Chú ý Thảo luận chương trình hỗ trợ kĩ thuật cho thành viên

Thảo luận trong 'Thông Báo' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 15/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Hôm nay một ngày đẹp trời, hít một đống bụi và đọc một đống thư với lời lẽ đau khổ của một "đàn gà con lông vàng, đi theo mẹ chống hack trong vườn", tôi chợt nghĩ ta có thể mở chương trình hỗ trợ kĩ thuật cho thành viên. Cụ thể như sau:

1. Sẽ có trang đăng kí nhận bản cài + Key AVG 9.0 miễn phí + ảnh hướng dẫn cài (một trong những trình diệt virus tốt nhất hiện nay, thường xuyên đứng top 5), AVG có ưu điểm là khi chạy chiếm ít tài nguyên hơn các anti virus khác. Để mua bản quyền AVG chính hãng bạn phải mất 290.000đ, nhưng tôi sẽ phát cho bạn miễn phí, mỗi người một key khác nhau (tôi có vài chục ngàn key).

2. Có bản ghost đa cấu hình cực xịn để bạn ghost máy, tôi không đủ khả năng tạo ra, nhưng có thể tìm kiếm, thử nghiệm hoặc nhờ người khác tạo.

3. bộ phần mềm hỗ trợ chơi MU (winmod, auto...). Hiện trang chủ gamethuvn.net đã cung cấp, nhưng bộ phần mềm hỗ trợ sẽ có thêm vài chương trình auto khác tuỳ ý bạn lựa chọn)

4. đội ngũ cộng tác viên tại một số khu vực để đến tận nơi (nhà, quán) theo yêu cầu cung cấp bản cài, cài hộ hoặc cài mẫu trình diệt virus AVG, bản ghost đa cấu hình, bộ cài game MUHN, bộ phần mềm hỗ trợ chơi game (winmod, auto...)

Các bạn thấy ý tưởng này thế nào?
    Theo các bạn thực hiện như thế nào để vừa có lợi cho BQT (nhanh gọn, đỡ mệt), vừa có lợi cho chính bạn?
    Cần hỗ trợ thêm vấn đề gì nữa không?

sedaok, Linh, colotode912 người khác đã thích.
  2. huycovip

huycovip <font color=green><b>[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]</b></font>

em sẽ tham gia cái này :D

3. Mong a TTH triển khai sớm để e xin ít ứng dụng:D

4. SH300ii

SH300ii Sẽ Mãi Yêu Em Như Vậy

em nghĩ như vậy là đủ :D

5. Em Nghĩ là rất tốt.Và cái AVG kia em đăng kí ít Key Huynh nhé. tầm 20 cái thôi.Cài cho Wan Net nhà :-j

6. suyeuheo

suyeuheo Sẽ Mãi Yêu Anh Như Vậy

như thế là đủ anh ạ ^^

7. <S>Gerrard

<S>Gerrard Guest

Làm thôi he he mình chả biết cái mô tê gì về máy tính chơi là chơi giờ có cái này cũng tiện hỏi

8. Chưa biết cái con vi dút ăn chộm đồ trông nó như thế nào màu gì nhỉ ;))

Thế mà xem sex thì tài :))

9. _Cadre.Hung_

_Cadre.Hung_ <font color=DarkGreen><B>VBSP</B></font>

Có cần thiết "Đội ngũ ctv đến tận nhà"??E cái này hơi khó và tất nhiên là sẽ vất??? Hướng dẫn qua mạng cũng đủ mà.

10. TuanHanu

TuanHanu The Climb

hoàn toàn đồng ý với TTH trừ đội ngũ ctv đến tận nhà
    theo như thấy hiện tại thì lượng người chơi MU ko tập trung , rải rác rất nhiều nơi nên việc đến tận nhà là quá khó
    hỗ trợ trực tuyến có lẽ là khá đầy đủ cho mọi người rồi
    theo mình thì TTH nên lập 1 đội ctv có thể online liên tục , luôn sẵn sàng hỗ trợ game thủ bất cứ lúc nào :)

11. huycovip

huycovip <font color=green><b>[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]</b></font>

Cách Thức Phòng Chống Keylog Hiệu Quả Nhất

Cách Thức Phòng Chống Keylog Hiệu Quả Nhất

Khi dowload bất cứ phần mềm hỗ trợ Mu nào các bạn đừng vội khởi động nó mà hãy truy cập vào http://virusscan.jotti.org/en để scan xem file đó có sạch không đã rồi mới sử dụng . Sau đây là 2 cách "sống chung" với keylog hiệu quả nhất :D
    Cách 1:Sử dụng điện thoại di động
    Cách này chỉ áp dụng với những bạn nào dùng điện thoại có khả năng truy cập vào website , nói đến đây chắc các bạn cũng hiểu rồi :D . Khi thực hiện các bước quan trọng phải dùng đến mã items , email , các thông tin quan trọng thì nên sử dụng trình duyệt web trên điện thoại di động là an toàn nhất . Nếu như máy bạn đã bị dính keylog thì hacker cũng chỉ có thể biết được mật khẩu đăng nhập account của bạn thôi ngoài ra không biết thêm gì hết , có thể khắc phục bằng cách mỗi lần đăng nhập vào game thì bạn lập tức đổi mật khẩu bằng trình duyệt web trên điên thoại , tuy rằng cách này có lâu la một chút nhưng mình nghĩ rằng còn hơn để mất tài sản đúng ko nào?
    Lưu ý: Cách này tuy hiệu quả nhưng các bạn vẫn phải bảo hiểm đồ 100% nhé bởi có khi nào quên đổi mật khẩu đăng nhập thì hacker cũng không thể làm gì được ngoài việc đi PK , đen đủi thì bị thành đá tạo hoá hoặc block vài ngày vì tuyên truyền hack,xúc phạm admin . Ngoài ra ko phải lo lắng vì đồ bạn để trên chợ ảo vì hacker không thể dò được items​

Cách 2:Cách này phải dùng đến một phần mềm để đánh lạc hướng hacker
    Như đã biết phương thức sử dụng bàn phím ảo hiện nay đã không còn hiệu quả nữa khi keylog ngày càng phát triển như hiện nay cụ thể có khả năng chụp lại ảnh xung quanh vùng ta click chuột . Vì vậy để đánh lạc hướng hacker chúng ta phải dùng phần mềm mã hoá bàn phím là KeyScrambler Pro

Các bạn dowload KeyScrambler Pro tại đây sau đó giải nén file vừa dowload về rồi cài đặt rồi nhập Serial kèm theo vào . Khởi động chương trình và sau đây là hình ảnh về cách hoạt động của phần mềm
    Lưu ý:
    • Để đảm bảo an toàn tuyệt đối các bạn cũng nên bảo hiểm đồ 100% bởi phần mềm chỉ hoạt động trên các trình duyệt website , yahoo, văn bản .... chứ không hoạt động trong game MU vì thế việc lộ mật khẩu đăng nhập là việc không tránh khỏi khi máy dính keylog
    • Chương trình xung đột với vietkey vì thế nên nếu muốn sử dụng vietkey hãy tạm dừng nó

Lời khuyên:

• Dù dùng cách nào thì các bạn vẫn phải bảo hiểm đồ của mình 100%
    • Các bạn nên áp dụng phối tất cả các cách trên thì mức độ bảo mật sẽ càng tăng cao
    • Mặc dù hai cách trên đều có hiệu quả cao khi "sống chung" với keylog nhưng không thể nào mà hoàn toàn tuyệt đối được . Vì thế mình khuyên cách bạn nếu đã biết dính keylog thì hãy mang ổ cứng ra ngoài tiện sửa chữa bảo họ format cho (nếu ko có khả năng làm công việc này) sau đó cài lại windows , dowload Mu và các phần mềm hỗ trợ do admin cung cấp là WinmodeAutoMU sau cùng là tạo cho mình một file GHOST để sau này nếu có gì chỉ việc bung file GHOST này ra là lại trở lại trang thái như lúc đầu ( tham khảo thêm tại đây)

Mong rằng những thông tin mình cung cấp trên đây sẽ có hiệu quả với các bạn
    HuyCòVip

sedaokAmyhuyen đã thích.
  12. Nếu HI có host nào đó tốt up một số phần mềm tiện ích lên cho các mem tải về kèm theo file hướng dẫn sử dụng.

Phần mềm được cập nhật phiên bản thường xuyên, kèm theo một số cộng tác viên chuyên sưu tầm và cung cấp.

Việc đến tận nhà e rằng khó khả thi vì nhiều cái phức tạp lắm (sự tin tưởng, khoảng cách xa xôi, chi phí di chuyển....).

13. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Việc đến tận nhà cũng có cái hay:D có thể trao đổi và truyền exp lần sau có mắc phải sẽ tự mình giải quyết.Rất đồng tình với ý kiến của anh Hi

14. Thiên Thanh Hi

Vụ đến nhà không phức tạp lắm đâu, như đã viết:
    Nghĩa là tôi sẽ không xây dựng một đội ngũ mới để làm việc này, mà đội ngũ này chính là những mod đang có, những thành viên tình nguyện, ai tham gia được thì tham gia, BQT có thể hỗ trợ một phần.

Nói cách khác, ý tưởng này là một chương trình làm thêm, có thêm một cái gì đó để phục vụ cho thành viên nhưng không mang tính bắt buộc, BQT cũng không có nhiều kinh phí để đầu tư vào đây... nên sẽ làm những gì trong khả năng "của nhà trồng được". Sẽ có nơi có CTV để làm, có nơi không.

Dù sao, ý thứ 4 này còn phải xây dựng và nếu có sẽ đưa vào sử dụng sau, vì cần nghiên cứu nhiều vấn đề :D

15. anh hải cho em cái key AVG 9.0 với :(:(

16. JeRRy™

JeRRy™ ๑۩۞۩๑ Mu Bá Vương ๑۩۞۩๑

Thế này là chuẩn rồi a Hi ơi, áp dụng luôn đi a :x

17. Thiên Thanh Hi

Chương trình chưa triển khai, nhưng ai muốn nhận key AVG 9.0 có thể pm Yahoo: THIENTHANHHI_MUHN, đừng có Buzz hay chào hỏi gì, cứ nói toẹt là cần key nhé.

18. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Cũng phải chào hỏi chứ:D Đó là phép lịck sự tối thiểu mà:D

19. Xindungboanh

Xindungboanh Chiến Binh

tu luc choi Mu toi gio toi da bi kylog bao gio dau nen chac cung ko can roi

20. mình nghĩ cái này rất hay và thiết thực. Nhưng để thực hiện nó cần sự hợp tác của rất nhiều mem yêu MU. cái khoản giúp tại nhà thì chắc là hơi khó. Nhưng giúp qua mạng hoặc cài PM qua mạng thì mình có thể làm được. Hi cho mình đăng ký 1 suất nhé. Cũng khá bận nhưng ngoài giờ có lẽ cũng giúp dc 1 số bạn cần :). Hi vọng dự án thành công tốt đẹp. Thân!

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi