8 về game sắp lấy vk nhờ anh em nào ở rể ở HN vào giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Xboys, 28/9/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. tại sao anh lại không biết lý do khi nào mình thành đạt,vì anh đâu có mục tiêu phấn đấu nói 1 cách khác là anh không có đích đến.
    còn đích đến của em đặt ra trong 5-10 năm và nhất định sẽ đạt được.

Xboyschienchoe đã thích.
  2. Chú cứ phấn đấu đi, con gái nó có thì đó khi nào chú thành đạt nó nhừ mất rồi :))

3. tre già măng mọc anh lo cái gì. =)) :))

4. Chú nói thế thì a chịu rồi, a có 1 thằng bạn thân suy nghĩ giống em nó bảo mày lấy vợ sớm công ăn việc làm chưa ổn định. Tao đây phải 5-10 năm nữa công ăn việc làm ổ định tao mới lấy vợ.
    Nó giờ vẫn 1 mình chưa vợ còn
    Anh giờ 2 thằng ku 1 cháu lớp 3 còn 1 cháu lớp 1 :)).
    Còn về công ăn việc làm nếu để so sánh với nó thì anh hiện tại ổn định hơn nó :))

Xboys thích bài này.
  5. Mr.Lee

Mr.Lee Hiệp Sĩ

Tôi nói c. thế này.. t là người gốc Hà Nội.. tôi hiểu đại khái suy nghĩ của gia đình bên nhà vợ c..
    thứ nhất : C. là trai quê lên đây.. duyên số yêu đc gái Hà thành là may mắn.. nên c. cần biết chân trọng..
    thứ hai : c. nói c. và v c. chỉ có 100 triệu.. bố mẹ c. ở quê cũng chỉ cho thêm đc 200 triệu.. tổng 300 triệu là cả nhà bố mẹ cậu + cậu vs vk c.. giờ riêng bố mẹ vk đã cho thêm 500 triệu là gần gấp đôi rồi.. thế c. nghĩ sau ra đường ở.. ko nghĩ thiệt hơn cho người nhà vk c. ak..??
    thứ 3 : c. nói muốn mua trung cư mini giá từ 800 đến 1 tỉ.. nếu là người có học ít ra c. phải tính thêm ra chứ cầm 800 triệu xong mua đc cái nhà tồi tàn liệu vk ck c. có yên âm gia đỉnh ko.. điều đơn giản thế thôi..!!
    Còn t nói thật.. t nghĩ c. ở dể Hn là may mắn rồi đấy.. ko phải chui về quê mà sống..^^!

XboysTrungTu đã thích.
  6. anh lại nhầm rồi.
    - Bạn anh chờ 5_10 năm để có công an việc làm ổn định là như anh hiện tại muốn như anh.
    - Em khác bầy giờ em cũng đã ổn định nhưng cái đích của em là tự do tài chính.
    2 cách suy nghĩ hoàn toàn khác anh nhé.

Xboys thích bài này.
  7. thaison_bn9x

thaison_bn9x Bắc Ninh

Thuê 1 cái nhà rùi làm lấy mà mua =))
    Cuộc đời la phải tự thân vận đông đi thà đi ở trọ còn hơn la phụ thuộc chúc bạn hanh phúc

Xboyschienchoe đã thích.
  8. Cái tự do tài chính biết bao nhiêu cho đủ hả em, a đây lúc cưới vợ lương chỉ 880k\ tháng vẫn cưới vợ. Hai vợ chồng lương tầm 3 củ, biết ăn biết tiêu 3m vẫn đủ không phải xin ai cả nội lẫn ngoại.
    Có thể giờ các chú 9x suy nghĩ khác thời bọn anh - có khi bọn a giờ già rồi :))

Xboys thích bài này.
  9. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

nhiều cách vậy tự chọn.... không phải ai cũng giống ai. tùy cách nghĩ.. chọn đường đi đúng đắn... không phải hối hận sau này là được

10. thằng này nó gốc hà nội mà không biết nó gốc được mấy đời nhỉ
    hay nó thì xinh ra ở đây còn bố mẹ nó xinh ra o gốc tre láng nào chăng mà nó không biết
    ở quê mà biết phấn đấu cuộc sống cungc chả kém gì ở đâu
    không quan trọng là sinh ra ở đâu mà cái quan trong là (suy nghĩ ở đâu )

Xboys thích bài này.
  11. Mr.Lee

Mr.Lee Hiệp Sĩ

t hiểu cái suy nghĩ của c.. Gộc ở đây t muốn nói là từ đời cụ kỵ các thế hệ trước.. Gia đình tôi cũng góp công xây dựng chùa hàng Hòm bh..
    Còn t đang nói đến vấn đề nóng hổi hiện nay.. rất nhiều dân các tỉnh lên Hn làm ăn.. chỉ mong kiếm đc người Hà Nội yêu rồi cưới mong đc có cái nhà trên Hà Nội.. nếu suy nghĩ tốt ở đâu cũng có thể thành công.. còn thực dục thì đừng tưởng người khác ko biết.. lộ rõ ra bản chất rồi..^^!

Xboys thích bài này.
  12. đúng rồi khi anh lấy vợ bắt buộc phải có kinh tế ổn định,nhưng khi anh có cơ hội được sẽ được rất nhiều,nhưng mất cũng mất rất nhiều anh còn phải suy nghĩ đắn đo nếu mình thất bại vợ con mình sống thế nào,dần dần suy nghĩ ổn định của anh ăn sâu anh rất sợ phải đối mặt với thất bại.
    Em thì khác không có gì .Có cơ hội là chiến ngay mất thì em vẫn còn bố mẹ và em có thể làm lại,nhưng được cuộc đời em nó sẽ khác.

Xboys thích bài này.
  13. thaison_bn9x

thaison_bn9x Bắc Ninh

=)) Lên đó chỉ hít bụi chứ làm đệch gi ra ngoài đương gủi mui nước thải cũng chết =))

14. tưởng lên Hà Nội mà oai ah =)) phải không Sơn :))

15. Thế thì bao giờ chú cưới vợ nhớ mời nhà a nhé - không biết lúc đó chú bao nhiêu tuổi :))

16. đàn ông 40-48 tuổi là xuân nhất,vì lúc đó có tiền,địa vị,nói chung là thành đạt.
    phụ nữ 18-22 thời kì xuân nhất.
    nhưng em thì dưới 30 thôi anh =)) cũng phải 26>27

17. Hà Nội ha oai hay không cứ để cho mọi người đánh giá, như chỗ anh ở hiện tại khoảng 70% là dân nhập cư dân gốc có 30% thôi :))

18. Mr.Lee

Mr.Lee Hiệp Sĩ

Đúng rồi.. khi ai cũng đổ dồn về Hà Nội để sống.. để kiếm miếng cơm rồi đủ các thành phần.. ý thức chưa cao bảo sao ko ô nhiễm..^^!
    Nếu như lên đây học rồi về quê hương mà sử dụng trỉnh độ mình học được ở Hà Nội về phát triển cho quê mình thì có phải tốt hơn ko..!!

Xboys thích bài này.
  19. 3 mặt 1 lời. Hỏi ông bà bên vợ là làm sao phải đăng ký sổ đỏ tên ông bà ấy. lý do kp thuyết phục thì chịu khó đi thuê nhà hoặc đi vay mà mua nhà riêng. Chưa cưới mà đã ko thuận như vậy thì về sau khó nói chuyện lăm.tôst nhất là tự làm ra là ko ai nói jimình được.

Xboys thích bài này.
  20. Ở davias0 có vài căn hộ cao cấp cần bán đây ai xúc pmm =))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi