Từ một góc nhìn khác

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi TheCullens, 20/5/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. bóng tối

mặt trời khuất dạng, bóng tối bắt đầu buông mình, lan tỏa đến mọi nơi . . .
    không hiểu vì sao phần lớn loài người ko có cảm tình với bóng tối. tất cả những gì xấu xa nhất của một con người, một cộng đồng, một xã hội đều gắn với bóng tối. dường như, theo một điều mặc định nghiễm nhiên, bóng tối là xấu xa, bóng tối là tội ác, bóng tối là sợ hãi . . .

còn tôi, tôi yêu bóng tối. bóng tối mạnh mẽ, bí ẩn, lạnh lùng và cô độc.
    khác với ánh sáng, bóng tối yên tĩnh, có thể ngồi lắng nghe chính tâm hồn mình, ko cần vội vã.
    trong ánh sáng, mọi thứ quá rõ ràng, nên đôi khi, ta phải giấu đi một phần con người. còn trong bóng tối, ta ko cần phải che giấu điều gì cả. ta sống với con người thật của ta, có thể khóc, có thể cười, ko bị ai đánh giá, bình phẩm.

trong bóng tối, ta hay cảm thấy cô đơn, nhưng nhiều khi, sự cô đơn của bóng tối thật nhẹ nhàng và thoải mái.

bóng tối ko hề xấu, bóng tối rất đẹp. chỉ có điều, bóng tối mang trong mình rất nhiều bis ẩn, mà ta phải mất nhiều công sức mới có thể hiểu đc.

những kẻ cô độc. những kẻ lang thang.

ta, gió và bóng tối . . .onion29onion29onion29

dstrvth thích bài này.
  2. 0olinhgao0

0olinhgao0 Guest

Nghe thì có vẻ triết lí nhưng mà nói thật ko hay lắm

3. Nhắn đến bạn 1 tý, cái này chả có tý gì là triết lý cả, đơn giản xuất phát từ cảm xúc bộc phát và những suy nghĩ vụt qua. bạn đã chịu hiểu chưa, đã bao giờ ở trong hoàn cảnh như vậy chưa mà đã vội nhận xét nó ko hay
    dù sao cám ơn vì đã ghé thăm!

P/S: bạn có hiểu nghĩa của từ tùy bút - chủ đề của mục này hay chưa; và hy vọng bạn cũng hiểu tùy bút khác với triết lý ở chỗ nào

Last edited: 20/5/11
  4. The SHADOW OF DEATH................

5. Mình cũng như bạn, cũng hay ngồi một mình suy nghĩ trong đêm, nên mình rất đồng cảm với chủ topic.onion29

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi