Thông báo Sự kiện The Hunters cho reset thấp

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 24/1/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

1. Sự kiện sẽ diễn ra từ 18h đến 24hphòng 10 hàng ngày

2. Đăng ký : FREE
    + Bất cứ nhân vật nào cũng được đăng ký.
    + Sau khi đăng ký, nhân vật sẽ trở về level 380 và được cấp sẵn 9.000 point.
    + Sau khi đăng ký bạn chỉ có thể chơi ở phòng 10.
    + Bạn được phép mang theo đồ đạc tài sản tuỳ ý, điểm Master Skill cũng được mang theo. Nhân vật sẽ được xếp hạng GEN dựa theo điểm Skill sẵn có. Tuy nhiên, 9k point cấp sẵn sẽ bị trừ đi tương ứng với với đồ và điểm skill bạn mang theo

3. Nội dung:
    + Cứ 5 phút lại có 1 đợt quái vật tấn công (có thông báo chữ vàng trong game để bạn biết toạ độ). Bạn săn giết quái trong binh đoàn sẽ nhặt được zen, ngọc và các món đồ giá trị
    + Quái càng về sau càng mạnh, zen và tỉ lệ rơi đồ càng cao
    + Bạn giết 1 con quái trong binh đoàn, ngoài đồ rớt ra sẽ được tính 1 điểm Monster, giết Boss của binh đoàn được 4 điểm Monster (giết quái lang thang có sẵn của Crywolf không được tính điểm)
    + Bạn giết 1 người sẽ được tính điểm PVP.

4. Cách tính điểm PVP:
    + Giả sử A pk thắng B
    + Nếu B có trên 5 điểm Monster, A sẽ được 1 điểm PVP và B bị trừ đi 5 điểm Monster
    + Nếu B không có đủ 5 điểm Monster, cả A và B sẽ không được cộng/trừ điểm

Sự kiện sẽ được chạy thử từ 25/1 đến 31/3 nên phần thưởng 3 tỉ Master sẽ chưa có, chủ yếu là zen, ngọc, đồ hoàn hảo và giúp bạn làm quen với chiến trường, cũng như giúp chúng tôi điểu chính những điều bất hợp lý trong sự kiện

Sau khi tham gia thử, rất mong anh em bớt chút thời gian góp ý trong topic !

Last edited: 3/2/15
  2. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Giải thích chi tiết :

1. Đăng ký :
    + Bất cứ nhân vật nào cũng được đăng ký. Sau khi đăng ký, nhân vật sẽ trở về level 380 và được cấp sẵn 9.000 point. >>> Như vậy nhân vật rs 2k hay nhân vật mới chơi đều trở về khởi điểm giống nhau và cuộc chơi rất công bằng với tất cả mọi người. Bạn vào phòng 10 chỉ có duy nhất nhiệm vụ săn thật nhiều quái vật để nhặt đồ và PK người khác nếu muốn kiếm thêm exp

+ Bạn được phép mang theo đồ đạc tài sản tuỳ ý, điểm Master Skill cũng được mang theo. Tuy nhiên, 9k point cấp sẵn sẽ bị trừ đi tương ứng với với đồ và điểm skill bạn mang theo >>> Bạn nên chọn đồ sao cho điểm bị trừ ít nhất.
    Ví dụ đồ FULL có 6 dòng bị trừ rất nhiều point, nhưng thực tế đi sự kiện chỉ cần chọn đồ 2 dòng:
    Dòng thứ 1 chắc chắn là dòng 4%Hp
    Dòng thứ 2 có thể là tăng khả năng tránh đòn 10% hoặc giảm sát thương 4%
    Cụ thể chọn món đồ hiệu quả nhất mà bị trừ ít point nhất, phụ thuộc vào trí thông minh và sức phán đoán của bạn
    Đồ socket khủng, đồ full khủng nhưng cũng phải có point để dùng. Đồ ngon nhưng chỉ có 1k point chưa chắc đấu nổi với người có 10k point
    Điểm Skill mang theo cũng bị trừ đi số point không ít, bạn nên cân nhắc

+ Sau khi đăng ký bạn chỉ có thể chơi ở phòng 10. Nếu bạn muốn huỷ đăng ký, hãy reset nhân vật hoặc đợi đến 24h hết sự kiện >>> bạn chỉ chú ý điều này nếu tham gia sự kiện một thời gian ngắn là thấy chán

+ Bạn không được phép giao dịch trong phòng sự kiện.>>> Việc này để tránh đăng ký acc phụ đem đồ cho acc chính

Lưu ý:
    + Đồ 380 không được mang theo >>> vì dòng 380 quá khủng bố
    + Không thể reset online khi đang trong phòng 10

3. Nội dung:
    + Các đợt tấn công sẽ mạnh dần theo thời gian. Quái càng về sau càng mạnh, zen và tỉ lệ rơi đồ càng cao >>> điều này rất quan trọng vì mới đầu ít người chơi, bạn có thể kiếm nhiều phần thưởng hơn, Bạn cần chú ý các thông báo chữ vàng để biết toạ độ quái xuất hiện
    Quan trọng: Trong các đợt tất công sẽ có quái lính khá yếu, bạn không cần lo lắng. Ngoài ra có các Boss đi kèm khá khủng, bạn nên tìm cách tránh hoặc đánh lẻ từng con, KHÔNG nên để quái vây xung quanh (anh em chơi ở phòng thường, quen với nhân vật khủng không bị quái giết chết nên thường xuyên mắc lỗi này)

4. Phần thưởng :
    + Bạn giết quái sẽ nhặt được vật phẩm rơi ra và được giữ nguyên khi kết thúc sự kiện
    + Với 30 điểm PVP bạn sẽ đổi được 3 tỉ exp Master

Last edited: 28/1/15
  3. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Từ việc đem theo đồ bị trừ point, ta nhận thấy rằng mang theo đồ tối đa để rồi bị trừ sạch point là việc làm khá ngu ngốc.
    Cụ thể chọn món đồ hiệu quả nhất mà bị trừ ít point nhất, phụ thuộc vào trí thông minh và sức phán đoán của bạn

Theo ước tính ban đầu của tôi (tất nhiên những ước tính này có sai sót, vì thế mới cần thử nghiệm để fix) :
    Master Skill : Với 1 skill mang theo sẽ bị trừ đi 10 point. Bạn có thể tự kiểm tra xem với cách chơi của bạn thì 1 skill mạnh hơn hay 10 point mạnh hơn. Theo tôi là tương đương. Do đó bạn không cần băn khoăn thằng kia có 400 skill mà em chả có skill nào

Đồ Full : Mang theo đồ full 6 dòng để bị trừ đi kha khá điểm point là không khôn ngoan
    + Dòng 40% zen hoàn toàn vô dụng
    + Dòng phản đòn chỉ thích hợp khi PK
    + Dòng tăng SD không hiệu quả
    Vậy thực sự chỉ có tác dụng ở dòng 4%HP, né 10% hoặc giảm sát thương 4%. Bạn nên chọn đồ 1 hoặc 2 dòng sẽ tiết kiệm được kha khá point

Vũ khí Full : hầu hết các dòng của vũ khí đều có tác dụng tốt. Thực sự thì bạn nên kiếm 1 món vũ khí FULL để sử dụng

Cánh : Cũng giống như đồ full, không nên cố gắng mang cánh FULL làm gì
    Dòng phục hồi SD và 7% loại bỏ sức thủ chỉ tỏ ra cực kỳ hiệu quả khi PK
    Phụ hồi hoàn toàn HP cũng tốt, nhưng khi bạn có đồ đủ tốt, nên tập chung cho sức đánh.
    Ý kiến của tôi là chỉ nên chọn cánh có 1 dòng tăng sức tấn công 7% là đủ xài. Cánh 1 dòng cũng rẻ dễ mua, đem vào trừ point cũng ít

Đồ socket khủng: chính xác đồ socket 5 khủng nhất, nhưng cũng phải có point để dùng. Đồ ngon nhưng chỉ có 1k point chưa chắc đấu nổi với người có 10k point.

Sách Thuộc tính : không có nhiều hiệu quả lắm trong sự kiện này. Bạn nên thử 1 lần rồi quyết định các lần sau có nên mang theo hay không.

Thú: Rồng chiến, thần mã, sói, quạ, ngựa đem theo đều phải mất point. Bạn tự cân nhắc hoặc hỏi ý kiến người xung quanh. Tôi thấy bạn chỉ nên đem theo con đại quỷ là đủ, rẻ và tốn rất ít point

Nhẫn và vòng cổ : nếu là đồ socket thì bị trừ rất nhiều point, bạn thử xem có đáng hay không. Còn đồ full thì không nên cầm theo, dành point cộng tốt hơn

Đồ phụ trợ: bình máu, bình mana, mũi tên, bình chữa độc, rượu ... là những thứ bạn nên mang theo, không dùng đến có thể vứt đi vì không tốn phí

Last edited: 31/1/15
    hot game one, oOoPeCanDyhahuncuong đã thích.
  4. khoai quá :))
    Mún nhiều point thì pải mang đồ cùi :))

5. Bây giờ mới hiểu sao bài mình bị xoá hehe , may là mình sưu tập nhiều đồ cùi nên đồ exc cùi +0 tầm 2 dòng ngon nhất mang đi là OK rồi :))

6. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

1. Đồ 1 hay 2 dòng bạn có thể tự kiếm trong game hoặc mua với giá bèo. Hôm nay bạn chưa có vậy vài hôm nữa sẽ có.
    2. Trong acc của bạn có 5 nhân vật, bạn chọn nhân vật nào có ít hơn 100 skill là được. Máu thì chơi hẳn 500 skill luôn

7. Cái này bắt buộc phải mang theo , hoặc bạn có thể chọn nv có ít skill hơn trong để tham gia event

8. mk mang mấy đò cùi vào còn đc 5k pion + cho dl như nào để đánh quái k1 đây

9. Cố gắng thêm 1 nhân vật nữa để vào (skill đã tăng hết vào sức đỡ, đem đồ chỉ có 1 dòng 10%, agi tăng hết cỡ)và kết quả chỉ ra tới khỏi cổng. => chia tay sự kiện luôn.
    Fan xem xét sao chứ quái khoẻ quá

Các file đính kèm:

10. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Vậy sao bạn không nghĩ rằng bạn yếu là do cách cộng điểm sai ??? với 98 vitality thế kia, quái bu lại mỗi con vả 1 phát chết ko kịp dùng bình máu

number1 thích bài này.
  11. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Bạn xem trên bảng xếp hạng, DL với ELF nó giết vài trăm con quái, dùng toàn đồ 1 dòng và đồ SHOP. Bạn nên nghiên cứu cách cộng point và cách dùng đồ sao cho chuẩn

12. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

cám ơn bạn, tôi sẽ sửa ngay lỗi này

13. sự kiện hơi nhạt bác Fan ạ .
    theo như ý kiến cá nhân của e thỳ!
    - cho tất cả người tham gia vào 1 đấu trường như sự kiện Dday chia là 2 phe! số point 15 k! và bị trừ khi mang theo đồ!
    -có bán máu. mana
    - quái vật NPC bên đội A chỉ bên B mới giết được. và tất nhiên bên B cũng vậy
    - số điểm tích lũy tạm tính bằng số lượng giết được quái vật + pk người chơi đối phương
    - tất cả số điểm mà thành viên Bên a và B được gi riêng! để phân thắng bại. bên nào nhiều điểm hơn bên ý thằng
    - thời gian hạn mức 2 tiếng sẽ là đẹp ( bởi vì lâu quá người chơi sẽ thấy nhạt và thoát ra )
    - còn số lượng zen và kinh nghiêm đồ ex do bác Fan tùy chỉnh
    - song 1 trận thỳ nhân vật nhận trực tiếp đổi Điểm tích ( số lượt giết quái + pk lấy điểm Masster luôn )
    - số điểm tích lũy sẽ phân chia theo cấp độ ! VD pk được 10 người sẽ là 100 điểm 50 quái vật sẽ được 50 điểm ! cứ 200 điểm thỳ được thăng 1 cấp độ ( như là từ binh bét lên binh nhì> binh nhì lên binh nhất vậy) như vậy người chơi sẽ hào hưng tham gia hơn .. khi nào NPC người thấp mà pk được người có điểm NPC cao hơn sẽ được thêm 5 điểm
    - và e có ý kiến nữa là! 2 đội sẽ cướp cờ nhau! và phải bảo về quốc kỳ bên quân mình! mỗi lần đối phương cướp và mang về phe mình được thỳ toàn đội sẽ được công điểm tích lũy ! cứ 15p thỳ xuất hiện quốc kỳ 1 lần tại đôi của mình

mong bác Fan đọc qua !! xin cảm ơn

14. ns thật evan này anh Fan có thu đc phí j đâu nên ae vào vùi là chính
    a Fan nên xem set lại quái 1 tí . biết là giết đc 1 quái khủng cũng đc 2m chứ ít j đâu

15. mình cảm thấy hay mà. các cậu + poit chuẩn chút là ok.
    + thêm chiến thuật đánh quái nữa là ok hết. mình tham gia cũng được 399 điểm kìa. cảm thấy rất hay

16. Sự kiện này hay, tuy nhiên em xin góp ý thêm về sự kiện này để hoàn hảo hơn.
    1. Nhân vật tham gia bất kể rs bao nhiêu lần, chỉ cần có nhiệm vụ 3 vì khi cày điểm Master để có điểm mà cộng, chứ hiện nay phải rs trên 50 lần mới được vào, chẳng lẽ giờ phải cày nhân vật lên 50 lần nữa.
    2. thay vì quái theo thời gian mạnh dần anh nên chia map thành 4 khu vực, ngay trước cổng thành là khu vực quái yếu, dần dần vào trong quái mạnh dần, và khu vực trong cùng là quái mạnh nhất và từ 9h là bắt đầu quái mạnh dần theo thời gian, chứ hiện nay anh em vào muộn thì quái mạnh rồi nên ko đánh được.
    3. điểm skill nên cho anh em đăng ký số điểm skill mang theo cho hợp lý, chứ đàng rằng là cho nv với số skill hợp lý xong rồi cày rồi vứt đi à, anh em muốn nv chính vào cày để có điểm.
    4. vì thời gian có hạn nên điểm cày skill phải x10 để anh em tính điểm skill sẽ mang theo khi đó vào cày skill cho mạnh để tiếp tục chiến đấu với quái phía trong mạnh hơn, khi thời gian bắt đầu tính để quái mạnh theo thời gian anh em sẽ chủ động đánh được (tuy nhiên khi xong sự kiện số exp master kiếm được trong sự kiện chỉ được mang về 35% đến 50% exp thôi (anh có thể cho số lượng master mang về) không được mang hết về).
    5. map phân thành 2 vùng PK và non PK, vì khi sự kiện mới bắt đầu anh cho anh em vào cày skill bãi quái yếu trước - trong thời gian này nhiều anh em vẫn chưa thể ngồi máy được nên cắm để kiếm điểm skill. bắt đầu vào 9 quái mạnh hơn toàn map sẽ được PK, lúc đó sẽ PK và kiếm điểm.
    Một số góp ý để sự kiện thêm hoàn hảo thêm, lôi kéo anh em tham gia sự kiện.

17. bạn + skill quá gà ! vít thì ko tăng @@ !

18. 4. Phần thưởng :
    + Bạn giết quái sẽ nhặt được vật phẩm rơi ra và được giữ nguyên khi kết thúc sự kiện
    + Với 30 điểm PVP bạn sẽ đổi được 3 tỉ exp Master
    Bác làm ntn khác nào ép anh em vào con đường máu lửa , dùng nhân vật chính tham gia và bắt buộc phải PK nhau mới có điểm 3 tỷ skill . Rồi về sv8 bọn em biết sống làm sao cho yên ổn , hic hic +_+
    Còn việc nhặt đồ từ giết monster thì em không dám nghĩ tới , hôm qua đánh được tổng cộng 16 con quái , chưa nhặt được gì đã bị chúng nó vả chết gần 200 lần , mất gần 200 triệu ZEN rồi
    Em tham gia cho vui thôi , chứ bác xui dại em đi giết 30 mạng người để lấy 3 tỷ exp thì em xin bỏ cuộc vậy
    Nếu giết monster bác cho ae được tính thêm điểm skill hoặc cho rớt đồ thần thì may ra bọn em còn suy nghĩ đánh đổi lại được :D , vì mấy hôm nay người giết được hơn 100 monster cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi , và em nghĩ đấy cũng là những hàng khủng nhất của MUHN hiện nay rồi :)
    Em cũng biết EVENT lần này bác FAN đã tốn rất nhiều tâm huyết , để tạo nhiều EVENT cho ae chơi giải trí . Dù sao cũng cảm ơn bác :( , 1 con người tâm huyết , lắng nghe ae , chơi cùng ae trong game của chính mình , nên mong bác sửa lại 1 vài thứ cho ae đc quyền lựa chọn
    Chúc ace ở lại sv 10 may mắn nhé :))
    THÂN ÁI !!! @fantasymc

Last edited by a moderator: 28/1/15
  19. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Tôi vẫn chưa hiểu mục đích chơi game của bạn. Nếu bạn chơi game để kiếm tiền thì thôi không nói nữa, sớm muộn bạn cũng nghỉ game mà thôi. Còn nếu chơi game để giải trí, tiện thể kiếm thêm chút để tự Game nuôi Game thì tôi sẽ phân tích thêm :
    1. Bình thường các bạn vẫn PK nhau ầm ầm có được cái gì đâu. Bây giờ PK được thêm exp sao lại PHẢN ĐỐI ????
    2. Vào game point như nhau, đồ khủng thì point yếu nên các nhân vật tương đối công bằng. Bạn chỉ giết được 16 con quái vậy nên xem lại cách chơi, cách cộng điểm, cách mang đồ theo. Thay vì kêu khó, hãy xem lại mình đã đủ giỏi hay chưa .
    3. Những người trên TOP hôm qua giết được vài trăm con, đều mang đồ SHOP và đồ hoàn hảo 1 dòng. Một lần nữa bạn cần xem lại khả năng thích ứng của mình, một cách cộng điểm không thể áp dụng cho mọi trường hợp

Last edited: 28/1/15
  20. hunghdz

hunghdz Hãy sống theo cách của bạn

các bạn vào chơi cần có nhóm sẽ hiệu quả hơn trong việc cày lv.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi