sou và elf

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi ruacon, 2/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. ruacon

ruacon Chiến Binh

mình ko nghĩ là mình sẽ thích một người con gái mà mình chỉ bít mặt chưa hề đc nghe giọng nói của người ấy , chưa từng đứng cạnh nhau , nói chuyện với nhau đến 1 lần dù chỉ qua phone
    mình và cô ấy quen nhau cũng đã đc nửa năm, bít bao chuyện bùn vui , những ngày thức cả đêm cùng nhau để đập đồ quay cánh , ngày nghèo khổ đi nhặt đồ , buôn bán, đoàn kết là sức mạnh của gia đình , rồi những ngày mình ko chơi đc cô ấy cắm hộ acc mặc dù là rất bận học , cô ấy học cả ngày , trong một tuần đc nghỉ có ngày chủ nhật , có tuần ko đc nghỉ vậy mà cô ấy vẫn cắm hộ acc mình vẫn thức đêm để onl cùng mình , mình rất hạnh phúc về điều đó và mình bít tình cảm cô ấy dành cho mình ,
    mình quen cô ấy trong game , lúc đầu cũng chỉ nghĩ là boy ,mãi mãi sau này mới bít... mình cũng ngạc nhiên ko hiểu , kon gái cũng chơi mu sao , sau đó mình quen đc rất nhiều girl chơi muhn này , rùi ngày tháng qua dần , nói chuyện chơi game đi với nhau nhiều ,tình cảm của mình dần dần nảy sinh , đến 1 ngày mình chợt nhận ra mình đã yêu cô ấy , yêu rất nhiều, hàng ngày mình vô mu và rất nhớ cô ấy, có những hum ko thấy cô ấy onl nhớ ko chịu đc , lại vào acc của cô ấy chơi , lấy nhân vật của cô ấy ngắm cho đỡ nhớ. nhiều lúc tự hỏi ko bít mình thích chủ acc hay thích elf nhân vật mu này,
    mình cũng bít rằng cô ấy rất thích mình , nhưng mình ko hiểu tại sao cô ấy ko chịu gặp mình , ko chịu phone cho mình, nhưng tại sao em làm như vậy , anh ... ko hiểu ?
    có những đêm cãi nhau ,cô ấy thức cả đêm đứng một mình 1 chỗ thức đến sáng mà ko nói lời gì ,nếu ko có người khác bảo thì chắc mình cũng ko bít, rồi những lần sau này , em cảm thấy có lỗi với anh sao , sao em lại nói như thế , nếu em có gì ko phải anh có thể tha thứ hết cho em , em đã thấy anh tức giận với em bao giờ chưa, có thể em có lý do riêng , anh có thể thông cảm , có lẽ như một số người nói với anh rằng 2 chúng mình ko có duyên , nhưng anh ko tin . anh muốn 1 lần đc cầm tay em đi dạo bên bờ hồ đầy sen nn1 dù cho đó là lần đâu cũng là lần cuối, anh cũng ko cảm thấy hối tiếc cũng ko bùn , dù sao anh cũng có những giấy phút đáng nhớ bên cạnh người mình yêu , nhưng tại sao , em làm anh buồn lắm em bit ko ...
    muhn là xã hội , gia đình chúng ta trong muhn này mặc dù là 1 gia đình nhỏ , bọn mình cũng nói đùa với nhau rằng : thế là vợ chồng mình cũng có con dâu rùi đấy nhỉ
    mình đã từng mong ước rằng cái gia đình nhỏ bé trong muhn này sẽ thành gia đình thực sự ngoài đời , mình mong ngày đó sẽ xảy ra , ngày anh hỏi em có muốn làm bx anh ko , cũng chính là ngày anh muốn ước mơ của anh thành hiện thực , anh sẽ cố gắng vun đắp cho cái gia đình nhỏ bé này , và muốn nói rằng """"WO Ai NI DOU""""

Last edited: 2/11/09
  2. AnhxDuong

AnhxDuong <font color=blue>RuadbxPunk</font>

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/nghe?L=ogggEg9GlzK5[/FLASH]

Last edited: 2/11/09
  3. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Hay lắm,em cũng mong ước mơ của anh sẽ thành hiện thực,nhớ mời em đi đám cưới ^^!

4. em Xin 1 vé trc nha a dương nha.

5. kutebiz

kutebiz <font color=Magenta><b>_zZz...S2...zZz_</b></font>

chúc bạn đến đc với cái ước mơ đẹp đó nhaz.nhưng sao lại ko cả đc nghe giọng nói.hay là......thiệt thòi cho bạn đó :(

6. kutebiz

kutebiz <font color=Magenta><b>_zZz...S2...zZz_</b></font>

:(( Đêm bùn Vừa lại...với bx.nghe mấy bài A Dương mà bùn wa :( hic

7. ruacon

ruacon Chiến Binh

Quen nhau đã lâu , cũng nhiều lần mình ra trường của ELF đó học để xem mặt người mình yêu trên mạng thế nào , nhưng trớ trêu thay , hum đó EF về quê , lại lủi thủi ra về ,vô lại nam đợi hồi sau tính tiếp,1 tháng sau ngày 6/9, mình về bắc đang onl mu, mình nhớ là 4h chiều và gặp ef onl ,khác với mọi ngày,nay là sinh nhật của EF, ngồi nói chuyện đến 5h , mình lại lên đường sang chỗ EF, chỗ mình cách chỗ cô ấy 1h30' đi xe, hồi hộp và vào quán nét ngồi đợi ,nhưng lần này cũng giống lần trc , máy chỗ ef bị hỏng , dt của mình thì hít pin, sáng hum sau quay về nội thành , lòng cảm thấy bùn và thất vọng , nhìn đống giấy tờ trên bàn lại lao vào làm việc , và quên đi những chuyện đã xảy ra
    rằm trung thu ef bảo về nhà mình chơi nhưng ko thức hiện được , giữa mình và cô ấy hình như có 1 rào cản ở ngoài đời , có lẽ như nhiều người bảo ko có duyên , vào nam sống và làm việc mình vẫn chơi mu , có lẽ mu đã ngấm vào máu thịt mình rùi
    thời gian trôi qua đến ngày 20/10 mình lại về bắc lần này là về thăm ef,nhưng lại là 49 ngày bà nội của ef , mình lại về nam , sau nhiều lần ko gặp đc , mình đã ko còn hào hứng như trc nữa, lần này đc về bắc công tác , trong 1 lần đi chơi với bạn , mình biết đc 1 diều liên quan đến ef , và bây h mình chỉ dám ước mơ thui , mặc dù mình bít ước mơ ko bao giờ trở thành hiện thực, vẫn onl mu , vẫn mơ ước vẫn tin tưởng ,làm việc và 1 hy vọng mới về ELF

8. _SadEye_

_SadEye_ <b><font color=blue>NgườiConTrởLại</font></b>

;))
    Sao giống chuyện của _Q*luv*N*_ vs Elf Sao=BAng thế nhỷ
    Nghĩ lại mà buồn ghê :Đ

9. hoakytuyen

hoakytuyen Hiệp Sĩ

cũng hơi jống mình, tình yêu ảo...nhưng quen cũng lâu mà chưa 1 tn chưa 1 lần phone thì nghe hơi bị... :|

10. punk

punk Hiệp Sĩ

Đây là lần đầu tiên mình lên DĐ, và ko biết có phải là lần cuối cùng ko? Hnay là SN Anh. Em muốn chúc mưng sn anh, " Tôi mở cánh cửa của Thiên Đàng , một Thiên Thần hỏi tôi " Ef muốn ước điều j vây ? " Tôi trả lời " Hạnh phúc và may mắn sẽ đến với những người tôi yêu thương." !" Em xin lỗi, xin lỗi anh về tất cả, những gì anh đã giành cho em quả thật quá lớn lao,và hình như nó vượt xa cả mơ ước của em... Có lẽ em là người hạnh phúc nhất thế giới này và cũng là người có lỗi nhất nữa , em không xứng đáng đc nhận những điều tốt đẹp đó...!
    Có một câu chuyện kể rằng " Một chàng hoàng tử đã phải lòng một cô gái lọ lem, cô gái luôn giam mình trong căn phòng kín và chàng thì luôn đứng đợi cô trc của hiên nhà. Chàng hoàng tử đứng ở chỗ sáng còn lọ lem thì giam mình trong cái vỏ bọc bé nhỏ tối tăm của mình ," có người đang chờ đợi mình..?",cô nghĩ!. Nhưng rồi do vô tâm quá hay không thể nghe những tiếng gọi của chàng, cô vẫn chỉ nghĩ rằng đó chỉ là giấc mơ, giấc mơ ko bao h có thật! Nhưng sao trong giấc mơ của cô cô chỉ thấy có một người , một ngừoi vẫn đứng đó, vẫn chờ đợi mà cô hok thấy mình đâu cả...?!" Xin đừng chờ nữa!" Đó là câu nói duy nhất của mình cô nghe đc trc khi tỉnh giấc. Hay có lẽ do cô đã sống trong bóng tối quá lâu và ko dám nhìn ánh mặt trời nữa? Hay cô hok dám đối diện với sự thật? Sự thật là chàng trai như một thiên thần còn cô gái vẫn mãi chỉ là nàng lọ lem xấu xí, sống khép mình và rất sợ một cái j đó..!Có lẽ vô tình ? Cô đã làm chàng buồn và mệt mỏi quá nhiều, thất vọng quá nhiều, tổn thương cũng quá nhiều nữa. Lọ lem vẫn mãi là lọ lem, mặc cảm và tội lỗi, đó sẽ là rào cản lớn nhất mà con người ta hok thể vượt qua đc.
    Hôm nay anh nói chờ em! Em nói ko tới. Anh nói sẽ chờ....!
    Em muốn gặp, muốn gặp a nhưng tại sao em ko dám đối mặt với anh? Em sẽ tìm lời giải đáp? nhưng em có tìm đc ko? Một cô gái chịu rất nhiều áp lực và luôn sống mặc cảm, niềm vui duy nhất có lẽ là găp đc a trong thế giới riêng of a & e. E ko muốn thế giới đó bị mất đi... Nhưng có lẽ e sẽ chỉ dám gọi a trong giấc mơ của mình thôi

Ngày mai e sẽ phải đi thi. Nhưng đêm nay e sẽ thức, có thể sẽ là lần cuối cùng. Và có lẽ cũng là lần cuối cùng a sẽ pải buồn vì em..........................................

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hãy chăm sóc bản thân .

Em Xin lỗi.

11. AnhxDuong

ước mơ là ước mơ,cũng đã mấy lần VC mình cãi nhau rùi nhỉ

12. AnhxDuong

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=1kgBs44Nlr[/FLASH]

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=x3d0XlDoxc[/FLASH] :-< !

Last edited: 12/11/09
  13. hoakytuyen

hoakytuyen Hiệp Sĩ

ngta thì vợ chồng ....mình thì ế...bỗng dưng buồn mất mấy s =.=

14. AnhxDuong

mỗi lần ....mỗi lần đau

15. AnhxDuong

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=DX3E-yGvDE[/FLASH]

Hái you Wo

Kan zhe ni , you xie lei@};-Nhìn e có vẻ hơi mệt mỏi

Xiang yao yi ge ren jing yi hui@};-Muốn được ở yên 1 mình

Ni de yan han zhe lei@};-Mắt e tràn đầy nước mắt

Wo de xin ye gen zhe sui@};-Trái tim a cũng như muốn vỡ ra

Ni wei na ge ren qiao cui@};-E đang buồn phiền vì ai

Wei ta kang xia suo you zui@};-Gánh vác mọi tội lỗi cho anh ta

Wo wei ni zhi mi bu hui@};-A yêu e mà ko hề hối hận ji cả

Zheng ye wu fa ru shui@};-Suốt cả đêm mà ko thể ngủ được

jiu suan quan shi jie li kai ni@};-Cho dù cả thế giới đều rời bỏ em

Hai you yi ge wo lai pei@};-Vẫn còn có a ở bên cạnh e

Zen me she de rang ni shou jin leng feng chui

Jiu suan quan shi jie zai xia xue@};-Cho dù cả thế giới này vẫn đng rơi tuyết

Jiu suan hou niao yi nan fei@};-Cho dù đàn hải âu có bay về phía Nam

Hai you wo zai zhe li@};-Vẫn còn có a ở đây

Chi chi de deng ni gui@};-Thơ thẩn chờ đợi e

Ni zhuang zuo wu suo wei@};-E làm ra vẻ ko có ji cả

Qi shi yi tong che xin fei@};-Nhưng thật ra đã đau tận đáy long

Mei xiang xiang zhong de jian qiang @};-Ko hề kiên cường mạnh mẽ như e tưởng

Jian qiang de mian dui shi yu fei@};-Kiên cường mà đối diện chuyện thị phi

xiang yao gei ni de an wei@};-muốn an ủi em

Ni dan dan xiao zhe ju jue@};-Nhưng e đã mỉm cười từ chối

Man shen shang hen de ai qing@};-Một mối tình đầu đau thương

Bu zhi de ni fu chu yi qie@};-Ko đáng để e hy sinh tất cả

Jiu suan quan shi jie li kai ni@};-Cho dù cả thế giới đều rời bỏ em

Hai you yi ge wo lai pei@};-Vẫn còn có a ở bên cạnh e

Zen me she de rang ni shou jin leng feng chui

Jiu suan quan shi jie zai xia xue@};-Cho dù cả thế giới này vẫn đng rơi tuyết

Jiu suan hou niao yi nan fei@};-Cho dù đàn hải âu có bay về phía Nam

Hai you wo zai zhe li@};-Vẫn còn có a ở đây

Chi chi de deng ni gui@};-Thơ thẩn chờ đợi e

Last edited: 15/11/09
  16. Amyhuyen

Amyhuyen Thành viên mới

Hay lắm. A lấy bài này đâu ra vậy ? Tiếng tàu à ?

17. thì ra là vậy . . . . . . . . . . . .

18. thành côg thj sao nhj? Vuj ghê :Đ

19. AnhxDuong

ngày thứ nhất
    tôi ngồi đó, cảm xúc đan xen , chủ yếu là bùn , tui bít rằng em sẽ ko thể đến , đó là điều chắc chắn mà tui đã bít từ trc, nhưng tôi vẫn đợi , ko phải đợi em , mà đợi sự bình thản trong chính tâm hồn mình, cảm xúc của sự bình yên lại đến với tôi 1 lần nữa ,dưới các gốc nhãn với âm thanh nhẹ nhàng nhưng bùng nổ của nhạc đàm, tui nở nụ cười tự nhiên, quay sang nhìn thằng minh cấp 1, hắn lắc đầu nhìn đồng hồ 10h20' ....... quán nét và pk thui

20. AnhxDuong

ngày thứ 2
    tui vẫn ngồi đó nhưng khac với hum trc là tui đi ra có một mình , thưởng thức ly cafe đen ko đường với 1 chút cacao ( loại mà hàng ngày tui thích vào mỗi buổi sáng)với 1 tinh thần sảng khoái khi mà nhân đc tin nhắn và bít sẽ ngồi ở đây ko , nhấm ly cafe trong khung cảnh thơ mộng và nghĩ thương thằng minh phải vất vả vì mình , long man mát buồn , thời gian qua đi , một cơn gió mùa thổi lại se se lạnh , giật mình khi minh cấp 1 nhắn tin , về pk thui anh , vào acc punk và bắt đầu 1 cuộc sống mu mới

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi