Góp ý Quá khó khăn cho người mới chơi!!!

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Vu Tuan Anh, 30/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Minh vẫn tạo ACC và NV bình thường mà.

2. Quang Trí

Quang Trí MrCuBap

theo mình thì bạn k nên cày MUHN, vì tất cả những người đã lên 2000 lần rs thì họ cũng như bạn bây giờ, trải qua rất nhiều khó khăn vất vả. nên họ mới đc như ngày hôm nay. bạn muốn nhàn, k phải vất thì bạn nên tìm mua cái acc hoặc nạp nhiều tiền vào thì sẽ k phải khổ.

3. Với 2m bạn đã có trong tay 1 acc 1k 3 max khỏi phải cày từ đầu. Sau khi mua acc bạn từ từ tìm hiểu sẽ dễ hơn bởi acc của bạn khỏe sẵn rồi, nhàn nhã rất nhiều.

4. Hi cảm ơn các bạn, thực sự mà nói mình chơi game gọi điện cho tổng đài rất nhiều, của FPT là đắt nhất, nhưng hỗ trợ full 24/24 luôn, còn VTC thì lại cho phép hỗ trợ sâu ( gặp trực tiếp kĩ thuật) nên làm quen với game mới rất nhanh
    Thực sự mà nói thì chưa bao h m nghĩ m sẽ chơi game "lậu"
    Nhưng chơi game chính hãng mà quyền lợi cũng không được đảm bảo, cái chính là giải trí lại ko = lậu thì tại sao lại không?
    Nghĩ thế nên mình rủ 2 người bạn nữa cùng chơi, mình và 1 ông anh nữa lập acc tạo nhân vật ngon lành, nhưng thằng em thì không tài nào tạo đc nhân vật
    Vào game pm xjn zen thấy đa số đều afk sale... Rồi mình bắt đầu đi cày, cày đc 1 ít $ đủ mua sách luyện kill move lên Lost 3 thì ... đi mỏi chân không có quái, trong thùng đồ lại hết zen... lại bắt đầu chạy bộ lên tận lost 7 ( mình thuê sét TH chưa lên pháp sư nên k đeo đc - đi bộ :)) )
    Quay sang ông em vẫn không tạo đc nhân vật nên ức chế quá mới ra viết bài viết này
    Khi mình vào mục mua bán trên trang chủ nhập slrs lớn hơn để tìm thì chỉ nhập đc tối đa là 999, mà nhập 999 rồi thì có đúng 1 acc là acc SM
    Còn khi mình click vào mục chợ trời ngoài diễn đàn thì không thấy có 1 topic nào ( diễn đàn thông báo khu vực trống - hay là do ID của m chưa đủ điểm để xem? )
    Tóm lại vấn để bây h mình chỉ hỏi thế này
    Khu vực chợ trời trên diễn đàn tại sao không vào đc
    Top RS trên trang chủ có chuẩn không, cập nhật theo ngày, theo tuần hay theo tháng?
    Poin VC là gì, Point dư là gì, tại sao slrs cao nhưng poit lại ít hơn, có những cách nào để tăng poin ngoài level và RS?
    Tại sao top tân thủ lại k có slrs, có sự kiện nào diễn ra hàng tháng cho tân thủ không? d

Mình thì lại ngược lại, khi nào tìm hiểu thật ki moi bo $ ra mua, vi co nhung cai khong dang phai bo $ ra mua^^

Last edited by a moderator: 30/7/14
  5. Bạn vào chợ trời vào đúng mục Hà Nội ko ? Bình Thường mình đăng nhập nick diễn đàn là thấy topic còn ko đăng nhập thì ko thấy.
    Bảng TOP luôn cập nhật
    Point VC là khi bạn kết hôn với 1 char khác giới, khi đối phương rs thì bạn sẽ hưởng đc số point theo quy định và ngược lại
    Point dư là point ko bao giờ mất đi, để có point dư bạn bạn phải luyện Master Skill sau đó đổi ra point dư hoặc rs 2k lần rồi relife
    RS nhiều nhưng ko đổi point dư thì ít hơn người đổi có point dư.
    Top tân thủ dành cho sự kiện tân thủ hằng tháng sẽ có sự kiện này khoảng 20 ngày nhưng lần nào cũng kéo ra 20>, top này chỉ thể hiên những cá nhân luyện Master skill nhiều nhất của sự kiện
    Hằng tháng có rất nhiều sự kiện, bạn có thể tìm hiểu thêm trên QLACC http://account.gamethuvn.net/links.asp phần sự kiện

:D

Vu Tuan Anh thích bài này.
  6. - Top rs . xep hạng theo ngày. rất chuẩn,
    - POin VC./ là 2 nv khác giới kết hôn vs nhau. ( Nam : Suol. DL. DK. QB . MG. Nữ : Ef Sum). ( vợ, chồng). khi rs 1 trong 2 ng đó rs . thi` ng còn lại sẽ nhận đc 30 poin vc. (số 30poin đó khi 2 nv rs dưới 300 thì phải. con` rs trên 300 . nhận dc 20 điểm poin vc)
    - POin dư : là poin do nhân vật tham gia sự kiện , cày skill đổi ra poin dư mà có. (Sự kiện : vd ngày 8-3. Amin cho phép 1 nv rs 1 lan` đc 10 điểm poin dư) . số poin này ko bao gio` bị mất. cho dù đôir chủng tộc hay làm gì chăng nũa. trừ việc đổi acc lấy đồ của ADMIN
    - Rs thấp. nhiều poin hơn Rs cao. vì rs thấp ng ta nhiều poin dư hơn ng rs cao.( những nhân vật trên 20k poin dư . đều đã tham gia ReLife. Relife là dành cho NV trên 2k lần và có 20k poin dư trở lên. RL xong. nhân vật đó bị trừ số lần RS. về con` 500 lần. côn 1500L bị tru` đc quy đổi cho nv 4k poin dư. và 400skill qy đổi thành 2k poin dư.
    vd: nv rs 2000L. 20k poin du.400skill. RL xong con` rs 500L. 26k poin dư. 0skill.
    - Top tân thủ. : la` Event p10. 1 tháng AMin mở của 1 lần. dành cho nv mới . chưa rs. chưa lên lv. đc mang theo ngọc., + zen. vào p10.
    vào p10. bạn có thể cày đồ (tien`).ví dụ : ngọc Socket. + zen. .. và cày nhân vật phụ. ( khi nv đạt 400lv. hết event. bạn đc thuởng 80 lânf rs)
    khi vào p10. bạn ko phải làm nv3. va` ko rs đc. :D

còn thiếu gì Ae bổ sung thêm nhé.

Vu Tuan Anh thích bài này.
  7. Vu Tuan Anh thích bài này.
  8. Bạn thắc mác hay khó khăn về zen cứ pm mình, k biết nhiều nhưng cũng đủ để giải đáp câu, zen k nhiều nhưng cũng săn sàng giúp cậu chuyển map, cộng điểm. Muhn k có tổng đài tư ván nhưng có nhưng member kì cựu sẵn sàng giúp cậu
    Chào mừng cậu đến vs MuHn :)

hoathantdVu Tuan Anh đã thích.
  9. rất nhiều ng sẵn sàng giúp bạn vì MUHN toàn ae gắn bó lâu lắm :D

10. nói như bạn là bạn không hề có chút hiểu biết gì cộng thêm cái lười

11. khó khăn mới vui đc

12. Nghe giống như trùng sinh trong VL nhỉ bạn^^

@ Rất nhiều bạn không đọc kỹ/không hiểu bài viết của mình rồi đã phán!
    Mình không phải là người mới chơi game MU này, mình chơi từ cái thời 2004, hơn 1 năm sau FPT mới có đc bản quyền game này!
    Cái cơ bản ở đây là sự khởi đầu rất # so với MU FPT mình chơi, vì thế mình mới lên diễn đàn hỏi, còn mẹo kiếm $, kiếm đồ ingame thì phải là người am hiểu game mới làm đc - trong khi mình đã biết tí gì về game đâu^^
    Cảm ơn tất cả mọi người, giờ thì mọi thứ đã dễ dàng hơn rất nhiều, có gì mình sẽ vào đây hỏi tiếp :D

Cho m xin cái tên nhân vật ^^
    Hỏi thêm nữa là để chat kênh chữ màu xanh ( Post ) thì làm thế nào, lv nhiu hay gia nhập cái gì mới chat đc
    Hiện tại mình nhặt đc 1 số cái thẻ nhưng không vất đi cũng không bán vào shop

13. Có 2 kiểu chat sever
    1 chữ xanh kiêu này k bạn gõ lẹnh
    /post noidung
    2 chat chữ trắng kiêu này bạn phải rs >150 lần tham gia vào gia tộc ( rs>150 lần bạn tìm đến 2 ông già ở vòi nước loren) sau khi tham gia đc gia tộc bạn gõ lêmh
    $ noidung
    Mình chơi CauAmNT
    Có gì bạn cứ pm sdt ở chữ ký của minh ấy

14. Thêm 1 câu hỏi nữa, mong ae trả lời giúp :)
    Ngọc là cái gì, làm sao để có, tác dụng của nó là gì?

15. Ngọc có nhiều loại.
    Ngọc Bleess ( ngọc ước nguyện ) dùng để tăng + cấp của món đò item , +1 2 3 4 5 6
    ngoc Suol ( ngọc tâm Linh) . dùng như ngọc bless. + 7 , 8 .9
    Chaos: dung làm nguyen liệu qay đồ là chủ yếu
    ngoc Sinh Mệnh : đập Op món đồ item
    ngoc thánh thể: dung GC đồ thần.
    ngoc ( đá hộ mệnh): GC dòng tím đồ 380.
    Ngọc sáng tạo : làm binh` phép qay đồ
    Ngọc ( đá Tạo hoá) : GC sức mạnh item
    bạn cày RS : thi` dùng Bleess . Suol. gửi vào baks . dung làm chi phí rs
    cách kiếm ngọc : bạn đi train . co nhin thấy đồ màu xanh ( đồ hoàn hảo ). thì gửi vào hồm đồ ảo. vào qản lý acc. quy đổi ra ngọc.,

đính chinh' thêm : chỉ có Bless. Suol . + chaos mới gửi đc vào banks.

16. lông chim cũng gửi đc nữa nhé

17. cai nay` minh` ko de y lam;. toan` phi sop long chim :D

18. tùy cái thôi
    có tính năng ko gửi đc

19. Cái mình thấy đúng nhất là ko có tổng đài trả lời trực tiếp. Nếu ko có tổng đài thì nên có SDT trả lời trực tiếp cho AE cũng hay lắm cái này bác Fan xem xét nhé :D
    còn vấn đề bạn cầy kéo thì vào sv chơi xin pt hoặc xin zen đều OK . AE trong MU khá là phóng khoáng ko kẹt chuyên cho zen đâu bạn

20. đúng là mới chơi khó thật

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi