[Thử nghiệm] - Thợ rèn cao cấp. Áp dụng cho Cụm Bá Vương

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi GangterMU, 30/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. mrphoc

mrphoc Guest

GT cho tôi hỏi : tôi có 1 gậy Chiêm Tinh+13 nhưng số điểm PO chỉ đủ 150 lần gia trì vậy tôi còn thiếu 150 điểm gia trì nữa . Và như thế là tôi phải cày Lv để đổi lấy 150 điểm nữa.
    Vậy trong 1 ngày làm sao có thể cày 75 lần rồi x2 để thành 150 điểm. vậy thời gian để cày LV đổi điểm là bao nhiêu ngày hay chỉ trong ngày hôm nay.?
    Mong Gt trả lời cho tôi hiểu rõ !

2. Chuẩn bị các set đồ +15 trước đây..giá trị đồ tụt xuống nhanh chóng

3. = onion28onion28 :))
    Cái này hay lắm. Nhưng mà tớ lại chưa có món nào +13 mới khổ chứ. :D

4. mình cũng muốn hỏi như thế này, có được bảo lưu không, vì top 4 ma nghỉ rs cày điểm ntn thì không ổn lắm chứ đừng nói top 3,2,1,0

5. GT cho hỏi event đập đồ lần này bao giờ kết thúc

6. Nghe tin đồn là ko bao giờ hết hạn xẽ mãi mãi mở cửa lò rèn +15

7. Scorpion

Scorpion <font color=green><b>-= Phong Thần MU Bá Vương =-<

Đây không phải là Event mà là một mục mới mở thêm tại quản lý acc! Các bạn có thể ghi điểm dần dần nếu không có thời gian cày lv. Cách nhanh nhất là có nhanh một acc top trên 1100 sr để có thể dùng số PO của mình và dùng Bless trong ngân hành để X2 số điểm gia trì / 1 lần đập búa. Tưởng như dẽ dàng có được những sét đồ 15, nhưng với những người bỏ tiền ra thì không thể có được, mà phải là những người tâm huyết, chăm chỉ cày lv, cày PO và có nhiều time online.

DizMyLife thích bài này.
  8. Có khi Thần Long của mình phải cho lên 13 mới đc :))

9. A GT cho e hỏi sao cái áo TT+13 của e có vào thợ rèn nhưng k rao bán được có phải tại lỗi k ạ

10. Sét TL lên 15 thì sao nhỉ :-/

11. Scorpion

Scorpion <font color=green><b>-= Phong Thần MU Bá Vương =-<

Đồ hack được trả lại? Nếu là lỗi admin sẽ sớm fix cho bạn để tiếp tục công việc.

12. a thuấn kiểm tra cho e với e bỏ vào thợ rèn rồi mà ko biết làm sao để đổi PO thành lần đập búa đc huhu

13. Gà vẫn hoàn gà, mà ta cũng gà như thế=))=))

14. Cho hỏi mình có cái gậy+13 muốn cho len 15 thì cần rs bao nhiêu lần và cần bao nhiêu P.O để cho nó lên 15 dc

15. Nếu cậu dùng thêm B thỳ chắc phải 60k PO....>>>
    Còn nếu ko dùng B chỉ PO ko thôi. PO chắc phải tầm 150k .

16. Không biết time bao giờ kết thúc nhỉ a e oi

17. cái này chưa rõ nè
    trừ 2k8 vào tổng point àk ?
    cầy lên 400 ghi điểm bị trừ 2k8
    xog lại fải cầy lên 400 để rs lấy lại 2k8
    rồi lại cầy tiếp để ghi điểm àk ?

18. thật ra mỗi lần rs giảm khoảng gần 1k point thôi

19. Đồng ý với bác Sco.
    Có những cái ko chỉ tiền mới có thể có được. Event ( Đã trở thành dịch vụ ) này đã tạo cơ hội cho các member tâm huyết và siêng năng cày kéo...1 phần đóng góp cho sv lag hơn ^_^! có khả năng sở hữu những món đồ mà mình mong ước.
    Nhưng đừng nhìn vào con số tính toán mà thấy đơn giản nhé!

Sau kinh nghiệm cày kéo ko đc bao lâu, mình xin chia sẽ 1 chút:
    Mình sẽ đưa ra 1 bài toán đơn giản : ( Chỉ rs = lv 400. Vì thời điểm này hầu hết acc có P.O nhiều rất hiếm )
    Theo tính toán: trung bình cày lv 15p/ max.
    + > Nếu chỉ cày để rs mà ko dùng B x2 : 450 điểm = 450 lần rs x 15 = 6.750 phút . Tương đương 112, 5 giờ. ( Nếu bạn cày 1 cách liên tục và chăm chỉ , đặc biệt là ko bị phá bĩnh. Nếu bị phá thì kể cả 30p...cũng chưa max ^_^! )
    - Trong 112,5 giờ......bạn có thể làm được những gì???? Và bạn chấp nhận bỏ time ra để cày. Cái giá bạn bỏ ra để sở hữu 1 món + 15 cũng không hề đơn giản như các bạn nghĩ. Nếu nó thực sự đơn giản....thì các pro sở hữu +13 đã ko phải nhờ vả + thuê người up lên + 15 .
    Con số 112,5 giờ ko hề nhỏ đâu: Nếu ko ăn , ko ngủ, ko sinh hoạt cá nhân...Bạn sẽ cày trong 4,7 ngày.
    Nếu cày kéo điều độ : 10 giờ / ngày....bạn mất 11,2 ngày.
    *Chưa kể tới nếu là member chơi ngoài tiệm....số tiền bỏ ra???
    *Trong 112,5 giờ đó...thay vì mình ko cày kéo RS , mình có thể đi buôn + cày đồ = cc...Giá trị bạn kiếm ra???
    => theo 1 bài toán gì đó đã từng học : thì đây đc coi là giá trị bị bỏ qua. Khi quyết định làm việc A, sẽ phải bỏ lỡ lợi ích khi làm việc B. Vì vậy, lợi nhuận thu về của việc A phải trừ cả chi phí ( gọi là giá trị bỏ lỡ nếu làm việc B )
    ..........Vậy để sở hữu 1 món + 15 có còn đơn giản như các pro suy nghĩ.....khi mà cứ tính toán 1 cách máy móc ^_^!
    Và ai dám khẳng định có đủ kiên nhẫn + thời gian + sức khỏe để cày kéo như vậy ^_^!
    1 ngày 10h....chỉ cày kéo thôi cũng ko hề đơn giản đâu. Điển hình như 1 số cá nhân chuyên gia cày kéo : thằng e Diz gà sụt 3kg =))

+> Bạn có thể dùng B để x2 số điểm gia trì = > giảm số lần rs.
    Theo tỉ lệ thực tế, nếu bạn may mắn thì chỉ cần tầm 200B + gần 350 lần rs
    Còn xui xẻo thì : 300B + 300 lần rs.

* Kinh nghiệm muốn chia sẻ với các bạn:
    +> Nên dùng 1 acc top để cày ghi điểm gia trì vì tỉ lệ x2 lúc chưa dùng B : 23% rất cao so với tân thủ ( 2% ) => Tỉ lệ khi dùng B x2 sẽ đc 73 %
    +> Nên kèm login theo 3 acc tân thủ để pt tăng điểm K/N + 1 acc top khác đủ sức KS với các anh tài để kéo nv ghi điểm gia trì. <=== Khuyến cáo nếu log 1 lúc nhiều acc, khả năng cháy main là rất cao. Máy bàn tầm 1tr5/ main. Chứ laptop thì ko rẻ đâu )
    Nếu ko có thể tự solo. Nhưng mỗi lần ghi điểm sẽ giảm tầm 1k point ( GT hạn chế solo, hạn chế ghi điểm đây mà )

Chúc các member_ con ong chăm chỉ có hướng up đồ tốt nhất .
    Riêng mình....dùng 2 acc tân thủ ghi điểm. 1 nv top kéo.
    Rảnh rỗi thì log thêm 2 acc tân thủ nữa để tăng thêm k/n <===cái này có khuyến cáo rồi nhé. Tiền up đồ ko đủ tiền main đâu đấy.
    Chỉ nên up 2 món 1 lần. Up nhiều quá...loạn. Làm việc ko có hiệu quả đâu!

20. Tôi có chút thắc mắc nếu acc tôi có 2 NV TOP 4 ( 1 DK + 1 DW) Muốn nv rèn đồ là DW làm thế nào :). Hay DW ngày nào cũng rs trước DK :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi