Thắc mắc thắc mắc về đồ 4% 5%

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi namcete, 1/10/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. câu hỏi của bạn ý là : 4%gst đi mới 5% thì có bị triệu tiêu nhau k, máy ông k bít cứ luyên thuyên tào lao loãng hết topic ng ta ra

namcete thích bài này.
  2. Mình nói thật bạn nhé. chẳng có ai dùng hay nghĩ kiểu như bàn là 4%GST với 5%PD cả.
    1 là 10 4%GST
    2 là 10 5%PD
    chứ chưa nghe thấy ai muốn dòng 4% voi 5% cả

3. namcete

namcete Hiệp Sĩ

đấy mãi mới kiếm được ông đồng mình :( như kiểu mình lạc loài nói ko ai hiểu ý

tanhuongdh thích bài này.
  4. namcete

namcete Hiệp Sĩ

ừh có thể bạn nói đúng =)) vậy ring 4% 5% sao nó ko rẻ nhỉ

5. chốt như vầy .
    bác nhận 327 hp . ref lại 98hp cho quái .
    vậy ==> 327 *0.3 = 98 . chuẩn cơm mẹ mấu rồi
    ==> bác có 6 món 5% . (6x5=30% )

còn việc bác nhận 327 dame . khi mặc đồ GST .
    nếu không mặc đồ gst nó sẽ đánh bác hơi bị nhiều hp đấy . trên con số 327 nhiều
    với lại 1 điều là đồ gst không + dồn như bác tính nhé . tính từng món .
    -VD : bác bi quái dánh 100hp . 1 món 4%gst sẽ còn lại 96hp . thêm 1 món nữa là 96-96.0.04 =92.16 . . . . . . .. . . . cứ thế tính ra nếu bạn có 6 món gst thì khi quái đánh 100 dame . thì dame bạn nhận đc là 78.27578 dame . chỉ mới có đồ thôi . còn win và CM nữa . từ từ tính ra :D

ai hiểu like phát :D

hunken_DKnamcete đã thích.
  6. Thế thì chơi SUm =)) có buf pd đấy :v
    4% gst 5% nó vẫn ngon như thường thôi, vì về sau hướng đến build đồ thì gần nhất là 3 dòng 4%gst 4%hp 5%pd mà
    bận lấy 4% gst bạn ko lấy máu nữa thì có nhiều sức chống chịu hơn, ra đòn được nhiều hơn thôi, ko ah lắm :v

7. không phải lf không ai hiểu ý cậu, mà là ng ta k bjt ng ta tl luyên thuyên để lấy xzen thôi, theo ý kiến mình ý, mặc đồ 4%gst nó có ảnh hưởng tới 5% nhé. ví dụ quái đánh 1k máu chẳng hạn, bạn mặc đồ 4%gst 5% thì số máu ng ta đánh bạn sẽ bị 4%gst kia giảm đi, và 5% phản hồi lại quái nhé. mặc đồ 4%5% để vừa dc gaimr sát thương và phản đam, cái quan trọng nhất lf 5% nó gây khụy gooism trong PK (theo ý hiểu của 1 con ga f mình là vậy)

namcete thích bài này.
  8. thêm cái ở trên . dame mình nhận vào là sau khi trừ cách khoản gst ra :D
    và dame phản lại dựa trên dame nhận vào .
    ==> 2 cái chả liên quang gì nhau hết
    đối với pvp .thì nếu đối phương có đồ gst . thì số dame nhận vào khi bị phản hồi lại cũng sẽ giãm giống dame bị đánh ! công thức như trên

9. namcete

namcete Hiệp Sĩ

em thấy bác rất nhiệt tình nè . nhưng bác ơi 4% gst và 5% phản dame nó có triệt tiêu nhau ko . đó là câu em muốn hỏi

10. Nó cộng dồn lên nhau đấy. :))
    mặc 5 món + 2 ring + khiên 4% GST là 32%
    .
    Giả sử mặc set 15 full GC 9% GST + khiên +15 GST 9% + 2 ring 4% GST thì (9 + 4 ) x 6 + 4x2 = 86%
    86% + 14x80% = GST đến 97%
    .
    Có thêm MNS dw hấp thụ khoảng 50-55% nữa là lên đến 98.5% đấy, con số quá khủng khiếp đúng không? :))
    .
    Cậu cứ test thực tế đi sẽ nhận ra được nhiều điều. :D

11. namcete

namcete Hiệp Sĩ

akay là tớ muốn mặc đồ đó để đc cái khụy gối , nhưng ai ai cũng quái điểu , người người cưỡi gà =)) vậy có phải họ đì cái dòng 5% quá rồi ko bạn

12. Mặc đồ GST nó có tác dụng GST.
    Còn phản dame nó tính phản theo số dame mình nhận, chứ không phải dame gốc nhé.
    Cậu mặc full set GST, nó đánh mất ít máu, thì phản cũng ít dame.

namcete thích bài này.
  13. namcete

namcete Hiệp Sĩ

đấy mới là câu em muốn hỏi @@ toàn thánh trả lời đâu đâu

14. theo công thức chuẩn thì ko + dồn . còn MU này chưa test . tối làm thử phát xem sao . sẽ có kết quã sớm :D

15. vậy câu trả lời vầy nha . 4%gst sẽ làm giãm dame nhận đc khi bị ng khác phản hồi 5% .
    còn 2 cái đó triệt tiêu nhau hay không do cách nghĩ mỗi người . theo mình là đồ có 2 cái đó là đồ NGON ! ^^
    vậy nên đồ 4%gst 5%pd nhiều người chơi là vậy .

16. mình gà nên đọc bạn nói thấy nó fan abcs nhau quá
    đó vấn đề nhức nhối của trang bị giờ là vậy đó, gm rút kinh nguyệt từ các sv trước là 4%gst 5% thành khuân để mọi ng trang bị, nay suốt hiện quái điểu gà :D để mọi ng có những cách trang bị đồ đúng đắn hơn vd: 4%gst 4%hp,4%gst 5%,4%gst 2%sd,hay 4%gst 4%hp,4%gst 10% gì gì đó, tùy theo class và sở thíc của tungwg ng, lúc đó giá trị của đồ là như nhau, đồ 45 k còn max trên thị trường nữa

namcete thích bài này.
  17. namcete

namcete Hiệp Sĩ

vâng cám ơn bác nhiều luôn . khổ nỗi ông dl giờ ai cũng ko khụy gối như dl đeo ngựa vậy . dw nó tele ko khụy , elf bắn băng ko dừng lại :D

18. tốt nhất khuyên bạn nên dùng đồ 4%gst 4%hp time này máu là đag tốt nhất mới dl. mai này có điều kiện gc ttheem 4%

namcete thích bài này.
  19. namcete

namcete Hiệp Sĩ

cám ơn bác cao nhân chỉ bảo :D . nếu mà 5% pd gốc ko tính 4% gst thì ngon quá ý bạc nhỉ

20. cao nhân gì đâu mình gà mà, chia sẻ cái kinh nghiêjm ga của mjh cho bạn thui =))

namcete thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi