Thông báo Quản lý việc PK của các account đi mượn (không chính chủ)

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi fantasymc, 1/11/14.

?

Bạn có đồng ý với vấn đề trên ?

Poll closed 8/11/14.
  1. Đồng ý, cho tụi nó khỏi mược acc đi PK phá anh em

78.6%
  2. Phản đối, cho PK thoải con gà mái đi.

21.6%
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Đúng chuẩn men đấy bạn ạ. Muốn thể hiện bản lĩnh của mình thì phải dùng account của chính mình mới là bản lĩnh đàn ông.
    * X-men! Đàn ông đích thực :))

2. khi nào triển khai thế Fan. di san đồ toan bi ko chinh chu PK chán vãi

3. rất mong mốn dư định này sơm đc thực hiện

4. Acc của ai người chơi. Đi mượn thì chỉ cày thuê cày lv thôi
    Pk thì nghỉ đỡ thắc mắc

Long Nguyễn, Xboystungkute đã thích.
  5. anh fan nghĩ ra ý này rất hay. em bỏ 1 phiếu ủng hộ cho ý kiến này

6. Thế này nhờ anh em, bạn bè cày hộ (hoặc thuê cày) mà tự dưng thằng nào đó (chính chủ) nó ra PK hay cắn TM của mình nhưng mình không thể PK thì rõ ràng là gậy ức chế ngược lại rồi còn gì.

Cũng phải nói rõ rằng người chủ acc đó đưa anh em, bạn bè acc của mình thì tức là họ cũng "xác định" rõ ràng là có thiệt hại về chính mình nên họ không thể kêu ca này nọ được. Có kêu thì PM riêng cho nhau mà kêu.

Ví dụ rõ ràng nhất ở Guild BacNinh là tình trạng acc thì nhiều mà người chơi thì ít, khi PK phải alo cho nhau log 2, 3 acc khác nhau để cũng nhau chống địch, như vậy rõ ràng sẽ có nhiều người Không chính chủ. Ví dụ như tôi: Log 1 MG cắm chuột, log 1 TTD, log 1 DK để gồng máu và cuối cùng log cuti để PK (mà trong đó cuti không phải tôi cầm IP).

Không phải ai cũng có tiền mà mua acc top về mà "chính chủ" đâu, bị ăn hành bởi acc top thì nhất thiết phải cầm top mới PK lại được. Mấy em TTD hay TTX mà bị hành, không muốn PK thì ra chỗ khác cày cuốc, có phải arena chật hẹp đến mức thiếu chỗ cày đâu. Cứ thích bon chen bãi ngon bị ăn hành rồi lên đây kêu gào này nọ, bla bla bla.

PK trong Game là 1 niềm vui, admin đã hạn chế PK là 101 mạng rồi, nay lại còn "khoá" PK theo kiểu như này nữa thực sự là quá chán nản. Mong admin xem xét lại.

7. Kiểu này lập acc cùi đi bèm mấy acc khủng (KHÔNG CHÍNH CHỦ) ha ha ha

8. Fan mà cho chính chủ mới được pk thì mở lại 1/2 số phòng cho pk đi, vì nếu cứ phải có ip mới được pk thì số người mượn acc và vào acc sẽ giảm 95% :)) sẽ chẳng còn full sever, chính chủ pk thì chắc sợ tốn kém ;)) nên phòng pk mở ra nhiều cũng chẳng ảnh hưởng gì ai đâu.

9. Sao nhiểu người đồng ý vậy nhỉ . . . ^^

10. Người có sáng kiến này chắc đầu óc có vấn đề. Tôi nhiều tiền mua xe xịn, bạn bè hỏi mượn tôi cho mượn nếu xảy ra thì nó chịu trách nhiệm với tôi có gì mà phải cấm đoán......

11. up cho fan.cho chúng hết cầm acc người khách hống hách đi.

12. duyngoc111

duyngoc111 Guest

N
    nếu pk là 1 niền vui thì việc bạn đi pk người khác khi cầm acc đi mượn thì người ta đc vui k? Nếu như đc tin tưởng thì sẽ đc cầm ip như ông trường càm cuti đc a thành cho ip. Còn bạn nhìn lại xem, có ai tin tưởng đưa ip cho để cầm acc đi fem k?

Long Nguyễn thích bài này.
  13. Khi nào thì thực hiện vấn đề quản lí PK này vậy admin?
    Vào game thấy ae trong G và G liên minh ai cũng háo hức mong chờ quy định này. Mong là sớm đc thực hiện.

14. Bác Fan mở cái sự kiên này ra e rằng 1 số phần tử xưa nay thể hiện qua acc đi mượn sẽ ko đồng ý và chúng nó sẽ cảm thấy đắng lòng

15. Bạn nói có ý đúng. Lấy việc mượn acc khủng đi PK, bát nạt người khác là 1 niềm vui cho bản thân thì người đó quá ích kỉ, thậm chí là bỉ ổi.
    - Chúng ta ko nên lấy sự bực tức của người khác để làm niềm vui cho mình.

16. ủng hộ bác fan like

17. tình hình là có 52 phiếu cho phe mượn acc ;)) 52 anh hàng khủng mượn acc thể hiện pro chẩu tre =))
    Admin làm luôn va ngay cho nóng nhỉ không nên để mượn acc thể hiện anh ạ ;))

18. duyngoc111

duyngoc111 Guest

mong là Fan gấp rút thực hiện việc này ae đang nóng lòng chờ đợi lắm rồi :!!:!!:!!:!!:!!:!!:!!

19. bạn ko có time thì vẫn nhờ người khác cầy đc. cái này là cấm pk ko chính chủ chứ ko fai cấm cầy ko chính chủ nhé

20. bạn chơi char nào, để đến lúc phải có ip chính chủ mình còn tránh không lại bị bạn pk ;))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi