Góp ý Season 15 - Góp Ý - Hỏi Đáp.

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi TjmLaiKyUc, 26/8/21.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Sau một thời gian trải nghiệm SV VM mình thấy có một số điều muốn góp Ý cho SV HN như sau.

1) Nâng hạng Cánh. Tính năng này mình thấy k hợp lý. Sẽ dẫn tới sv tràn ngập wing 4 full. => dẫn tới việc mất giá giống như sv VM hiện tại. Khắc Phục. không cho dung hợp ở các wing cấp thấp. wing nhỏ chỉ xoay ra tối đa 1op.
    2) Cánh chinh phục, Lưỡng Nghi, Wing of Power (SS15) Theo mình biết ở MUHN 3 wing này sẽ là 3 wing mạnh nhất. Nhưng ss15 wing 4 có them được thuộc tính – Có thêm dòng bonus. Vd Tăng % hồi Phục HTHP. Trong khi ở ss12 hiện tịa wing chinh phục lương ghi đc đổi từ 70k dư giá trị rất cao. Sẽ bị phế ở SS15. => Khắc phục bỏ dòng bonus ở wing 4 ss15 + Thêm tính năng thuộc tính cho 3 wing trên.
    3) Về cân bằng tộc Hiện thấy SS15 Sv VM DL PK bị khựng mình thấy khá bất hợp lý k biết v HN có áp dụng k ? Đặc điểm của DL gần 20 năm nay là NV. Mong BQT k can Thiệp qua sâu vào game. AE chơi DL đầu tư rất nhiều. và tính tương sinh tương khắc hiện tại ở HN khá ổn. Việc Fix Khựng khi pk ở DL sẽ vô tình phế đi tộc DL => Mất cân bằng game. AE đầu tư, đam mê DL Thiệt Hại rất lớn.
    4) Nâng cấp K10 Cho SSK. Hiện nhiêu người sd VK SSK. Các vũ khí BT có thể nâng lên K10 đc nhưng SSK k thể tư mình nâng lên đc. Mong BQT sẽ hỗ trợ những người sd vk SSK đc nâng lên K10. Tự Chuẩn bị 5 Viên k10 + Trả phí Bạc Hoăc Dư Để Yêu Cầu ADM Khảm lại.
    5) Auto Pk khi afk. Tính năng trên SV VM. Khi bị pk Cả team lao vào auto Pk lại. Cái này tháy vô cùng bất hợp lý. Sv phân ra PK vs Non Pk để lzj, Trian PK Phải chấp nhận bị PK chứ k có chuyện auto PK lại khi bị PK => Can thiệp quá sâu mong sv HN k áp dụng.
    Ngoài ra ae đã trải nghiệm SS15 Bên SV VM Thấy tính năng gì k hợp lý nếu áp vào hn cùng dưa ra để thảo luận để SV HN phát triển an toàn lâu dài và bên vững chứ không mắc phải lỗi như thời nâng cấp SS3.

admin:
    1. Nâng hạng cánh sẽ chỉ áp dụng cho BV và VQ, HN sẽ bị tắt
    2.
    3. Vấn đề thứ 3 sẽ giữ nguyên, ngựa bị khựng. Không lẽ nào con DL chỉ khoẻ nhờ con ngựa ! thêm nữa DL cũng bá từ SS3 tới SS12 rồi bạn
    4.
    5.

Last edited by a moderator: 27/8/21
    kingstorm, LeQuyet987hoabach96 đã thích.
  2. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

1/ Không đồng tình với bạn. Lý do: Nâng hạng 1 cái cánh không hề dễ, và rất lâu. Việc anh em họ tạo ra một items cho riêng mình sao mà cản được, với hiện tại wings4 cũng tràn lan rồi, không nhất thiết phải hãm.

2/ Không đồng tình. Lý do: mình phải tiến lên chứ sao lại tiến lùi. Ví dụ nếu Lưỡng Nghi Chinh Phục Quyền Năng cũng được thêm dòng thuộc tính thì sao? Hơ nữa S15 các chỉ số hấp thụ của wing cũng bị fix giảm đi rồi.

3/ Không đồng tình. Lý do: Bao lâu nay các tộc khác cũng bị khựng khi bị DL đánh mà, nên bây giờ DL cũng bị coi như hòa :D . Lợi thế của DL là ngựa, không một tộc nào có thể đeo cùng lúc cả ngựa và ngựa ma như DL.

4/ Đồng tình. Lý do: đơn giản thôi, lên thì tất cả phả cùng lên k10 :) .

5/ Đồng tình. Lý do: không muốn bị pk thì về non-pk mà treo, treo pk phải chấp nhận rủi ro bị pk thôi.

3. Mình cũng chơi vm nè . Thấy vấn đề 1 bạn kia nói khá oke. Chứ. giờ wing 4 full 20 tr. Sau ai cũng có rồi. sez dần tới k ai thèm mua. Như sv vm mới ban đầu cái 2.5 sd hp giá . Tới 20tr. Giờ sau 3 tháng open 3 tr còn khó bán. ns gì tới hn. Đồ và mọi thứ có sẵn rẻ hơn rất nhiều. => hạn chế sẽ k làm mất đi giá trị của game.
    2. Minh thấy thêm cái thuộc tính cho 3 wing kia. Là ok. Làm sao thì làm cho 3 cái wing ý chỉ số mọi thứ mạnh nhất là đc. Vì nó là hạng khủng nhất rồi.
    3. Tộc khác k đoe đc ngựa mà và ngựa nhưng đeo đc sói và ngựa. Mà nhỉ. tính năng của game gần 20 năm nó là nv. Thì kệ nó rất oke.
    4.5 đồng tình

4. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

Mình nghĩ chắc chắn là sẽ cho up k10 nhưng sẽ chạy tiếp theo hướng nâng bằng skill dư nhé. Như hiện tại mỗi lần up mất 200 skill dư để từ K1 lên K2 đó và mất 1000 skill dư để lên được k5. Còn tỷ giá để lên k10 chắc là sẽ có điểu chỉnh chứ không dừng ở mức 200 lên 1 lever

5. gamemuvp

gamemuvp Trung Gian GamethuVN

để từ w1 mini lên được w4 15 full liệu có tốn hơn tiền đi mua thẳng không em. Chắc chắn là tốn hơn tiền đi mua vậy sao lại cần giữ làm gì nhỉ

6. MasterPie

Người ta sẽ đắn đo giữa việc mua hoặc tự tạo. Nếu tự tạo mà tốn kém quá thì họ sẽ đi mua chứ không tạo làm gì bạn à. S15 tạo một cái wing không hề dễ đâu.

7. tạo nhiều quá sv toàn wing 4 full. r mất giá chả ai mua. ai cũng có một cái. b qua vm thì thấy nhà nhà sd wing sd hp. ai cũng cso rồi về sau bán cho ai mua. thấy top góp ý đúng chứ nhỉ

8. các bạn cứ qua sv vm chơi thử là rõ ngay. các tính năng này đã trải nghiệm và ae vm đều thấy k đồng tính cho lắm. góp ý sao cho sv đi nên chứ k phạm sai lầm để sv đi xg thôi.

9. MasterPie

Đúng hay sai nó còn tùy quan điểm cá nhân mỗi người thôi. Đồ nhiều, hạ giá chỉ khổ dân buôn. Còn anh em nghèo họ lại có cơ hội sở hữu \:D/\:D/\:D/

kingstorm thích bài này.
  10. Tôi để bia lạc ở đây để hóng các thay đổi

Các file đính kèm:

11. Cô Đơn Mình Anh

Cô Đơn Mình Anh ™…Xin Say 1 Lần…™

Mình chỉ góp ý về mục 3, các mục khác mình không ý kiến :D
    - Theo mình thì ai cũng có cái ý của họ, bản thân mình chơi Dw và cực thích chủng tộc này. Ngày xưa Dw bị fix MNS cũng khác là tiếc nhưng rồi mình nghĩ lại thấy chả vđề gì. Chơi vì đam mê cứ chơi thôi nó ko phải vđề chính
    - DL bị giật thực ra cũng hơi buồn :) Nhưng nếu hạ % hấp thụ của ngựa xuống là đẹp hơn vì xưa ngựa có 50 giờ lên 79 thì % hấp thụ sát thương cũng cao lên. Hỏi ngược lại các tộc khác liệu có cân bằng không ạ :D

12. Cô Đơn Mình Anh

Cô Đơn Mình Anh ™…Xin Say 1 Lần…™

Giãn cách hơi lâu làm mất cảm giác uống bia ở quán rồi :))

13. Meta game mỗi ss 1 khác tộc yếu tộc mạnh là vấn đề muôn thủa dl tốc 900 trong khi các tộc khác có 600 k fix để nó làm trùm à
    Hãy ý kiến các sự kiện ấy cái hay nên áp dụng cái dở thì loại hoặc chỉnh sửa
    Nâng hạng cánh theo mn là tràn lan wing full nhưng mn lại đ éo nói kiếm wing 1 2 3 full ở đâu

14. bạn qua vm test sẽ rõ/ quay wing mini bằng lông vũ đỏ shop lorencia +
    1 chaos mặc tói đa ra 2 op luck nhé.

15. KhenhDZ

KhenhDZ ™•• ... Thần Võ ... ••™

không chơi dl nhưng gáy rất to.
    DL hiện tại của vq và bv có ăn dc sum và DK không, khi nó chưa phải là nhất thì làm gì đến nỗi phải giảm sức mạnh của nó.
    Tiếp đến là các tộc khác ko đeo dc ngựa + ngựa ma nhưng đổi lại nó đeo sói hoàng kim + 15 và ngựa ma, và nếu khắc chế ngựa của DL thì khác *** gì bảo DL chấp các tộc khác 1 con shk 15???
    Ý kiến trên của ông chủ pic cũng là 1 cái nhức nhối của ae HN đấy. Hi vọng Fan lắng nghe

Ducbui09 thích bài này.
  16. KhenhDZ

KhenhDZ ™•• ... Thần Võ ... ••™

Nếu ae kêu DL khỏe quá adm fix DL thì DK cũng chuẩn bị tinh thần xếp thứ 2 sau đợt fix đi nhé.
    Máu nhiều damge to ss15 lại có thêm quả tay dài.
    Fix cái gì thì fix còn sức mạnh các tộc mà cứ can thiệp vào thì sv sẽ nhanh đi xuống lắm. Thường thì tộc nào khỏe member sẽ cố gắng sở hữu lấy 1 con. Chứ ae *** bao giờ chơi cái tộc yếu xong kêu gào để mong adm fix nó mạnh lên.
    Vậy nên đừng giảm sức mạnh tộc, ai thích khỏe cứ đổi tộc sang mà chơi thế thôi. Còn giảm sức mạnh của DL cụ thể làm dl bị khựng thì mình xin phép nói DL có khả năng đứng hạng bét.
    Về cơ bản thì damge DL là bé nhất nhì game r. Khẳng định luôn!

Ducbui09 thích bài này.
  17. á đù a DŨng vẫn chơi game nhé

18. Lên viên nước gts k10 là đủ rồi. Cho thủ đồ sk bằng đồ full khi đó đồ sk sẽ ngon hơn và nhiều máu hơn pk cho nó cân. Chứ HN giờ toàn ssk còn đang one hit. Lên ssk k10 có mà nửa hít. Trong khi đó thủ thì ít.
    Lên viên giảm st k10 thôi. Lúc đó sẽ cân bằng hơn giữa công và thủ.

19. đúng r cung gần 20 năm DL như vậy rồi sv thấy vẫn rất tốt về các bằng các tộc k nên thay đổi làm gì.

20. QB nó ném nhẹ cái DL hẹo .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi