Sụ thật của tôi !

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi congtamdao, 5/4/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. congtamdao

congtamdao Hiệp Sĩ

Tôi đã từng yêu một cô gái cũng có thể đó là một mối tình đầu của tui .chúng tui yêu nhau được 2 năm tình yêu rất đẹp chúng tôi rất hạnh phúc khi ở bên nhau . rui sau đó tôi đi làm thời gian chúng tôi găp nhau cũng ít dần bởi do công viêc của tôi và cô ấy cũng bảo cô ấy cũng muôn đi làm rùi cô ấy sin vào một công ty may làm cùng chị dâu tôi sau một thời gian nge chị dâu tôi nói cô ấy thường xuyên nghỉ và đi chơi với một người con trai làm cùng công ty .
    Luc đầu tôi không tin nhưng khi đi chơi với tôi cô ấy thường xuyên nhắn tin với ai đó tôi hỏi thì cô ấy bảo là nhắn tin với bạn gái làm cùng công ty lên tôi cũng không muấn hỏi thêm . chuyện gì đến rùi cũng đến vào một hôm tôi đang co viec đi da thàng phố mua đồ tôi không tin vào mắt mình khi nhìn thấy cô ấy đi cùng một người con trai rất thân mật và âu yếm chên một chiếc xe máy luc đó thật sự tôi đã sốc rùi sau một vài phút choáng váng tôi cầm điện thoại gọi cô ấy sau một hồi chuông điện thoại cô ấy nghe máy và tôi cũng làm như không có chuyện gì sảy da tôi hỏi cô ấy là em đang làm gì vậy ? cô ấy trả lời một cách rất tự nhiên Em đang làm ở công ty chư làm gì thât sự làm tôi choáng váng rùi tôi bảo anh đang ở thành phố vừa găp em nè rùi cô ấy không nói gì tôi nói tiếp tối nay anh muân nói chuyện với em. cả ngày hôm đó tôi suy nghĩ rất nhiều .rồi tối hôm đó chúng tôi gặp nhau tôi hết sức bình tĩnh hỏi cô ấy răng em đã không còn yêu anh từ bao giờ vậy ? cô ấy nói em vẫn yêu anh em xin lõi anh .anh hãy tha thứ cho em tôi cười và nói mình chia tay em nhé anh không thích líu kéo một tình yêu mà không con hạnh phúc mà chỉ con sự lừa giối tôi thấy cô ấy khóc nhưng thật sự tôi không thể tha thứ được chuyện đó rùi tôi bươc da về trong tâm chí tôi thật sự rất buần khi về tới nhà cô ấy gọi điện tôi không nghe máy và nhắn tin xin lỗi tôi rất nhiều nhưng tôi không trả lời .cô ấy con xuống nhà tôi tìm gặp tôi nhưng tôi không gặp tôi lao đầu vào công việc những lúc dảnh rỗi tôi lao đầu vào chơi game MU để không còn nhớ tới cô ấy .rùi thời gian cũng lam lành vết thương tình cảm của tôi . và từ lúc đó tôi không tin vào tình yêu lũa tôi tán gái chỉ để "lên giường " khi đặt được mục đích thì tôi lấy lý do cãi nhau rùi chia tay lấy lý do không hợp nhau . cứ như vậy cho đến khi công ty tôi nhận một nhân viên nữ thật sự tôi chưa thấy một nguơi con gái nào xinh như vậy . cả công ty ai cũng quý mến cô ấy không chỉ về săc đẹp của cô mà còn cô thật sự rất rễ gần sống hòa đồng với mọi người tôi thường xuyên tới gần hỏi thăm nói chuyện tôi cảm thấy rất vui khi đươc ở gân cô ấy .Nhưng trời ơi cô ấy đã có gia đình làm tôi thật sự thấy tiếc luối như bị mất đi một cái gì đó thật sự quý giá của mình.toi biết cô ấy đã có gia đình nhưng tôi vẫn thường xuyên tới gần chủ động nói chuyện và giúp đỡ cô ấy trong công việc và cu nhu vây cô ấy cũng có thiện cảm với tôi .chúng tôi thường xuyên nói chuỵen với nhau nhiều hơn cô ấy cũng nói chuyện về chông cô ấy đi suất khẩu lao động bên hàn quốc và cứ như vậy thời gian qua đi tôi không biết tôi đã yêu cô ấy từ lúc nào mà tôi cũng không biết và cô ấy cũng chủ động goi điện nhăn tin với tôi nhiều hơn tâm sự với tôi những chuyện gia đình cô ấy những chuyện cô ấy buần cũng như vui. cứ như vậy cho đên 1 ngày hôm đó là ngày 8/3/2011 tôi đang đi chơi với 1 em thỏ non mà tôi đang chăn chuyển bị đem đi thịt thì bỗng nhiên có điện thoại tôi cầm máy lên thì thấy hiện tên cô ấy gọi cho tôi nói với giọng rất buần rằng em đang rất buần em có thể gặp anh được không ? tôi không cần suy nghĩ nhiều và nói em đang ở đâu anh tơi liền và cô ấy hẹn tôi ở quán karaok và tôi liền chở em thỏ non về với lý do mẹ anh gọi anh về có viêc gấp anh xin lỗi kung nhé rùi tôi chở thỏ non về hẹn hôm khác đem đi thịt ^^ . chở thỏ non về tới nhà tôi đi một mạch da quan karaok khi vào trong quan tôi thấy cô ấy đang hát với một tâm trạng rất buần tôi tới gần cô ấy cười và nói anh tới rồi ak em không làm phiền anh chứ ? tôi nói sao em lại nói vậy anh muấn đi chơi với em còn không đươc ý chứ sao lại phiền chứ rùi cô ấy cười rùi bảo hôm nay em muấn uống bia anh uống với em nhé tôi nói hôm nay có chuỵen gì mà lại muấn uống bia thế em không sợ say ak cô ấy bảo em đang muán say nè ,tui biết cô ấy đang co chuyện buần lên tôi bảo ok anh cũng muấn say cùng em thế là tôi với cô ấy uống rất nhiều tôi cũng không ngờ cô ấy uống bia rất tốt không biết tại tôi yêu cô ấy hay tại tôi cũng đã say tôi tới gần va ôm lấy cô ấy và nói em uông it thui không say anh yêu em cô ấy cũng không đẩy tui da mà cũng ôm lấy tôi và nói em cũng vậy . và sau tối hôm đó chúng tôi thường xuyên hẹn gạp nhau một càng nhều hơn rồi tình cảm càng ngày cang nhiều những buổi hẹn hò gạp nhau đi chơi những lơi thật xa vi sợ có người quyen nhìn thấy . rùi cái kim trong boc lâu ngày cũng nòi da tuy mọi người không giam khảng định chúng tôi có quan hệ vượt chên tình bạn nhưng mọi người trong công ty cũng nghi ngờ nhưng không giám nói gì .cho đến một hôm cô ấy bảo tui rằng mình yêu nhau nhưng không thể đến được với nhau em không muân la một người ích kỷ chỉ dữ anh cho giêng em anh hãy đi yêu một người con gai khác chưa co gia đình và hãy dành tình cảm cho người con gái đó tui chỉ cười và nói anh yêu em va dành hết tình cảm cho em òy làm sao có thể yêu ai đuơc lữa chứ rùi cô ấy không nói gì rùi luc sau cô ấy bảo rằng chồng cô ấy săp về òy em muấn mình chia tay đươc không anh thật sự là người mà em yêu bàng cả trái tim nhưng mình xẽ không có kết quả tốt đâu anh trái tim tôi lại đau thêm 1 lân lữa và tôi cũng không thể líu kéo được cô ấy còn có gia đình và rất nhiều thứ quan trọng hơn tôi .va sau buổi đó chung 2 ngày không liên lạc cho nhau bằng điện thoại tới công ty chúng tôi nhìn nhau bằng ánh mắt buần dầu .cho dến ngày thứ 3 cô ây nhắn tin cho tôi em nhớ anh em muấn gặp anh,trong tôi như bừng lên vì hạnh phúc tôi nhăn tin lại noi anh cũng vậy rùi chúng tôi lại gặp nhau lại hen hò như xua giường như còn yêu nhau nhiều hơn truoc .cho den tháng 10 năm 2011 thì chồng cô ấy về va chúng tôi vẫn hẹn gạp nhau nhưng ít thường xuyên hơn trước va hôm chúng tôi hẹn gặp nhau cô ấy nói hình như chồng em nghi ngờ anh ak .
    Thật sự tôi giờ không biêt phải làm thế nào bởi vì tôi rất yêu cô ấy tình yêu tôi dành cho cô ấy la rât chân thành thât sự tui rất muấn đươc cô ấy hạnh phúc lên tôi đang suy nghĩ co lên chia tay với cô ấy để cô ấy sống với gia đinh mình được hạnh phúc không ? tôi biết cô ấy cũng yêu tôi thật lòng như tôi yêu cô ây.

đây là câu chuyện của tôi .
    tôi pốt lên diễn đàn để mong muấn có những lời khuyên chân thành va cũng để trong lòng mình nhẹ nhàng hơn .mong cac bạn lếu đọc không lên chem gió hoăc co những lời nói khiếm nhã .thanks các bạn rất nhiều !

Last edited by a moderator: 5/4/12
  2. Sky Garden

Sky Garden Guest

Gớm ! Dài thế này đọc ko được chữ lại nhỏ nữa :(

3. Cảm xúc tuôn chào thế cậu dài quá

4. Dài quá! Ko đọc đc +_+

5. Tôi đọc dc hết rồi . khuyên chân thành 1 câu là con gái trên đời này còn nhiều người đẹp và tốt lắm cậu ak . từ bỏ cô gái ấy đi để gia đình cô ấy hp . mà bận cũng dc hp đấy . còn 2 bận cố gắng níu kéo thì sẽ ko đi đến đâu đâu àm 2 người cùng phải chịu khổ đấy

6. Khiếp hoa cả mắt onion3

7. mắt kém thì mua kính cận và kính lúp mà đọc

8. Trưa nóng nực mà căng mắt đọc xong hết từng này cũng hơi khó đây ;))

9. Mr.Name

Mr.Name <b>٩(•̮̮̃•̃)۶Mr.Name٩(•̮̮̃•̃)۶</b>

Dài vật vạ ra @@. Ai tâm trạng mới đọc được, chứm ình bình thường không đọc đaua >:)

10. Chỉ nói dc thế này: đừng đem tình cảm của ng khác ra chỉ để mua vui cho bản thân mình.còn chuyện vs cô gái cùng cty cos thể là 2 tâm trạng giống nhau.1ng ko tin vào tình yêu,1 ng do xa chồng nên mún dc cảm giác yêu thương ,chiều chuộng..nếu như là 1 ng đàn ông bản lãnh thì.. Dũng cảm đối mặt vs sự thật

11. Bá Vương ParkZ™

Bá Vương ParkZ™ <font color=#800080>๑۩۞۩๑♥ Park™ ♥๑۩۞۩๑</font>

Move sang Box Quán nghỉ :)

Gia Bảo thích bài này.
  12. zBiCrAzYz

zBiCrAzYz <font color=blue><b>(¯`•¸·´¯) Miu (¯`·¸•´¯)</b></f

Tôi thích bạn rồi đấy :">

13. Gia Bảo

Gia Bảo <b>Long[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦̲̅]Hiền</b>

Tôi sửa lại chữ to và rõ cho bạn rồi.Tôi không hề sửa chữ dù là 1 nét nhé.
    Cảm xúc lắm.Cảm ơn bạn.

Cảm ơn vì chuyển giao thằng em này cho tôi :">

14. bác này cũng bạo ghê quá ta dám dẫn con gái người ta lên giường rồi chuồn ak có ngày nó vác cả nhà chém chết :D :)) =))

15. Em cung thất thế bác lên từ bỏ người đấy :D vì e nghĩ bác và người đấy không đến được với nhau:
    với lại e thấy đọc truyện bác ghi thấy bác cũng sát gái đấy thích là được mà :)) e nói thật >>>>>

16. Mình đã đọc hết câu chuyện này
    Theo mình bạn nên để cô gái ấy quay trở về với tổ ấm gia đình của mình.
    Hai người giờ nên là những người bạn.
    Bạn là con trai thì phải dũng cảm chấp nhận sự thật này,người con gái đó đã đề nghị chia tay với bạn là vì cô ấy còn nghĩ tới chồng,người đã rất mực tin tưởng vợ và hết lòng yêu thương gia đình, cô ấy đã nhận ra lỗi lầm của mình với chồng trong thời gian vừa qua.
    Ai cũng muốn có 1 tổ ấm hạnh phúc và bình yên mà.
    Mình khuyên 2 người nên dừng lại khi mọi chuyện chưa quá muộn,dừng để chuyện này làm ảnh hưởng đến công việc và gia đình của cả 2, bạn phải nghĩ cho cô ấy
    Khi bạn yêu 1 ai đó không có nghĩa giữ người đó phải ở bên cạnh bạn, mà yêu có nghĩa là mong muốn cho ngưới đó được vui vẻ và hạnh phúc.
    Mình tin bạn sẽ sớm tìm thấy hạnh phúc thật sự của mình.Mạnh mẽ lên nhé!

17. Mình cũng đọc hết câu truyện của bạn,theo mình thì ko nên nén nút với ng cgai đó nữa mà hãy dut bỏ tình cảm để cô ấy đc hp bên chồng và ng thân của cô ấy,nếu cậu cứ tiép tục chuyện mà vỡ nở ra thì con cái của ngta sau này sẽ ra sao,và cậu lấy đc cô ý liệu có đc hp ko.tot nhất là đi tìm chân troi moi,mình là đàn ông chẳng cái gì là ko thể cả,nhất là trong chuyện tình cảm càng nhanh quên.mình chỉ nói vậy thôi :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi