8 về game Ring Pen Thủ Mới nên hay không ?

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi TjmLaiKyUc, 21/9/21.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hiện ADM đang test chính sách đổi ring pen thủ mới. thấy ae comment nhiều nhưng k nêu rõ ý kiến đồng ý hay k đồng ý.
    Cá nhân m tháy không nên đổi :
    1) Vì game Mu là PC k phải Game mobile. Hiện tại chính sách ADM hiện giờ đều để đồ theo ac.
    2) ADM luôn tính toán thu lợi về mình k tính toán cho Game thủ:
    đơn giản tỉnh 1 pen DK 45Tr. Gd bt. giờ đổi qua pen mới theo acc. Cắm ADM đc 400k bạc x75 =30Tr.
    Game thủ lỗ 10Tr.
    Thứ 2 Mỗi lần Chuyển qua acc khác -1300 MT dư. x75. Cũng 10Tr đi tong.
    3) Đổi xong giá trị của 1 tk lên tới 300Tr nếu 3 Món thủ. k5. sau còn up lên k10 nưa thì giá 1 TK cũng tiền tỉ
    => bán k ai mua.
    4) Ring pen thủ đổi từ poit dư ra. giờ lại bảo ss15 k hỗ trợ nâng cấp => Vô Lý hết sức.
    5) Wing lưỡng nghi chinh phục : AE đổi mất 50-75K dư. nhưng k thấy đề cập gi tới thêm dòng thuộc tính ở SS15 => k thêm đc coi như thua wwing 4 => khách gì lừa AE đổi ở ss12 rồi lên ss15 phế k nhỉ ?

BQT ra chính sách gì thì hãy cân nhắc cho lợi ích cả của game thủ cũng như BQT. chứ k phải cái gif cũng chir lợi về mình. cố hút máu hết ssứ vài năm nữa.

AE đóng góp ý kiến nên hay k nên rõ ràng vào để BQT có hướng chính xác. theo mình thấy là 100% sẽ ép ae đổi ring pen thủ mới đó.

2. Vote

3. 5) Wing lưỡng nghi chinh phục : AE đổi mất 50-75K dư. nhưng k thấy đề cập gi tới thêm dòng thuộc tính ở SS15 => k thêm đc coi như thua wwing 4 => khách gì lừa AE đổi ở ss12 rồi lên ss15 phế k nhỉ ?
    Wing 4 có, hiển nhiên 2 wing ngoại hạng này có là chắc chắn rồi.
    BQT mở game ra thì họ sẽ thu lợi chứ sao, quan trọng người chơi có chấp nhận điều đó không. Đó cũng chỉ Test, không phải THông Báo mà bạn, chưa chính thức mà.
    (Có thể sau khi tính toán của bạn, họ theo ý kiến bạn là " Không nên đổi")

Còn về vấn đề quyền lợi của game thủ: Thời gian qua có sự kiện nâng cấp vũ khí. Những anh em nghèo ít tiền cũng được lợi kha khá (nếu họ sở hữu vk +15, SK k1), thời gian đó, họ bán ra với giá gấp 2, 3 lần so với lần mua trước ( gậy chiêm tinh k1 giá có 5k, qua sự kiện tăng lên 15k, QTSS, LG,...), một mặt nào đó, cũng cho anh em nghèo như trúng số vậy.

Game bây giờ cạnh tranh nhau dữa quá. Đình đám là 2 guil New và LG. Thằng này thua và quỳ, các game thủ hay gọi là "bú cu"???. Giờ nhân sự kiện này, họ quyết tâm đổi để lật ngược thế cờ "bú cu" thì sao. Tôi nghĩ, bạn không thích nhưng người khác chưa chắc không thích.

Last edited: 21/9/21
  4. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Wing lưỡng nghi chinh phục ko thêm dc option nhá :)). Vì bản ss15 2 wing đó đi event dc và thua w4 tự quay khi w4 có option

Nhật Thăngkingstorm đã thích.
  5. Được hay ko là do ADM, chứ ko có dòng bonus đó, họ chửi có mà sập game

6. Giờ cai gì cũng theo ac 1 cái ac giờ độn vài trăm củ :)) thật kén người chơi :D

Nhật Thăng thích bài này.
  7. nếu k mang ra bàn tán thì chắc chắn nó sẽ k đc thực thi.

8. theo mình tháy là k nên đổi đồ theo acc. cái acc tự nhiên đội giá lên vài trăm củ. khoai

YeuVoNgoLONGplus đã thích.
  9. Trước đây cứ nghĩ làm thế nào cày thật nhiều point được lên top 100 nhân vật trên Thiên bảng (x1), nhưng giờ nghĩ lại, giờ có leo lên được Thiên bảng (x1) thì mình cũng ở 1 góc xó xỉnh nào đó, nên đã thay đổi tư duy: " Thà ở Địa bảng (x5), còn hơn vác mặt lên Thiên bảng (x1) để suốt ngày bị chèn ép". Vì thực tế, theo đuổi cả đời cũng không bằng họ (acc gì mà vài trăm củ đến 1 tỷ, khíp vãi).
    Mà họ, đã đầu tư thì sẽ ở trên Thiên bảng (x1). Chứ ai đầu tư 1 đống tiền để nằm ở Địa bảng (hiếm lắm).

Anh em cân nhắc kỹ, không tranh lại thì đừng ganh đua với đời. " Thà làm vương Địa bảng (x5), còn hơn là đầy tớ Thiên bảng (x1)

10. Cá nhân tôi cũng thấy việc 1 acc có 1 đống đồ theo acc làm việc giao dịch trong game trở lên khó khăn hơn, ko còn được linh hoạt như hiện tại. Cũng hiếm có game online nào giao dịch tự do và thông thoáng dc như MU, giờ admin xây dựng chính sách lùa đồ theo acc thế này(toàn đồ ngon) thì game thủ là nguời chịu nhiều thiệt thòi.

11. Khi bạn có trong tay 100tr bạn có thể nghĩ đến 1 cái xác ngon
    Khi bạn có trong tay 50tr bạn có thể mua cho mình một cái pen thủ
    Nhưng giờ bạn phải có 150tr mới có thể mua được ac vì pen chả thể tháo rời thậm chí là 250m nếu 3 món và bạn chả thể mua cho mình nổi cái ring pen thủ lẻ kể cả có tiền :)) và thị trường coi như sập coi như chơi với fan kkk
    Và một giá trị quy đổi thật tệ hại
    Pen đang bán 47tr gd bình thường thì giờ thành 400k bạc * 75 = 30tr
    2 ring thủ ~60tr cũng thành 30tr
    Muốn bán còn phải cắm ac đóng lãi chứ k phải muốn bán là bán :v cắm lấy bạc xong lại bán bạc xong 1 vòng luẩn quẩn lại đóng lãi vs fan =))

tungkute, Hau NguyenLONGplus đã thích.
  12. bỏ đi làm người. leo nhau rồi nhảy cầu

13. hay đó a

14. Chú Vũ thấy gì cũng hay :))

15. ông anh này trc vào sinh ra tử , xin pt suốt , bt viết nghe hay quá

16. quá bất cập
    tai sao ko bê nguyên qua cái là xong nhỉ ?
    chủ yếu là cái cần fix như autu pk thì chưa thấy hướng giải quyết hợp lý

17. Đổi qua “ring pend thủ kiểu mới” chắc gì đã trâu như “pend thủ kiểu cũ”.
    Các sếp nên cảnh giác :D

Uy Vũ thích bài này.
  18. Đợt tới đeo
    Được 3 thủ.nguy cơ lên sk k10 nữa cơ mà,k lên kiểu mới fan k cho up lên k10 thì lại phế

19. Bạn có bạn nâng cấp đi k lại phế đó ;))

20. Mình thì k có,mà có cũng k nâng cấp.chơi ssk 1 đổi 1 chứ thủ làm cái gì.chết cùng chết

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi