôi

17. ::)) xong rồi nó xin hết banks a nhỉ

18. phát sinh nào cũng có hệ luỵ riêng.

xin có ý kiến với bác Fan xem có hiệu quả không:

(cc = chính chủ; kcc= không chính chủ; AC = tài khoản)
    mã cấp 1 tạm gọi mã Administrator
    mã cấp 2 tạm gọi mã Guest
    sự cập nhật IP để đc cc cho AC giờ sẽ là cập nhật cho mã Administrator và mã Guest, điều này chỉ để log game = mã Guest đc hưởng ttd thôi còn lại vẫn bị khoá hết (có khi trừ lệnh rs hay mua vip...). tiện cho người cày hộ mà đôi khi chủ đích thực cũng cày bằng mã này đc.

khi cập nhật cc cho mã Guest thì mã Administrator thành vô chủ (ko xác định ip nào để bảo mật) và ngược lại cập nhật mã Administrator thì Guest cập nhật theo. Administrator là toàn quyền hành

MUT vẫn giữ nguyên chức năng. phải cần tới nó khi cập nhật.

ưu:
    bảo mật vẫn thế, muốn toàn quyền vẫn phải cập nhật IP chính chủ cho mã chính (Administrator) cái nay ko khác gì
    người chơi hộ vẫn dc hưởng chính chủ % của ttd ngoài ra khóa hết (có thể mở mục rs hay mua vip...)
    trước đây người chơi hộ có mã mut rất nguy hiểm.
    chủ đích thực của AC vẫn có thể chơi mã Guest ở 1 nơi khác, đăng kí cc mã Guest vô tư không cần quan tâm mã Administrator
    nhược:
    ko biết cách này có khả thi với chức năng quản lí đang co ko, có làm đc ko. hoặc cách nào khác mà log game bằng mã Guest cc thì đồ đạc làm thế nào để khóa đc hay đc khoá những gì...
    những vấn đề sinh ra cc cũng chỉ vì với chế độ hiện tại cc ttd hường % cao hơn và sau này kcc còn bị pk..nếu ko vấn đề này thì mọi thứ lại ko phức tạp lắm

19. chẳng khác gì nhau...

20. nói túm lại 1 câu. bác già thay đổi như thế này thì chẳng có gì khác biệt, chỉ thêm rắc rối. bác nên bỏ hẳn cái mã cấp 2 đi là hay nhất. dùng ip là chuẩn rồi.
    -bác để mã cấp 1 dùng đăng nhập game. mc2 để đăng nhập web. và chỉ rs được nhân vật. nhưng ngồi sai ip thì cũng bó cánh không gd đc.
    -như cũ chỉ cần đăng nhập web bằng mc1 và cũng chỉ có thể rs đc nhân vật. ngồi sai ip thì cũng chịu không gd đc.
    vậy => cho cùng thì mã cấp 2 để làm gì

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi