Thông báo Quản lý việc PK của các account đi mượn (không chính chủ)

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 1/11/14.

?

Bạn có đồng ý với vấn đề trên ?

Poll closed 8/11/14.
  1. Đồng ý, cho tụi nó khỏi mược acc đi PK phá anh em

78.6%
  2. Phản đối, cho PK thoải con gà mái đi.

21.6%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Lại nhớ thời ss4 hả anh. :D

binhgatesThông Lỗ Nhị đã thích.
  2. nhớ cái thời tắm mưa cởi ...quần :)) tuyên bố đóng cửa sever :"> ôi nhớ làm sao có mấy anh tuyên bố xong bị săn lại. Vui vui

BoyZone9x thích bài này.
  3. thích thì fan cho PK toàn SV cho nó máu xoắn đếch gì bố con thằng nào

4. Để nói về vấn đề này thì mình cũng nên đứng ở góc độ của các bên như người mượn acc, người cho mượn acc và cả những người họ chơi theo kiểu có thì chơi không có thì đừng chơi và cả về vấn đề của game nữa.

Bây giờ mình đứng về khía cạnh của thằng cho mượn acc :
    Vì lý do gì đó bạn không có nhiều thời gian dành cho việc chơi game, nhưng mà bạn lại muốn không cần phải bỏ thời gian ra để đầu tư cho nó mà bạn vẫn là hàng khủng, cách tốt nhất là bạn cho thằng ae của bạn chơi nó rảnh nó sẽ vào acc của bạn chơi và cày rs giúp bạn cày skill giúp bạn, nếu bây giờ ra luật phải là chính chủ mới được PK dc áp dụng thằng mượn acc mà nó ko nhận được lợi ích gì từ acc khủng của bạn thì nó cũng chẳng mặn mà gì mà làm những việc như cày kéo rs hay skill. việc này ảnh hưởng đến quyền lợi của bạn chắc chắn bạn sẽ không chịu nếu là tôi tôi cũng không đồng ý với luật phải là chính chủ mới được PK.

Đứng về phía thằng mượn acc :
    Cái giá để bạn trả cho công nó cày skill cày rs giúp bạn đó là, nó sẽ được cầm một acc khủng mà nó không phải bỏ ra nhiều công sức và tiền bạc nhưng vẫn có thể hơn người, hơn người ở đây mình muốn nói là gì có thể là : PK , bảo kê cho NV của nó cày skill hay cày leve rs mà không bị ai cản trở, nếu luật phải là chính chủ mới dc PK áp dụng tất sẽ ảnh hưởng đến quyền lợi của nó, sẽ gây khó khăn cho nó, hay là sẽ làm ảnh hưởng đên túi tiền của nó khi mà bây giờ nếu nó muốn chơi một cách thực sự thì nó sẽ phải đầu tư một cách thực sự, nếu là thằng đi mượn Acc chắc chắn nó sẽ phản đối, tôi mà đi mượn acc như vậy tôi cũng sẽ phản đối.

Đứng về phía thằng chơi có thì chơi, không có thì đừng chơi :
    Chắc bạn cũng đoán được là nó sẽ chọn phương án nào rồi, nó không chung đụng với ai hoặc không thích ai đó mượn acc của nó, hoặc thậm chí là nó không có bạn chơi chung, thì không bao giờ nó muốn để cho những thằng, bỏ ra thì ít hơn nó hay thậm chí là chẳng bỏ ra cái gì ( đi mượn ) mà lại vẫn có thể hơn nó như thế sẽ là bất công cho nó nó sẽ không bao giờ chịu, nó sẽ bảo là không phải của mình thì an phận đi.

Cái hay của chương trình là nằm ở việc bỏ phiếu bình chọn, nó nói lên tiếng nói của người chơi, Admin đưa ra sáng kiến và người chơi sẽ là người đưa ra quyết định cho sáng kiến đó mình thấy đó là một nét rất hay của gamethuvn.net ,nói tóm lại là mình thì sao cũng được mình không phản đối cũng không tán thành , mình là mình ủng hộ Admin chương trình có áp dụng thế nào mình cũng ủng hộ hết.

5.  
    Ham Học Hỏi thích bài này.
  6. ^:)^
    Thánh phán...haha^:)^^:)^^:)^

phucphuongHam Học Hỏi đã thích.
  7. ý kiến của bbanj rất chi tiết và theo tôi bạn phân tích rất hợp lý,và tôi đồng ý với trên 80 % số phiếu
    Đồng ý, cho tụi nó khỏi mược acc đi PK phá anh em

phucphuongHam Học Hỏi đã thích.
  8. Nói như bạn thì sever nào cũng có thể cắm chuột được à, khi mà không phải chính chủ người khác không PK dc chủ acc chỉ cần hủy IP là vào phòng nào cũng có thể cắm được sao :D.

9. Bác mà phát biểu đc câu này thì quá thường =))

10. 1 slot ủng hộ nhiệt tình !

11. giờ áp dụng chế độ này những ai cầy RS thuê chắc hết pk

12. vote vs i kien nay cua bac Fan :D

13. bác cứ làm thế này không còn bị pk và chửi do không chính chủ nữa. ủng hộ 1 vote

14. Bao giờ thực hiện ý tưởng này thế a fan!

15. chỉ sợ đến lúc áp dụng và bỏ cái khoản hạn chế pk số mạng thì các bạn lại không có bãi mà cày, chỉ có ở nonpk :)) lý do cực kỳ đơn giản acc top bây giờ đa số toàn ae bạn bè cầm, người có ip cũng có mà không có thì cũng nhiều => đa số toàn pk với nhau, giờ những người không có ip thì sẽ không vào, những người có ip thì lại buồn chán => tìm niềm vui khác :)) săn các con hàng đã bỏ phiếu làm mất mồi ngon pk =)) Game mà không có người pk thì vào games dễ sinh ra nhàm chán. Mà cái gì đã chán thì sẽ bỏ được.

PigGoldwasesvip đã thích.
  16. chuẩn đúng như lời đồn thổi .

17. ý của bạn lời đồn thổi ở đây là gì??? Mình chỉ nói suy nghĩ của mình, một mem theo đuổi Mu HN 10 năm nay :">

18. Cũng là một khía cạnh đúng. Tuy nhiên việc PK như hiện tại không mang tính chất giải trí nó mang đậm tính cá nhân thể hiện, phát ngôn không có văn hoá. Những vấn đề đó nẩy sinh bởi vấn để không chính chủ với vài cậu thanh niên ít việc nhiều thời gian online mượn ACC tạo nên. Vì vậy gây ra ức chế kéo theo ý thức game, sự tôn trọng cộng đồng game ngày càng đi xuống.

WhatAboutLovephucphuong đã thích.
  19. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

Nếu làm chính chủ thế này sao không làm chính chủ đồ của acc đấy nhỉ không cho ai mượn pk đc

20. a làm luôn cho nóng :D
    mấy thằng mượn acc xác định

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi