1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    4. Bạn vui lòng đăng nhập hn.muhanoi.com.vn hoặc vq.muhanoi.com.vn nếu bạn bị chặn khi vào quản lý account
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Thảo luận về buổi offline 21/12

Thảo luận trong 'Riêng tư' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 21/12/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Buổi offline của nhóm 21/12 tôi đã thông báo trên facebook từ ngày 18/12, 02 lần sms cho toàn thể anh em trong nhóm. Hôm nay ngoài tôi ra chỉ có 04 người @viplad, @Thuydoll, @giangkendy, @lovezym690 đến tham dự, tổng số người tham dự là 11.

Các thành viên không tham dự được nhưng đã xin phép trước gồm có:
    @SonTayPR
    @Ấm Poor
    @0onobitao0
    @BoyZone9x
    @AnhVanYeu
    @KyNuLaEm (chưa xin phép, nhưng anh biết em có lịch học chiều CN)
    @1stMU

Trước hết, cảm ơn 04 anh em đã tham gia, dù các em đến muộn nhưng cũng thể hiện sự nhiệt tình quan tâm đến nhóm.

Tôi muốn trao đổi về việc hình ảnh nhóm ngày hôm nay trong mắt thành viên mới và khách mời như thế nào.

Tôi giới thiệu về tư tưởng cốt lõi của nhóm, về tinh thần của anh em đều cao... nhưng đằng sau lời nói của tôi, nhìn vào thực tế thành viên nhóm còn đến muộn hơn cả khách mời. Đa số đều vắng mặt. Sau khi về tôi nhận được phản hồi nguyên văn như thế này:
    Chắc anh em hiểu cảm giác của khách mời và thành viên mới ngày hôm nay? Bản thân tôi cũng thấy khó hiểu và không thể trả lời được cho những câu hỏi mà mỗi người ở đó đều tự hỏi.

Tôi không trách bất cứ một ai, bởi vì sao? Tham gia tình nguyện là công việc tự nguyện, không thể ép, một hoạt động nào đó bạn có quyền đến hoặc không đến. Nhưng câu hỏi ở đây là, tôi đã làm điều gì sai để anh em như vậy?

Bản thân tôi tham gia tình nguyện, không bao giờ đòi hỏi sự hồi đáp, dù bị người khác hiểu sai, đưa lời lẽ không hay... tôi đều nhẹ nhàng cho qua. Tôi chỉ quan tâm và nỗ lực làm tròn bổn phận, bỏ ra ngoài những cảm xúc không đáng có.

Tôi biết không phải ai cũng như tôi, không bao giờ đòi hỏi anh em phải có suy nghĩ như tôi, nhưng một việc đơn giản là buổi offline của nhóm, thông thường thành viên nào cũng hào hứng thì tại sao ngày hôm nay lại khác? Bằng kinh nghiệm của mình, tôi biết phải có vấn đề thì đa số anh em mới không tham gia.

Vậy thì, bằng tình cảm dù ít hay nhiều đã có với nhau, xin những người hôm nay không đi off (cũng không báo trước) giúp tôi lần này, nói cho tôi biết vấn đề nằm ở đâu.

Sau đó, nếu ai không hài lòng với tôi, không tiếp tục tham gia nhóm cũng không sao, bởi tình nguyện là không bó buộc, trong cuộc sống ta vẫn là những người bạn.

Xin cảm ơn!

Last edited: 21/12/14
  2. Em làm đêm với đang ốm lên hôm nay ngủ trả biết gì luôn :D 17h mới zậy

Thiên Thanh HiBoyZone9x đã thích.
  3. Nhà chienchoe dạo này nhiều việc nên không tham gia được với anh em liên tục, có chương trình gì đề nghị trưởng nhóm cứ thông báo lên đây hoặc fb nhóm cho anh em biết. Nhà chienchoe sẽ sắp xếp công việc để tham gia cùng anh em.

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  4. Thiên Thanh Hi

Anh 02 lần nhắn tin qua điện thoại về việc off nhóm mà?

5. Nhiều lúc nghĩ cố gắng, muốn tham gia tất cả các buổi hoạt động
    Do thời gian, công việc không được thoải mái vào đúng dịp đấy nên em cũng như một số anh em không tham gia được

VD: Đợt nấu cơm ở chùa, rất muốn đi - nhưng em xin tiền sinh hoạt của bố mẹ theo tuần, nhận tiền tháng là vài ngày hết. Tuần nào cũng phải về lấy, nhiều lúc nghĩ không về ở 2 tuần cũng có thể nhưng cứ đến ngày thứ 6 học xong lại vội về, sáng trưa chủ nhật mới ra HN
    Hôm trước, đọc bài đăng FB tưởng sẽ đến offline được mới chọn nhưng xem lại trùng lịch thi Tiếng anh vừa thi chiều nay.

6. Thiên Thanh Hi

@viplad, @Thuydoll, @giangkendy, @lovezym690 đừng buồn khi anh nói đến vấn đề đi muộn nhé. Anh không hề suy nghĩ gì cả, nên không hỏi vì sao các em đến muộn. Anh chỉ phản ánh lại suy nghĩ của khách và thành viên mới về nhóm ngày hôm nay.

lovezym690 thích bài này.
  7. Lần này em có chút việc bận ở quê lên ko thể tham dự được. Vấn đề này trưởng nhóm đưa ra nhằm mục đích anh em rút kinh nghiệm. Cũng như trưởng nhóm nói. Đây là công tác tình nguyện chứ ko phải công việc. ko phải công việc trả lương lên cũng ko thể bắt mọi người làm việc gì hay như thế nào. Tất cả cũng chỉ do tinh thần tự giác của mỗi người, vẫn biết mọi người đều có cuộc sống, công việc riêng lên ko thể trách đc.
    Hy vọng sau sự việc lần này mọi người rút kinh nghiệm để nhóm mình phát triển và giúp đỡ đc nhiều hơn

BoyZone9xThiên Thanh Hi đã thích.
  8. Thiên Thanh Hi

Cảm ơn em, vậy chúng ta đã tìm ra 01 trong các lý do: Anh có lỗi về mặt thông tin

Anh thừa nhận lỗi này, vì đối với 1 vài thành viên chưa vào facebook của nhóm (do không biết để add vào) thì sẽ không biết thời gian và địa điểm cụ thể. Nhưng không phải anh không nghĩ đến điều đó, lúc gửi tin nhắn anh nghĩ ai có điểm chưa rõ chắc sẽ liên lạc lại với mình để hỏi. Nên nếu lần sau anh chẳng may đưa thông tin nào chưa rõ, hoặc do em chưa nắm rõ... mà em có quan tâm thì em vui lòng nhắn tin hoặc gọi điện lại giúp anh.

Mời anh em tiếp tục góp ý và đưa ra thiếu sót của tôi để tôi rút kinh nghiệm.

9. em xin lỗi dạo này công việc quê bận dộn quá nên time em hơi ít. em xin chịu phạt lần sau

10. E đã nhắn tin pm cho xếp , cong việc gia đình a à
    E rất muốn tham gia of vs moị người ,hic
    và cũng không biết nói ntn.chỉ mong ccác bạn hãy cố gắng hết mình nhé

11. ducvit

ducvit ★๖ۣۜGamethuVN๖★

Em xin lỗi a @Thiên Thanh Hi. e có nhận đc sms và xem trên face. E cũng có dự định đi nhưng k được cũng chưa xin phép a không tham gia. e xin lỗi :-s

12. tiếc mỗi em. hôm a đi tiền trạm đợt đó em bận không vào face hay gì để biết đăng ký. và sau đó alo anh cũng không đi được và có hỏi anh xem tổ chứ họp nhóm để gặp mọi nguời. được hôm 2 anh em đi sớm thì có có sự cố.
    10h 2 anh em xuất phát ra ngoài cổng gặp ngay cái thằng bạn hãm tài nó làm câu :(nguyên văn nó nói và e trả lời)
    -chúng mày đi đâu đó ?
    +tao lên HN Off
    - off *** gì chắc lại có con nào trên đó chứ gì?
    + e làm câu *** thằng này--- thôi tao đi đây
    - chúc chúng mày giữa đường hỏng xe.

ôi vãi quá. lên đúng chợ cửu cao gặp ngay sự cố thật.

13. Off lần 3 ko đi dc tiếc .hii

14. giangkendy

giangkendy Chiến Binh

ks ạ lần sau e sẽ cố đến sớm hơn ạ,

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi