Thắc mắc Tân thủ cần giúp đỡ !

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi kindichi, 12/8/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. kindichi

kindichi Hiệp Sĩ

Mình chơi vui là chính nên vừa từ bỏ Vương Quyền vì tội kiếm bless quá khó, sau đó là Mu Global của Webzen vì lên lv lâu và tốn kém thế nên quay ra chơi lại sever HN.
    Các bác cho em xin vị trí bãi train lv thấp, rs cao nhất của HN là bao nhiêu,
    Bên này rs toàn bắt 400 ko như VQ và ko có đồ tăng 50% exp với nhẫn robo như VQ thì làm thế nào để tăng exp

2. @YeuVoNgo Xem rồi mà k giúp đỡ nta đi à :D
    @kindichi nếu bạn chơi VQ rồi thì chắc cũng biết hết về các máp rồi đúng k? vì HN cũng như VQ thôi. bên này k có đồ tăng 50% exp nhưng nó có bùa bạn ạ,bùa thì bạn phải nạp bạc hay mua để có bạc rồi ra Wep mua bùa tăng exp.
    Các máp thấp để cày lv . lv 10 ở Ebland3=>lv20 devias2 (viết lệnh: /move devias2) =>lv70 atlans2=>170 icarus,karutan...lên đến 230 lv thì bạn chuyển máp nào cũng dc

dungchamvaoem, XauXiQuaBiYeuVoNgo đã thích.
  3. thân ái chào mừng bạn đến vs MUHN :D
    theo yêu cầu của bạn mình xin nêu ra 1 số bãi cho AE như sau:
    mới rs cày ở d2 ( dùng lệnh /move davias2 ) là bãi vip lv thấp.
    xong chuyển lên Atlans2 đủ lv lên Kanturu_ruin2 bãi nào cũng ok. còn Vip thì tọa độ ( 140 : 44 )
    cày lv ở đó cũng ok. nếu ko muốn có thể lên icarus chỗ nào đông quái thì đứng thôi. vip thì chạy vào sâu gặp quái rồng xanh đỏ tím vàng :D
    map cao hơn nữa là Kanturu_remai.
    ít người cày karutan1 + karutan2 vì quái trâu mà exp ít hơn.
    RS ở sv HN thì mãi thoải trên 2000 lần. chắc bạn hỏi lv để rs. cũng là 400 nếu đã rs cao. còn lần đầu thì lv 250 mỗi lần rs + thêm 4 lv. cho đến 400 lv là cao nhất.
    bên này thì tân thủ dưới 30k pion và dưới 150 rs là có dc 35% nếu party vs người khác. nếu người đó cũng 35% thì sẽ thành 70% và max 5 người là 175%.
    ngoài ra nếu muốn tăng thêm thì mua cash shop trong game thì bấm phím X và mua Huy Hiệu Hỏa hoặc Huy Hiệu Phong để cày lv nhanh hơn.
    bạn cũng có thể mua ngoài wed : bấm vào tính năng >>mua cash shop.

có j thắc mắc bạn cứ hỏi AE sẽ trả lời cho bạn 1 cách nhanh nhất >:D<

Lòi Tù Và, LoveTimbướngvl đã thích.
  4. Hưng hóng hớt like mà ko tl cho em nó ah ,
    Đầu tiên chào mừng bạn gia nhập đại gia đình MUHN trả lời thắc mắc của bạn nhé .
    Thứ nhất là bãi train lv thấp gồm davias2 (gọi tắt là d2) bạn muốn di chuyển đến map này phải dùng lệnh / move devias2 , vì máo này ko có trong bản đồ phím M ,tiếp đến là atlan2 rồi lên takan lag những map cho ae rs thấp còn yếu cày lv ,khỏe hơn chút bạn có thể lân la lên katuru_ruin2 , Icarus , rồi thì kanturu _ remain ( còn gọi là k3)
    Thứ 2 bên hà nội là 1 game có tuổi thọ khá là cao (13 năm) nên ko tính số lần rs nữa mà tính bằng poin dư ( cái này sau này bạn từ từ tìm hiểu sẽ rõ .đại khái rs cao nhất Muhn là trên 2000l :))
    Tiếp đến là vấn đề % kinh nghiệm , vẫn có nhẫn tăng % nhưng phải kết hợp vs 1 số loại thú nuôi hỗ trợ , còn có con thần mã tăng 138% kn , huy hiệu phong tăng 70% kn cày rs ( tất cả đc mua = vnd thần chưởng) , ngoài ra bạn có thể tăng kn = cách party vs những người rs dưới 150l khac ,cũng tăng đc khá nhiều kn.
    Cuối cùng chúc bạn choi game vui vẻ , và chốt câu cuối cùng là muốn chơi đc ở cái MUHN này thì cái ko thể thiếu là VND =))

dungchamvaoem thích bài này.
  5. l
    Câu cuối sai rồi. Chơi mu mà nạp tiền chẳng qua là muốn khủng để pk thôi. Chứ chỉ cần đánh quái và pk vui vẻ thì chả cần nạp làm . Cái quan trọng là có não hay không thôi. Và tôi chắc chắn dân buôn chả bao h nạp tiền vào game cả trong khi họ vẫn cứ khủng và có lãi

HeroCarave thích bài này.
  6. kindichi

kindichi Hiệp Sĩ

VND thì cũng vài chục vài trăm để rs thôi, nhẹ nhàng chán, chứ ko như MU global 1 tháng ít nhất 400k tiền sever gold hay bên VQ tiền mua bless quá tội, bên này thấy bless rẻ hơn và nhiều hơn :)) chúng quy là chơi vui thôi

HeroCarave thích bài này.
  7. Bên này bless bạn chịu khó nhat rac , săn bos ,đào ngoc thỉ ngày kiếm vài chuc viên là bt
    Dân buôn cũng như mn ,cũng phải đầu tư , it hay nhiều thoo

8. kindichi

kindichi Hiệp Sĩ

sao mình không xem được điểm P.O ở phần account nhỉ?

9. cáck 1 ban vao tính năng > đăng ký vip sẽ hiên điểm PO
    cáck 2 bạn vào trong game ,về 1 loẻncia ,davias noria.... ấn X lên sẽ hiện điểm PO của bạn

10. Họ đầu tư có lãi chứ có phải đầu tư cày kéo đâu bạn.

11. kindichi

kindichi Hiệp Sĩ

sao mình không gửi được zen lên bank hay phải chờ đủ 5 lần reset

12. Rs vài lần là gửi zen ngọc lên đc bạn nhé. Mình nhớ ko nhầm là 3 lần rs thì phải :)

13. kindichi

kindichi Hiệp Sĩ

bên HN quái yếu hơn thì phải, rs có mấy lần đã lên tarkan săn được boss dơi, trong khi đó bên VQ phải mấy chục lần nhưng hình như lên lv lâu hơn
    đánh được nửa máu boss thì lăn ra chết, về loẻn đeo cánh rồi quay lại thì bay mất toi

Last edited: 13/8/16
  14. Bên vq thế nào thỳ bên này thế nhé. Đc cái bên này kiếm ngọc dễ thở hơn. Rs cũng như vq thôi nhưng có các kiểu rs vip. Vq rs free bên này thu phí

15. harrystan

harrystan Cư Dân

chịu khó pt cũng trang lứa là sẽ biết ngay thôi mà. h có hỗ trợ tuân thủ các kiểu con đà điêu đó :)

16. kindichi

kindichi Hiệp Sĩ

sau bao lâu thì được rs on line vậy các bác

17. ý bạn là rs trong game ?
    cái đó thì chờ thôi bạn. chưa có thông báo chính thức. còn bạn muốn rs ol trên wed thì có.
    ra rs là có dòng thêm 6 bạc để rs ol. 30p sẽ thực hiện lệnh rs.

18. kindichi

kindichi Hiệp Sĩ

mà sự kiện dũng sĩ diệt rồng là sự kiện gì thế

19. nếu bạn bắt đàu chơi mà không nnạ tiền thì cày lâu laf đúng

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi