Thông báo Quy tắc ứng xử trong cộng đồng GamethuVN

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi Dark Night, 15/6/16.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Bạn thuộc típ rất hiểu nên khi đã hiểu và nắm rõ thì rất nhiều lí lẽ , mọi cmt của bạn không hề có tính xây dựng 1 tý nào , cũng như cái cách bạn inbox cho mình " đừng có khoá topic nhiều quá "
    Hiện tại là hiện tại , bạn cứ chơi và vui , còn chúng tôi làm sao như nào , chính những thành viên như bạn làm chúng tôi bỏ cuộc sớm ! Mong bạn hiểu , xây dựng 1 cách lành mạnh

Last edited: 15/6/16
  2. Bạn nên thông cảm , mod game do GangterMu chỉ định , không thuộc quyền hạn của thành viên diễn đàn , chính tôi cũng muốn là 1 người trong game nữa !

3. Chắc bạn hiểu về BV hơn tôi rồi :))). Bv vs PH là 2 sv do 2 ad khác nhau quản lý. Tôi nhắc bạn nhớ BV không như PH đâu :). Memb BV sống thoải mái chứ k phải đăng bài là nhắc nhở r cảnh bảo. Game là gì? Là nơi giảm tải stress sau những ngày làm việc, nên vào game phải xả hết tất cả bực tức ở cv đời thường chứ k phải vào game là phải sống theo hết quy định này quy định nọ, t không nói ở đây quy định của TTH là sai nhưng cách mà các cậu đang sử dụng quy định quá máy móc. Tôi thấy dd BV của chúng tôi cứ loạn hết lên sau khi có sự có mặt của các cậu. Các cậu là ng liên lạc với TTH nhiều nhất, nên hãy làm việc đừng quá máy móc. Quy định do con ng đặt ra và cũng do con người hưởng ứng và thực hiện, game chứ k phải ngoài đời. 3 MOD nên bỏ chút thời gian mà suy ngẫm :)

4. Biết ngay sẽ viết tràng gian địa hải trên trời dưới biển ! Thế bạn nên tuân theo luật . Mình hết lời rồi ...

5. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Bạn nên phân tích rõ:
    -Về sever: 2 bên có chính sách hoàn toàn khác nhau.
    -Về diễn đàn: dù là ở box nào, tất cả chúng ta đều phải tuân thủ nội quy. Bởi vì nội quy diễn đàn sử dụng chung cho toàn bộ hệ thống, không phân biệt Bá Vương hay Phục Hưng.

Last edited: 16/6/16
  6. TuyệtTình.Cốc

TuyệtTình.Cốc Đời phiêu dạt

Thế nào là máy móc bạn có thể gt cho chúng tôi hiểu.Diễn đàn là diễn đàn chung ko phân biệt bá vương hay phục hưng.Vì nó đều chung 1 nội quy mà adm TTH đặt ra,nội quy đó áp dụng cho tất cả diễn đàn,các bạn sai tất nhiên chúng tôi phải sử phạt nếu ko phạt thì TTH khiển trách chúng tôi thì ai là người chịu trách nhiệm.Chúng tôi làm việc dựa trên quy định và nội quy của diễn đàn nếu bạn cảm thấy chúng tôi làm việc máy móc quá thì bạn nên đề xuất với Thiên Thanh Hi về nội quy diễn đàn nhé.

Tất nhiên nội quy luôn đi theo 1 khuôn mẫu cứng nhắc.Nhưng chúng ta đều có thể khiến nó thoải mái mềm mại hơn nếu như các bạn hợp tác với chúng tôi.Những lỗi nhỏ nhăt có thể bỏ qua được,hoặc xử lý nhẹ nhàng.Nhưng 1 số bộ phận lại thấy việc xử lý đó là sai rồi găng lên cãi lập topic kêu gọi những phần tử chống đối thì dd sẽ loạn lên thôi.Xét cho cùng người làm loan dd lên chính là các bạn chứ ko phải các mod,nếU các bạn bình tĩnh góp ý thì sẽ chẳng có chuyện gì.Còn các bạn bùng lên phản đối cm thiếu văn hoá chửi bới mod thi lúc đó mod buộc phải áp dụng những nội quy cứng nhắc lên các bạn thôi.

cuongzquaytayzThanh Tùng TC đã thích.
  7. Đây là topic cho mọi người đọc còn ai , bất kì 1 cmt nào có tính chất khác không có tính xây dựng chung và thông cảm sẽ bị xóa và mọi topic liên quan sẽ phải xem sét ! Khi tôi đã cố gắng để chúng ta hiểu nhau hơn nhưng không được đáp trả ...

MasterPie thích bài này.
  8. KhenhDZ

KhenhDZ ™•• ... Thần Võ ... ••™

Làm công thì phải xét theo năng lực làm việc để trả công. Đơn giản là các Mod không muốn bị TTH khiển trách.
    Những ng chỉ cmt trách móc là những người không hiểu tính chất của cv rồi, họ muốn Mod phải là người A, nhưng TTH lại muốn Mod phải là người B.
    Nói chung là ng A thì không vừa lòng lãnh đạo, là ng B thì không vừa lòng dân chúng. Tốt nhất là cứ làm theo quy định. Tôi bị cảnh cáo thẻ nhiều nhưng chả bao h phản đối cả, cũng chẳng bao h kéo bè kéo phái lên hùa vào nói Mod. Làm như vậy thì đúng là các mem nổi loạn chứ không phải tại Mod làm loạn, cái thứ 2 là hậu quả khi các bạn hùa vào với nhau thì sẽ đều bị Mod + TTH để ý. Mình thề hứa đảm bảo với các bạn 1 điều rằng TTH luôn luôn quan sát, nhưng ít khi ra mặt vì TTH đã thuê Mod làm việc. Còn các bạn sai pham hay làm loạn chỉ khiến các bạn bị lọt vào danh sách đen của TTH thôi.

Sau cmt này có thể sẽ có ng nói tôi bênh vực Mod, nhưng tôi cũng bị ăn thẻ của Mod, và Mod cũng không trả tiền cho tôi PR đâu, chỉ là 1 cách góp ý cho mem để diễn đàn không loạn nữa thôi. Tôi có quen biết với cả 3 Mod, nhưng không phải quen biết thì tôi dc lợi gì hết, nếu vì tôi mà các Mod không làm đúng chức trách thì TTH sẽ phạt Mod còn nặng hơn thành viên thường.

cuongzquaytayz, MasterPieDark Night đã thích.
  9. @KhenhDZ thực ra chúng tôi luôn là chính mình không hề có 1 chút chỉ thị nào TTH muốn phải là thế này thế kia , vì khi xét duyệt TTH đã xem hồ sơ năng lực , tham gia diễn đàn , có bài test . Bản thân tự chủ làm đúng quy định ! Nhiều thứ không thể hỗ trợ hết được .

10. Kể từ lúc nào mà các bạn quan tâm đến sv ba vương vậy ah.

11. nói chung AE Mod ấy cũng là 1 con người vs nhau thôi cái gì AE bỏ qua đc thì bỏ qua cái gì k bỏ qua đc thì phải sử chúng tôi game thu cũng có bức xúc của chúng tôi các bác làm Mod cũng phải hoàn thành trách nhiệm và nhiệm vụ của mình lsao cho tốt AE nhìn nhau mà chơi đừng để AE khó sử quá mà cũng đừng để AE mod phải ra tay xóa bài ... và band ních đây chỉ là lời góp ý từ lòng mình rất mong AE cộng đồng MU có 1 lối chơi lành mạnh bổ ích . AE chơi game là giải trí là xả tress k nên gây gỗ cãi nhau lzi cho mệt người các bạn cứ nghĩ xem các bạn vừa chơi vừa cười có thấy cuộc đời sảng khoái không sau 1 ngày đi làm về các bạn vào game chửi nhau 1 hồi xong đi ngủ có thấy khó chịu không tks các bạn đã đọc Vinamilk!!!

Dark Night, KhenhDZMasterPie đã thích.
  12. TuyệtTình.Cốc

Bạn làm việc tại 1 công ty, trưởng phòng hoặc giám đốc phân công cho bạn phụ trách mảng xxx đề tài xxx.Giờ tôi hỏi bạn từ bh mà bạn lại quan tâm đến việc bạn được giao vậy,Nghe có hài không bạn.Lần sau bạn nên suy nghĩ thật kỹ trước khi muốn đá xoáy 1 vấn đề gì đó nhé :D

13. TuyệtTình.Cốc

Thực ra ae cứ tham gia đóng góp ý kiến 1 cách bình tĩnh thì sẽ không có chuyện gì,Bản thân tôi chưa hề làm gì động đến các bạn qua những topic kia nhưng vì là mod nên các bạn cũng vơ cả vào trách móc xúc phạm.1 số nói chúng tôi làm loạn diễn đàn,1 số khác nói chúng tôi chọc ngoáy vậy thử hỏi làm sao mà không áp dụng những nội quy mà diễn đàn đề ra để xử phạt cho được.Tôi luôn muốn ae hoà đồng và ko hề muốn xích mích nhưng cây ko muốn lặng gió chẳng muốn đừng.Vì thế khi bị phạt các bạn đừng nên hỏi tại sao,như thế nào mà hãy tìm hiểu nôii quy diễn đàn xem mình có vi phạm gì hay không.Rồi lúc đó hãy khiển trách mod.Mong rằng ae sẽ hợp tác với chúng tôi và không nên hùa theo những phần tử luôn có ý phá hoại làm loạn diễn đàn,được như thế tôi rất cám ơn các ban.

14. vs tôi thì đơn giản lắm không kick bác k nịnh hót sai nói là sai thấy sao nói vậy bản thân tôi chơi game chưa bh gọi là căm ghét ai trong game cũng như diễn đàn vs triết lý của tôi ăn miếng trả miếng nếu như cố tình chơi đểu thì ok cũng k ngần ngại nhưng vẫn thiên về hòa hợp hơn

15. cái này bên HN thắt chặt lâu rồi, có thể bị trừ XZEN hoặc cho nghỉ 1 tuần ..........

Hổ GiàMasterPie đã thích.
  16. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Bên này chúng tôi vẫn xử lí nhẹ nhất có thể, nhưng vẫn bị kiện ầm ầm đó bạn. Mod Hà Nội mà qua đây thì không biết thế nào luôn :).

Mai Toàn thích bài này.
  17. rồi cũng quen hết, ngày đầu ai cũng kêu gào rồi đòi từ chức làm mod ......

Hổ Già thích bài này.
  18. La liếm ít thôi mấy hôm nữa xuống dọn quán tao vs.

19. dạo này bận lắm, sang tuần thì ok, sang bá vương làm quen

20. Thế thì sang tuân cũng đc gọi cả thằng Tùng nữa, Dọn 1 ngày cho xong luôn .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi