Thông báo Thay đổi cách sử dụng mã item

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 18/5/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Mã item (hay còn gọi là mã cấp 2) được hỏi khi bạn sử dụng những tính năng cao cấp trên quản lý account. Tuy nhiên từ khi có bảo vệ acc và mã ưu tiên, mã cấp 2 gần như vô dụng (bạn dùng mã ưu tiên đăng nhập hoặc ngồi đúng máy đăng ký là tự động bỏ qua mã cấp 2).
    Để thuận tiện hơn cho các bạn và không bỏ phí mã cấp 2, từ 6/6/2015 chúng tôi sẽ điều chỉnh như sau :

1. Huỷ bỏ việc đăng nhập cấp 2 dùng mã cấp 2
    2. Tạm thời thay toàn bộ mã cấp 2 giống mã cấp 1 của bạn. Sau đó bạn có thể tự thay đổi mã cấp 2.
    3. Mã cấp 1 sẽ dùng để đăng nhập Game, mã cấp 2 dùng để đăng nhập Web.
    4. Nếu bạn ngồi đúng máy đăng ký bảo vệ account, bạn có thể vào quản lý account bằng mã cấp 1 hoặc mã cấp 2 đều được.
    5. Bạn có thể dùng mã cấp 1 để reset nhân vật bằng trang Reset siêu tốc
    Bạn hoàn toàn có thể đặt mã cấp 1 giống mã cấp 2 để đỡ quên. Tuy nhiên tôi khuyến cáo bạn nên đổi khác đi để thêm an toàn, đặc biệt với những bạn nhờ cày thuê acc hoặc cho mượn acc. Vì sao ?

Giả sử bạn cho ông A mượn acc >>> bạn đưa mã cấp 1 để A vào game được >>> bạn không đưa A mã cấp 2 nên A không thể vào web để nghịch linh tinh.
    Giả sử bạn có cập nhật IP giúp cho A >>> A cũng chỉ có thể vui vẻ trong Game mà ko thể lợi dung vào quản lý acc (có IP nhưng không có mã cấp 2 nên không vào web được). Cũng nhân tiện nhắc luôn, bạn đưa mã ưu tiên cho A để nhờ hắn cập nhật IP giúp thì xác định acc của bạn bị A lột sạch sẽ.

Mời các bạn ý kiến !

Last edited: 31/5/15
  2. thế này ko nhờ người rs giúp đc a Fan nhỉ.

3. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

dễ mà, đặt mã cấp 1 và mã cấp 2 giống nhau là xong

thatdongian9993, nghoanddxcanglongx đã thích.
  4. Đặt mã giống nhau sẽ dễ mất an toàn. Vậy mà a còn khuyến cáo đặt giống nhau. Theo e nên đồng nhất ngồi đúng máy đăng ký. Chứ thay đổi thế này cũng hơi bất tiện. Khó nhớ.

5. trường hợp cày rs thuê thì sao, ko muốn ngta vào web nghịch linh tinh và khô đưa mk cấp 2 thì rs sao

6. vote cho fan 1 phiếu... như thế này thì có nhiều sự lựa chọn. có thể pass 1 và pass 2 giống nhau hoặc pas1 pas2 khác nhau thì tăng đc độ an toàn cao hơn...

7. sauruou

sauruou Vua♥Danh♥Hiệu

vote cho a fan cũng hay ấy chứ nhỉ ?

8. phương pháp này sẽ tăng độ an toàn cao hơn, nhưng sẽ rất bất tiện khi ae thuê chạy rs.

9. quá tuyệt vời.ý tưởng này rất hữu ích cho ae.

10. có gì mà bất tiện.cậu có thể đặt pass 1 và 2 giống nhau.

11. Cái này hợp lý vì bản thân mình cũng chưa dùng tới MKcấp 2 lần nào (vì toàn cập nhật IP)

12. híc e tên là A mà a cứ nói a lột của thằng này thằng kia buồn @@

13. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

vậy hiện tại bạn có cách nào ko ?

PhuTrungNet thích bài này.
  14. chạy rs như trước đây chỉ 1 MUT cập nhật ip. bjo có MK2 đăng nhập vào web nữa thì đồ bị lột sạch ah.
    vì đăng nhập mk2 là có ip đó. sử dụng Bank và đăng đồ lên chợ ảo

15. cái này a làm cái auto rs đi cứ max mà out là tự động rs là được :D

16. theo e thì nên dùng MK2 để giao dịch đồ lên chợ ảo và trong game. giống như mã hòm đồ ý a. mk1 vẫn có thể vào web để rs bt

gjahao thích bài này.
  17. Đồng ý với Fan. Nhưng bác xem cho em cái acc với. muốn bảo lãnh mà ko thể nào làm được

18. kể cả khi gõ mật khẩu cấp 2 đúng như trước đây vẫn phải cập nhật IP mới mua bán đồ được

Hạo Ka thích bài này.
  19. Diệu Hân

Diệu Hân Game thủ con

Bỏ hẳn mã cấp 2 thì tốt hơn. Không ip có vào web cũng chỉ rs là hết. Thêm mã cấp 2 chắc đồ không cánh mà bay

20. Bạn ơi

21. Vâng đáp án cuối cùng của em là nghỉ games :">
    Đùa chút thôi nhưng mà vs những ac không đăng IP thì khi đăng nhập web chỉ cần đăng nhập mã cấp 2 luôn là rất tiện rồi >:)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi