Thông báo Thay đổi cách sử dụng mã item

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 18/5/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. mình đồng ý với sự lựa chọn này

2. Bỏ luôn mã c2 đi a . chỉ cần ip là đủ a ạ. Mã c2 lzi cho phiền ra ;))

3. cái này hay quá nhiều nick mất điện thoại bỏ tu lâu giờ có cơ hội bảo lãnh rồi nè mã cấp 2 fan cho về như mã cấp 1

4. KLQ nhưng bác @fantasymc cho em hỏi mấy hôm nay mang Mu có bi sao không , hiện em đang bên china ,dạo trước chơi bình thường , cũng không phải là ngon lắm nhưng chơi được , nhưng 2 3 hôm nay mạng chỗ em lag môt cách kinh khủng , cu đánh tý là dis , pm thì phải 5 6 giây sau mới hiện chữ , không biết bị sao vậy bác

5. theo em nghĩ để nguyên là tốt hơn anh à. vì giờ đăng nhập thêm mã cấp 2 vẫn cần phải có IP.
    chứ mà giờ đăng nhập web bằng mã cấp 2 nguy cơ mất ac cao hơn anh à

6. Hay đấy bác... Thế này cho ai vào acc thoải mái ko sợ vào dc web làm gì, ví dụ như cho mượn MG ttd vào kẹp acc chính cày kéo, nhỡ ai ngứa tay bấm rs, giờ có 2 pass, mượn ttd cày kéo thoải mái ko lo rs nhầm :))
    Nói chung thấy cái này hay.

7. ý kiến của e thế này
    nếu có thể a FAN nên tách biệt tính năng của mã ưu tiên và mã cấp 2.
    mã ưu tiên : có thể làm mọi việc như bây giờ.
    mã cấp 2 : chỉ có thể năm trong quyền hạn của nó . như :
    vẫn là acc chính chủ , có thể giao dịch được ( trừ đồ đã bảo hiểm ) , k thể hủy bảo hiểm các món đồ #. hòm đồ ảo vẫn cập nhập đc đồ. ...
    tất nhiên nó sẽ có mặt tiêu cực nhưng ae vẫn đỡ bị trộm cắp hơn là gửi cho kẻ gian mã ưu tiên .
    e xin hết ^^

8. Cái chế độ thay đổi mật khẩu ở quản lý có một số bất cập muốn góp ý nhỏ, đó là khi mình thay đổi mật khẩu thì nên cho dis ở tất cả các web đang đăng nhập bằng mật khẩu cũ, như vậy mã cấp 2 mới có tác dụng.
    Vd: mình gửi mã ưu tiên cho người khác bảo cập nhật ip rồi đổi mật khẩu cấp 2 luôn, thì quản lý acc của người kia sẽ tự động đăng xuất bắt đăng nhập lại,người kia cũng chỉ có ip mà không thể đăng nhập vào quản lý được nữa, đồ thì đã bảo hiểm rồi nên không lo khoản bị chuyển đồ nữa.
    Cái này mình thấy ở nhiều nơi rồi, như ở facebook khi mình thay đổi mật khẩu nó hỏi bạn có muốn đăng xuất ở tất cả các dịch vụ khác không, điều này theo mình chắc admin làm được, và mong muốn như vậy.

9. tóm đi tốm lại là giồng như bên thần long vào game thì mk caaps1 còn vào web thì mật khẩu cấp 2

10. em thấy như bây giờ là hợp lí rooif mà

11. Thực tình thì mấy năm nay mình ko bít mk cấp 2 của mình là gì rồi, Cứ ip & mk cấp 1 là đc.
    Thời buổi bây giờ rất nhìu thứ mk nên Fan cứ làm thế nào cho an toàn và thuận tiện là đc chứ đừng rườm rà quá là ngon

12. cũng hay thay đổi cho mới mẻ tý :)

13. không hiểu lắm, thấy mọi người bảo ko đk ip thì đăng nhập bằng mk cấp 2, thế là sao? có tác dụng gì hả c?

14. cũng hay thay đổi cho mới mẻ tý :)

15. lằng nhằng để bt cũng chả chết ai

16. 3. Mã cấp 1 sẽ dùng để đăng nhập Game, mã cấp 2 dùng để đăng nhập Web.
    Bạn hoàn toàn có thể đặt mã cấp 1 giống mã cấp 2 để đỡ quên. Tuy nhiên tôi khuyến cáo bạn nên đổi khác đi để thêm an toàn, đặc biệt với những bạn nhờ cày thuê acc hoặc cho mượn acc. Vì sao ?

điều này cung hay mà cung bất lợi. nhiều lúc đang vội hay quên lắm

17. ChetGiaVo

ChetGiaVo Guest

thì bác để mật khẩu giống nhi cấp 1 chả sao cả

quên thì định đặt hai mật khẩu khác nhau đơn giản thế mà không nghĩ ra

Last edited by a moderator: 18/5/15
  18. thà chung 1 mk còn hơn là 2 mk. chả khác gì nhau cả

19. nếu ko may quên mk cấp2 thì phải làm sao để đổi pas vậy a fan

20. Cách này rất hay, ủng hộ bác Fan.

21. theo E nghĩ thì nên giữ nguyên như hiện tại... thêm cái pass 2 đó là :KỂ CẢ KHI ĐÃ ĐĂNG KÍ IP" - mà vẫn bắt buộc phải dùng trong các trường hợp
    - khi chuyển khoản : y/c nhập mã cấp 2
    - khi mua đồ chợ ảo thì sẽ nhập pas 2 là đẹp nhất (tích vào đồ vẫn hiện bth món đồ - ví dụ là + bnhiu, max op hay chưa, rồi là đủ rate ko tóm lại là vẫn xem đc đồ bán - như hiện tại thì đăng kí IP hoặc hủy bỏ ip và login pas 2 mới xem đc đồ)
    =>> Những người nào cày thuê RS vẫn có IP đăng kí bth - vẫn giảm đc % zen ngọc các kiểu - còn liên quan đến tài sản là phải có mã cấp 2

Last edited: 18/5/15
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi