8 về game Thảo luận ngọc PTK có thật sự hiệu quả với DK

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Bino, 17/6/21.

?

PTK có thực sự hiệu quả với DK?

1. Không

Multiple votes are allowed.
Results are only viewable after voting.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bino

Bino <b>Ph¡êµ †roⁿg g¡ó</b>

Theo e ngọc PTK ko hề hiệu quả với DK như các bác vẫn thường nghĩ và tán dương. E hiện tại đã bỏ game và k có mối quan hệ để mượn acc test set đồ + khiên dùng ngọc PTK và set đồ + khiên ko dùng ngọc PTK. Vậy có bác nào đang có cùng suy nghĩ hay thắc mắc giống e và có điều kiện thì giúp anh em đang chơi chủng tộc này làm bài test!

LeQuyet987 thích bài này.
  2. Có chứ bạn, DK hay DL đều rất cần dòng này. Bạn tham khảo video của top làm đây:

BinoNhân viên Thuế đã thích.
  3. NickClone

NickClone Cư Dân

PTK là cái cột SD ấy cha :D chứ k phải cái khiên trên tay đang cầm đâu =))) Việt hóa sai thôi

Cong7u90, BinoL3n0v0 đã thích.
  4. Bino

Clip naỳ cũng là ý kiến của bạn làm video. Giá mà bạn ấy có 2 set đồ khảm ptk và 1 set đồ ko có ptk để test thì tốt hơn.

5. Bino

Nếu mà PTK là cột SD thì tộc nào chơi sk chẳng khảm PTK để trâu hơn hả bạn

6. Dịch sai mà, nó đúng ra là phòng thủ khiên SD tức là tăng thêm SD, cũng giống như viên tlpt 14 cũng là tăng SD, tất nhiên càng nhiều SD thì càng tốt nên ng ta mới khảm

Bino thích bài này.
  7. Bino

Mình có xem 1 vài clip trên kênh youtube của vạn MU Xưa và Nay thì thấy là dùng set đồ full lượng SD sẽ cao hơn do có dòng tăng SD 2% trên mỗi món, còn đồ sk khảm 30%/PTK thì lại lượng SD ít hơn.

takurou thích bài này.
  8. 1/ Nếu là sét socket: ôm bom nên là PTK hay TLPT ko khác nhau nhiều, tuy nhiên hiện nhiều người thích và có nhu cầu mua khảm PTK hơn do tâm lý DK đeo khiên. Dùng thực tế thì khi đi ôm bom hiệu quả 2 sét giống nhau

2/ Nếu là pen thủ: khảm PTK sẽ khỏe hơn chút nhưng chênh lệch ko đáng kể, khảm PTK sẽ ưu thế khi đi PK mà có mang theo bình thuốc lớn hoặc bình SD, lớp giáp SD của nhân vật sẽ khó bị xuyên thủng hơn. Cái này rất khó test do sever hiện có nhiều sum, RF damge khủng, one hit. Muốn test phải test với con damge vừa phải mới nhận ra đc. Do đó giá pen thủ 3nc PTK nhỉnh hơn chút, bán đi dễ hơn. Nhưng pen thủ khảm TLPT vẫn rất ngon và nó ko yếu hơn nhiều

3/ Nếu là ring thủ khảm PTK: đây là món đồ giá trị rất cao, phải đổi từ 3 món SSK mới có. Mà giờ cày SSK há mồm, khi đeo riêng lẻ thì giá trị tương đương pen thủ nhưng khi DL mà có 2 món thủ thì trâu bò lắm. Đa phần ae chọn khảm PTK, lý do như mục 2

TÓM LẠI:
    - Sét đồ khảm PTK vs TLPT ko khác nhau nhiều, đều là để ôm bom. Sét PTK dễ bán
    - Pen thủ PTK nhỉnh hơn TLPT chút, đặc biệt đối với DK DL khi PK mà có mang theo bình thuốc lớn hoặc combo (Bình SD + máu cash). Rất khó phá SD của mấy thanh niên này. Kết hợp với Wing 4 hồi SD và sét 380 có dòng hồi SD thì quả thật bá cháy

s1m700 thích bài này.
  9. Bino

Mình đang nói đến tộc DK thôi. Vì DK ko có master vào khiên nên mình nghĩ ko hiệu quả. Viên PTK với tộc DL hay DW khi ko + vào ô master khiên thì cũng ko hiệu quả

10. B hiểu sai về dòng ấy rồi

Bino thích bài này.
  11. Nó dịch thuật bị sai

Viên ấy tăng cột Vàng SD

12. SD là viết tắt của Shield Defense, nó là cột vàng SD của mỗi nhân vật, nhân vật nào cũng có dù là có hay ko đeo khiên. SD này là một lớp bảo vệ tránh bị damge thẳng vào cột HP

Nguyên bản của dòng tăng phòng thủ khiên +30% ở quần áo hay pen socket nó là tăng +30% Shield Defense,

13. Thấy viến đất thể lực là phế nhất thôi. Nhưng viên ấy kích dòng socket nên được khảm

Bino thích bài này.
  14. Bino

Đúng là dịch thuật sai nhưng đúng là ở phiên bản MU của Fan nó lại sai luôn cả tính năng ấy bạn. Bạn thử dùng 1 DL hay DW test dame khi bị tấn công lúc chưa + vào 2 ô tăng cường phòng thủ cho khiên và lúc đã tăng mà xem

15. Bino

Đúng là viên đất phế nhất. Cả set tăng 1 2 trăm máu. Nhưng nó cần có để kích hoạt phụ trội. Mình thâý mọi mọi chỉ số trong game chỉ là tương đối. Ví dụ như dòng Giảm sát thương. 1 nhân vật đeo set đồ full + khiên gia cường 9% giảm sát thương thì đã được 78% GST. Trang bị thêm 2 ring thủ nữa đã lên tới 102%. 102% GST theo mình hiểu thì là mọi sát thương đều bị giảm hết. Như hoàn toàn ko phải vậy

16. Ptk hay tlpt ko khác nhau nhiều. Đã test thử pen khảm ptk vs pen tlpt thì 2 pen này chênh nhau ~ 1k2 SD. Và với số sd mấy trăm k sd thì 1k2 sd ko đáng kể. Còn sức thủ giữa 2 món là như nhau.

Bino thích bài này.
  17. Cái ô trong skill nó khác đó ae. Đang nói viên Nước PTK mà

Bino thích bài này.
  18. giờ test mấy cái ý tốn công tốn time mà có giải quyết đc gì đâu b ơi. Dùng thì thấy tính năng nó vậy thì cứ dùng thôi, làm gì có ai test từng skill tỉ mỉ nữa mệt hết hơi :D

19. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Cách tính giảm sát thương không phải như vậy. Và yên tâm nó không bao giờ vượt 100%. Nếu vượt 100% thì đánh toàn miss ai chơi lại :P

LONGplus thích bài này.
  20. Ông hiểu sai về dòng "phòng thủ khiên" và hiểu sai toàn bộ GST @@ thôi kết thúc bàn luận ở đây thôi. Tốt nhất là ông nên mua acc thuê đồ và trải nghiệm hơn là cứ "theo ý kiến cá nhân" mà không test

BinoLONGplus đã thích.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi