tại sao cài lại winxp lại hiện lỗi copy hệ thống

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi Un_Named, 15/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. thangteen11

thangteen11 Chiến Binh

Rất dễ để hiểu máy của anh trong HHD bị lỗi hệ thống màn hình. cách tốt nhất là dùng đĩa win khác cài lại hoặc dùng ghost all main mà sai. tiện thể cái HHD của anh bị phân mảnh rồi. nên dùng phần mềm để chống phân mảnh.vì khi phân mảnh sẽ làm hệ thống window bị hư. có cách chống phân mảnh tuyệt vời là.... chỉ để 1 ổ C mà thôi!!!!!!

2. Cái này thì sai rồi bạn nhé, để 1 ổ C không nếu bị dính virus thì toàn bộ dữ liệu trong máy die hết à. Mà cậu có hiểu ổ cứng bị phân mảnh là như thế nào ko? (định dạng NTFS đỡ bị phân mảnh hơn FAT đó) Mà như cậu nói để 1 ổ thì lại càng dễ bị phân mảnh hơn đó. Chia 2 phân vùng 1 để win 1 đê dữ liệu sẽ ko động chạm nhiều vào hệ điều hành > Khả thi hơn ^^

3. Ai lấy máy mềnh về mà chơi nè.
    Bon lắm cơ.
    3 phim + PK trong game cũng k giật đâu :">

4. :)). Máy nó máy bàn chip 1.3 chả giật quái gì đâu mà. =))

5. Máy mình còn pen III 500 ram 256 ổ cứng 10 GB chơi Mu ầm âm lại còn nuột, ai lấy ko mình cho nè. Mấy con máy bây h chip core2dua yếu quá, mình phải lôi cả em nó ra mới tải được Mu đây. A em sắm đi nhé

6. Cờ lờ sở TP! ae qua chém vui giải đố đi nào !

7. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Dùng máy được mấy hôm mới xuất hiện lỗi thì khả năng bị về phần mềm cao hơn.
    Bạn nhớ lại xem trước khi bị lỗi màn hình xanh đó có cài thêm phần mềm gì vào.
    Sau đó vào Safe Mode tìm cách gỡ phần mềm đó ra.

8. Đi tìm phần mềm bị thì quá là tìm chim hả bạn :( Tốt nhất là ghost hoặc cài lại win cho nhanh + sạch sẽ. Sửa kiểu đấy hay bị dính sang lỗi khác lắm

9. *WestLife*

*WestLife* <font color=DarkRed>Ác ôn</font>

Có gì khó đâu nhỉ?
    Phần mềm nào mới cài vào nhất sẽ đáng nghi ngờ gây xung đột nhất => Gỡ. Cũng không mất quá 5' đâu.
    Mày mò tí nó nâng cao hiểu biết onion25

10. Thôi ko chém về chủ để này nữa vậy, chủ topic chả thấy đâu mà toàn anh em chém :))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi