Quy luật của hạnh phúc cho tất cả mọi người........

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi zMaiTrangz, 1/8/10.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Nếu đã từng tham gia Mu, có lẽ bạn cũng hiểu được đó là một quá trình, một quá trình thì không hề dễ dàng chút nào.Dù nó chỉ là một thế giới ảo, nhưng cũng chẳng đơn giản hơn so với thế giới thực, nên khi bạn bắt đầu bước vào nó cũng là lúc bạn bắt đầu bước vào cuộc sống. Cũng bởi vì nó là một cuộc sống nên nó đã từng có một quy luật về niềm hạnh phúc mà có thể bạn chưa biết...:-c

Có phải nhiều lúc bạn nghĩ mình chẳng bao giờ được hạnh phúc? Bạn rất hay than thở rằng cuộc sống tồi tệ, bất công? Nếu bạn thực sự cảm thấy như vậy thì bạn nên đọc thông điệp này:"Khó khăn là anh em của cuộc sống, còn hạnh phúc cũng giống như sức khỏe của cuộc sống ấy, khi người ta không để ý gì đến nó tức là đang có nó đấy.":-*

Có thể bạn cảm thấy bất hạnh vì mình quá nghèo, nhưng bạn có biết không, nếu bạn có zen trong tay nải, có bạc gửi trong ngân hàng, có ngọc SK để ép đồ, có những xu lẻ để bạn phát cho những tân thủ nghèo khó thì bạn đã thuộc 18% những người giàu nhất Mu...;))

Nếu bạn có máu để ăn, có thuốc để chữa trị, có quần áo để mặc, có một bang hội để trú chân, có một bang phái để tự hào thì bạn đã giàu hơn 55% dân số toàn Mu.......:x

Nếu sáng mai bạn thức dậy, bạn thấy mình khỏe khoắn, bật tay nải lên thấy đồ đạc của mình vẫn còn nguyên vẹn thì bạn đã may mắn hơn 10 người xui xẻo hôm qua đã bị mất nhân vật, mất đồ...:((

Nếu bạn có một con thú để cưỡi, có một con tiểu quỷ để đánh thì bạn đã sung sướng hơn 1/8 dân số Mu chẳng có con thú nào để giúp đỡ họ. ...:-c

Nếu bạn có bạn để tâm sự, có một người nương tử hay phu quân rất tốt với bạn thì so với thế giới Mu, trường hợp của bạn không nhiều đâu...hãy vui vì điều đó...:x

Và cuối cùng, nếu bạn được đọc thông điệp này thì bạn đã sung sướng hơn 2 tỉ người trên thế giới chẳng bao giờ được đọc bất cứ thứ gì......@};-

Nói chung, bạn vẫn chưa phải là người bất hạnh nhất trong cuộc sống bao la này dù là ảo hay thực, cuộc sống luôn luôn có những lúc hạnh phúc và không hạnh phúc đan xen với nhau. Không có ai là luôn luôn hạnh phúc và cũng không có người nào là luôn luôn bất hạnh.

Trong quá trình đồng hành cùng Mu, có lẽ chưa có ai từng cho rằng đây là một trò chơi dễ dàng, ai cũng phải có lúc gặp khó khăn thì mới ngày càng tiến bộ và trưởng thành được...Chúc các bạn thành công...>:D<

Có một câu nói: "Để có được hạnh phúc, bao giờ cũng phải mua bằng ít nhiều sự đau khổ", đó chính là quy luật của cuộc sống. Vì thế, xin bạn đừng bao giờ than thở, bởi vì có lẽ bạn đang hạnh phúc hơn một số người trên thế gian này!@};-

SabotageJackNo1 đã thích.
  2. Sabotage

Sabotage Guest

Đây là môn xác xuất thống kê hả :D:D:D:D
    @Mình cảm thấy mình đang hạnh phúc!

3. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Hay quá, nếu không phải copy từ FPT thì đã cho lên trang chủ ^^

4. chán chẳng bít làm gì...ngồi sưu tầm vậy.....
    game mãi cũng chán ^^!

5. ;;)Suốt mấy hôm nay vẫn cứ chán ah, 7love lâu vậy

6. suyeuheo

suyeuheo Sẽ Mãi Yêu Anh Như Vậy

đọc mà thấy yêu tình yêu của mình :">

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi