Tâm sự cùng chị em....

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi qbkinhdi, 26/3/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Các cậu vào link sau nếu muốn nghe nhạc nền. http://me.zing.vn/apps/blog?params=ayevyofa/blog/detail/id/680610108
    Thanks for reading!

Cố gắng nhồi nhét bao nhiêu 0 1 1 0 0 0 1 1 vậy mà vẫn không thể không nghĩ về em. Thứ mà tôi vốn đam mê-Tin học, cũng không làm tôi nguôi ngoai đi nỗi nhớ về em. Tôi yêu em trong quá khứ, và tới hiện tại bây giờ, trong tương lai sẽ còn nhiều hơn nữa ... Ngày đó, thật hạnh phúc ngọt ngào và bình yên. Tôi đã nghĩ tới "cái kết" ngọt ngào cho cuộc đời mình là được bên em tới trọn đời.

Chưa đầy một năm, giấc mơ chưa đầy một năm nhưng cũng không phải ngắn, giờ đây tan biến thành mây khói. Em đã muốn đi rồi. Còn lại mình tôi trơ trọi với tình cảm trong tim mình. Tình yêu ấy không còn chút ý nghĩa gì nữa, khi là một số lẻ.

Số lẻ được định nghĩa là chia cho số 2 dư 1. Số dư một đó lại được dữ lại để tính ra nhị phân của số đó...Tin học... Số 1 đó là tôi, có lẽ tôi chỉ mãi đứng một mình mà thôi.

Lỗi lầm đã qua, ai còn nhớ đến nữa. Chỉ còn trong tôi, tình cảm của ngày xưa, cảm xúc nguyên vẹn của ngày xưa và những kỉ niệm không khác gì tiếng mẹ đẻ. Cả đời này tôi không quên được... Phải làm gì đây? Đứng cạnh số 0 mà lòng tôi thấy trống rỗng lắm. Xung quanh tôi là trống không, chẳng có gì cả. Muốn tìm một người tâm sự cũng không? Muốn ai đó để chia sẻ niềm vui cũng không! Muốn được ai đó chọc cười cũng không. Muốn cượi thật tươi để ai đó hạnh phúc cũng không. Muốn ôm ai đó vào lòng khi cảm thấy buồn vui cũng không. Muốn gọi ai trên môi nhưng giờ này biết gọi ai nhỉ? Muốn đi dạo cùng ai đó cũng không? Muốn cõng ai đó cũng không? Muốn nắm tay ai đó cũng không. Muốn ai đó cắn mạnh vào tay để mãi không quên người đó cũng không? Muốn được nhìn thấy ánh mắt đó cũng không. Muốn nghe giọng nói đó cũng không.....

Tất cả đều không thể và không còn bên tôi nữa. Tôi đã hio vọng em không phải là tất cả của tôi. Nhưng giờ có lẽ tôi đã hiểu và cảm nhận được điều quan trọng đó nhường nào: em là tất cả của tôi.

Cố gắng cộng thêm số 1 để được 2 mà tôi không thể. Phép cộng đó quá "gượng" và không thể cho kết quả là 2 được. Không có em, với tôi mọi phép tính 1+1 luôn bằng 1 mà thôi.

Tình yêu chẳng còn ý nghĩa gì nếu là con số lẻ...!

2. Câu nói rất hay và ý nghĩa
    "Tình yêu chẳng còn ý nghĩa gì nếu là con số lẽ...!"

3. Lẻ thừa , chẵn thừa . Làng xuống tiền cái mở bát =))

4. Hay rất ý nghĩa! hix

5. banhcanhcua88

banhcanhcua88 Tân Thủ

Hay nhất là câu nói cuối cùng "Tình yêu chẳng còn ý nghĩa gì nếu là con số lẻ...!"

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi