Thắc mắc quy định đấu giá SW sự kiện đón năm mới 2018

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi longbien999, 15/2/18.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Có ai bảo bạn quan trọng thắng hay thua đâu long biển. Mọi ng chỉ giải thích cho bạn hiểu đúng cái bạn đang hiểu sai mà lại nghĩ mình đang hiểu đúng mặc dù mọi ng hiểu đúng bạn lại nghĩ mọi ngưởi hiểu sai cái mà bạn nghĩ bạn đang hiểu đúng. Vậy nghĩ đơn giản để cái đúng đơn giản là đúng đi nhé cho nó nhẹ nhàng năm mới rồi.

2. Nếu như vậy thì bỏ cái thời gian diễn ra đấu giá từ 19h đến 22h đi.
    Vấn đề ở đây chưa ai hiểu đúng hết. Kể cả a cường Fan ra quy định như thế chưa chặt chẽ cho lắm!
    Nói j thì nói tôi vẫn nhắc lại nội quy 1.
    Về time diễn ra đấu giá.
    Mọi người hiểu chứ!

3. Bạn đọc kỹ và lên hiểu kỹ vấn đề đi nhé. Luật ra đến 22h10 cho người tham gia nếu không có thêm người trả giá chứ không phải thời gian chốt hạ kết quả

MasterPietungkute đã thích.
  4. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Quy định rõ thế, dễ hiểu thế mà nhiều bạn không hiểu nhỉ.

Uy Vũmeomeo đã thích.
  5. cầu lông, bóng bàn hay...đá benanti hết 5 quả huề (hết time đấu giá) họ tính thế nào thì ở đây cũng tính như thế. Fan đề chuẩn đấy longbien

meomeolongbien999 đã thích.
  6. mình hiểu như thế này không biết đúng không.:
    1. 19h -22h10 : tất cả mọi người đều được ra giá trong khoảng thời gian này.
    2. sau 22h10: chỉ những người đã ra giá trong khoảng thời gian 19h-22h10 mới được phép tiếp tục đấu giá miễn sao < 5p
    những người từ 19h- 22h10 không tham gia đấu giá, thì từ 22h10 dù có đấu giá <5p thì vẫn không được tính :)
    nếu mình hiểu đúng vấn đề thì quy định đúng là không rõ ràng :D

7. Cái luật đấu giá này . Ngày trc tôi học qua rồi . Đúng chuyên ngành của tôi . Và tôi đã hỏi luật sư về chuyên ngành lĩnh vực đấu giá..
    Tôi nhắc lại 2 khía cạnh nội dung quy định hoàn toàn chưa hợp lý.
    Thứ 1 time diễn ra đấu giá từ 19h đến 22h
    Và người thứ 2, 3 trả giá nhưng k quá 22h10p. Tức 22h11p là k đc.
    Còn nếu vẫn tiếp tục đấu đc sau 22h10 cho đến khi 2 bên khô máu k còn đủ tài chính thì bỏ cái dòng sau 22h10p k nhận lệnh đặt nữa .
    Và cũng chảng cần quy định đấu giá đến 22h hằng ngày làm j.
    Nhưng thôi tôi góp ý với BQT và những ng chưa hiểu vấn đề thế thôi . Vì tài sản đã đc trao rồi

Tranhuyhoangc0ngtuvt đã thích.
  8. Vấn đề của bạn là ai là người đưa ra luật thế thôi. Ng ta đưa đồ của ng ta ra đấu giá, người ta đưa luật của ng ta vào ông ko chơi thì thôi thua góp ý gì ? Ông đi lấy luật của ông này bắt ông kia phải làm theo luật của ông này thì vó phải hơi bị ảo ảo ko? Nói đến thế vẫn còn cố cãi.

Uy Vũtungkute đã thích.
  9. Thanh niên sai nhè ra rồi còn cãi chày cãi cối, đây chỉ là trò chơi ko phải xã hội bên ngoài nên dù có hỏi luật sư hay gì đi nữa thì cũng chả liên quan gì đến trò chơi này.
    Ở đây là trò chơi và Fan là người quản trò, luật chơi tất nhiên phải phụ thuộc vào người quản trò chứ chả liên quan gì đến luật sư hay quốc hội nước VN hay bất cứ quốc gia nào cả :))
    Chắc chắn Fan sẽ ko thèm trả lời trong topic này

Bợm.Mỏ Đỏ đã thích.
  10. đọc cho kĩ lại thì 10h30p vẫn còn đấu giá dc nếu cách người trước ko quá 5p là vẫn ok mà,chủ top nên đọc lại cho kĩ,đọc đi đọc lại cho đến khi nào nhận ra là mình đã sai

11. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Thật sự không hiểu chủ top lắm khi đem những thứ của thực tế áp dụng vào trò chơi. Tôi cũng tham gia trò chơi đấu giá này và bạn xem lại Nhật ký đấu giá w4 sẽ rõ tôi cũng tham gia cũng trả giá đến 22h09 vẫn có ng trả tiếp kết quả vẫn áp dụng tiếp và tôi cũng hiểu đó là đúng

Mỏ Đỏ thích bài này.
  12. chủ top vẫn chưa hiểu ý admin rồi, tôi phải đọc 5 lần mới hiểu ý của admin đó.

13. Ko phải lo đến sáng đâu.
    Vì đến mức giá naò đó ng ta sẽ ngừng.
    Ngu còn tỏ vẻ ngu hẳn :)) lần sau trả hơn lần trc tiền bẹn đâu chơi đến sáng trong khi chỉ dc x2 banks
    Muốn đấu bằng mõm cũng ko xong

tungkute thích bài này.
  14. Mình mình tuy không ưa gì chủ top nhưng cũng hiểu giống chủ top ở mục 1 Nếu ai đọc kỹ và có tí suy nghĩ đầu giống mình thì chắc chắn cũng sẽ hiểu như vậy.
    Vì câu của Fan ghi rõ ràng như này:

( + Người thứ 3 trả giá tiếp, trước 22h10 vẫn được tính (vì cách tối đa 5 phút so với người trả giá trước , tức là người thứ 2), nhưng sau 22h10 phút thì coi như ko tính và đấu giá kết thúc:)

Mình phân tích riêng câu này nghĩa là chương trình chỉ đấu giá đến 10h nhưng người trả giá trước 22h10 mà không quá 5p so với người trả giá trước thì vẫn được tính. Nhưng sau 22h10 thì coi như khoing tính và đấu giá kết thúc.
    Nghĩa là qua 22h10 bạn có đấu kiểu gì cũng không dc tính vì đấu giá đã kết thúc.
    Mình nghĩ ý của anh @fantasymc cũng như vậy.

Nhưng sau lại có thêm dòng này:

+ Đấu giá vẫn tiếp tục miễn là lượt trả giá sau, thời gian ko quá 5 phút so với lượt trả giá trước , cho đến khi không có người trả giá nữa hoặc đã quá 5 phút thì đấu giá kết thúc

Ở đây thì lại là cuộc đấu giá không có hồi kết, bạn có tiền có thể đấu đến tết sang năm, miễn sao không quá 5 phút.

Cái nhì nhằng trong này là là cách diễn đạt của Bác Fan

Chứ ý của bác fan là vừa muốn kết thúc vừa muốn đấu tiếp

Quan trọng là mình cũng không chắc mình phân tích như vậy đã đúng hay chưa :">:"> :))

Last edited: 17/2/18
  15. Mắt của mấy cái thằng bợ đýt để mượn ắc nó cũng khác người thường, tức là ai cho chúng nó mượn acc cầy thuê thì nó bợ thôi.
    Đơn giản không phải ai cũng như chúng nó và admin cũng thế. Luật viết rất rõ đọc qua 1 lần ắt sẽ hiểu ;;)
    Câu sau bổ nghĩa cho toàn bộ câu trước
    (1) + Nếu người 1 trả giá lúc 21h59 phút thì người trả giá kế tiếp thứ 2 trễ tối đa 5 phút, tức là trả giá trước 22h5 phút vẫn được tính,
    (2)+ Người thứ 3 trả giá tiếp, trước 22h10 vẫn được tính (vì cách tối đa 5 phút so với người trả giá trước , tức là người thứ 2), nhưng sau 22h10 phút thì coi như ko tính và đấu giá kết thúc => Phải hiểu dòng in đậm này không quyết định ý nghĩa của toàn câu, phải hiểu rõ ràng là người thứ 3 trả giá sau người thứ 2 không được quá 5 phút, tức là 22h10 thì hợp lệ 22h11 là vi phạm => cuộc chơi kết thúc vì không có ai trả giá cao hợn và hợp lệ
    Cuối cùng là câu chốt mở to mắt ra và nhìn =))

(3)+ Đấu giá vẫn tiếp tục miễn là lượt trả giá sau, thời gian ko quá 5 phút so với lượt trả giá trước , cho đến khi có không có người trả giá nữa hoặc đã quá 5 phút thì đấu giá kết thúc

tungkuteMỏ Đỏ đã thích.
  16. Trả vờ ko ưa xong thể hiện bênh vực làm quen => cầy thuê=> trộm đồ. Ý mày lầ thế đúng ko?
    Hix mấy thằng này phải nói là .... chán.

Bợm. thích bài này.
  17. Game là game của Fan, nghĩa là Fan bảo acc bạn đấu thua thì cũng không bao giờ thắng đc bạn nhé.
    Đã nói rồi, chơi được thì chơi, không chơi đc thì nghỉ.
    Luật Fan có ghi sau 22h10 coi như không tính và đấu giá kết thúc
    Thế mà vẫn tính đấy, có sao không?
    Tham mưu cho Fan là mở ngoặc viết thêm tiếp là (quyết định cuối cùng thuộc về tôi)

YeuVoNgo thích bài này.
  18. Nó vào topic này còn chưa chắc đã đọc kỹ nội dung đấu giá với luật cơ.
    Vào kiểu lấy lệ cho có tiếng nói ấy. Tao thấy sau cm của tao nó giật mình mới đọc lại luật sửa bài edit liên tục.
    Thật ra bt cũng éo chấp nhưng thấy bợ đýt ra mặt quá hihi. Coi thường tất cả ko thèm xem cm mọi người vaò như 1 thằng đầy tớ cứu chủ ;))

19. Sao bác không trích luôn cái bài của em
    Mà viết, ngại gì :D tự tin lên bác. Ở đây em cũng nói thẳng cmn luôn là đầu tiên em hiểu đúng như vậy thì em viết vậy, nếu bình luận của bác mà có em trong đấy thì em xin lỗi bác nên nhìn lại bác. không phải thì em cũng xin lỗi bác.
    Và e nói luôn là em chả chơi bời gì với chủ top, kể cả khi chủ top sang storm, ăn được là em vẫn pk, nó khủng hơn thì mình chịu thôi. do 1 số anh em bên boss cũ qua storm nên ít nhiều có sự liên kết, chứ nếu không thì 1 mình em vẫn chiến với cả 2 phe. Mà tiện đây em cũng nói luôn với các bác là các acc storm chả liên quan gì đến em. Và cũng nói luôn cho nó mát là em chỉ chơi acc em có cùi dù bị bem sml
    Cũng không vào acc người khác, trừ trường hợp cay quá nên mới gọi đồng đội lên cứu :)). Còn acc zeu của anh minh ngày xưa là trường hợp đặc biệt chỉ người trong cuộc mới hiểu. Tóm lại em nói đến đây các bác hiểu thế nào thì tuỳ, mình em chiến cả 2 liên minh mạnh nhất MU HN cũng thoải mái :))

20. Đọc không hiểu vaò bê mông lấy phần ko thằng khác cướp mất hở.
    Ví dụ bổ trợ mà lại đọc rồi cho rằng luật của fan rồi sủa đổng. Ăn cho lắm vào rồi phí cơm phí gạo. Cmt này khác nào vu khống suy diễn miệt thị admin đâu.
    Chắc close topic dc rồi đó smod chủ pic chắc cũng biết mình ngu rồi ;))
    Đúng là giống lừa ưa nặng

tungkute thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi