Góp ý Quá khó khăn cho người mới chơi!!!

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Vu Tuan Anh, 30/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Không biết những ae chơi lâu năm thế nào, chứ tôi là người chơi mu fpt chuyển qua, thực sự rất là khó khăn để gia nhập game + thêm phần ức chế
    Thứ 1: không tạo được nhân vật - Báo lỗi không thể tạo... Ra ngoài web cũng không tạo được! ( máy tôi vẫn tạo được, nhưng máy 1 người bạn ngồi bên cạnh thì không tạo đc! )
    Thu 2: Không có số đt hỗ trợ khách hàng: Số ĐT của GM để lại chỉ nhắn tin, trong khi có bao nhiêu là vấn để cần hỏi, 1 cộng đồng game lớn thế mà không có nổi 1 số tổng đài chăm sóc khách hàng?
    Thứ 3: Giao diện web quá phức tạp, quá lằng nhằng
    Đăng ký mã ưu tiên thì yêu cầu 3 Bạc, acc mới tạo lâý đâu ra bạc? Nạp Bạc = cách nào??
    Tôp RS hiện tại là 2000, thế mà vào phần mua bán gõ thứ slrs chỉ đc 999 là hết cỡ, vậy không lẽ không thể mua đc 1 acc RS > 1k?
    Giả sử Tôi là 1 người mới chơi, tôi lập một nhân vật mới, gia nhập game, lò mò mãi cũng thuê đc ít đồ để mặc, caỳ 1 lúc cũng lên đc 150, nhưng đi nhận nv thì yêu cầu 1m zen??? Không làm nv thì lại không mặc đc đồ... có làm đc đi nữa khi cày đủ lv rs thì lâý đâu ra zen?
    Góp ý
    Phần ưu tiên khi tạo nhân vật mới sẽ tự động được kích hoạt khi tạo tài khoản/tạo nhân vật ( không phải đăng ký... ) Hoặc có thì phải rõ ràng, thứ tự...
    1 số game # khi chơi gói tân thủ có dạng như này. ĐK mới hoặc tạo mới từ ngày xx sẽ được XXX% EXP, $ in game...
    Lên lv X sẽ đc 1 gói X hỗ trợ đến 1 cấp độ Y nào đó
    Lên cấp Y sẽ đc gõi hỗ trợ Y đến cấp Z...
    P/S Đây chỉ là một vài ý kiến cá nhân của mình!

2. Phần góp ý của bạn thấy hợp vs game Kiếm Hiệp hơn .

3. lấy mã ưu tiên thông qua SMS..........và không có cái gì là miễn phí cả..bạn phải dầu tư...............về mua acc thì lên chợ của diễn đàn mua.....hoặc bạn cso thể cày lên 50rs ..lúc đó không hạn chế bank

Vu Tuan Anh thích bài này.
  4. Đúng là có hơi khó khăn 1 tý nhưng bạn chịu khó tìm hiểu 1 thời gian sẽ thấy những cái hay và có lợi cho bạn. MUHN có những cái riêng và cao cấp mà MU của FPT ko có (đây là lúc trước mem bên MU FPT đã nói thế), bạn mới làm quen nên chưa rõ được thôi.

Cái gì quá đơn giản sẽ làm cho con người lười suy nghĩ dẫn đến chậm phát triển ^^

Đúng là có hơi khó khăn 1 tý nhưng bạn chịu khó tìm hiểu 1 thời gian sẽ thấy những cái hay và có lợi cho bạn. MUHN có những cái riêng và cao cấp mà MU của FPT ko có (đây là lúc trước mem bên MU FPT đã nói thế), bạn mới làm quen nên chưa rõ được thôi

Last edited by a moderator: 30/7/14
    Vu Tuan Anh thích bài này.
  5. bạn vừa vào nên thế. cái gì cũng cần tìm hiểu kĩ, ko biết có thể hỏi ae khác
    mình thấy bạn tìm hiểu chưa kĩ đã thắc mắc rồi

bạn thiếu zen bạn có thể xin các game thủ khác. chắc ko khó khăn đâu

Last edited by a moderator: 30/7/14
  6. có phần lấy tn qua sms
    mua acc có thể lên chợ acc hoặc chợ trời
    Zen làm nv thỳ có thể xin vì 1m chả đáng bao nhiêu

7. Mình chơi từ hồi nghe bài kiếp đỏ đen rồi nghỉ vì học hành, mình mới quay lại năm ngoái cũng rất khó khăn, phải đi nhặt những đống zen mấy nghìn ở davias, rồi dần dần biết đi nhặt đồ e... Bạn cứ chăm chị và tìm hiểu sẽ thấy nhiều cái hay của Mu Hà Nội.

8. Vạn sự khởi đầu NAN.
    - về vấn đề Zen. : nạp tạm cái thẻ 20k. mua 200m zen. trên chợ ảo dùng tạm
    - Sms : lấy mã ut . khi acc chưa có bạc.
    - Mua acc RS 2k lần. bởi vì chưa ai bán nên ko có ( tren chợ ảo. phần mua Acout )
    - Mời bạn qa phần chợ trơì của 4rooom. bạn sẽ thấy hàng hoá đa dạng và tấp nập hơn.

CHỐT: Mem Mới . có bạn chơi MU lâu năm/. sẽ giúp bạn rất nhiều . nhiều hơn cả 1 tổng đài CSKH

saivado1 thích bài này.
  9. Mình mới vào chơi trước bạn 2 năm thôi, lúc đầu cũng lụm từng cắc 1, làm nv cũng phải đắn đo, lúc đó còn chưa biết là tân thủ đỏ pt được 300% đâu. Vì thế bạn mới chơi nên xin pt, bạn có 2000 bạc khoá nên thuê hết đi (kiếm món đồ có khả năng tránh đòn 10%). Sang davias xem mấy thằng đang đánh kiếm ex ở đó thi thoảng rớt chạy ra lụm của nó (vì nó cắm rất nnhiề acc ở nhiều server) nên nó không để ý hết được.
    Còn nạp bạc bạn có thể nạp bằng thẻ điện thoại, bạn vào phần nạp thẻ sẽ rõ hơn, từ từ bạn sẽ thấy thích chứ mới chơi đúng là hơi khó chiju thiệt.

10. ý kiến của tp có khi lên ss8 sẽ đc áp dụng phần nào( hy vọng thế )( thích nhất là cái phần gói quà ^^ )

11. Bạn đúng là người mới chơi MUHN, hãy chơi thêm đi rùi sẽ hiểu lý do làm sao MUHN chúng tôi vẫn tồn tại còn MuFPT thì không. :))

hoathantd thích bài này.
  12. Vạn sự khởi đầu nan mà :D cố gắng tìm hiểu khó khăn ban đầu rồi từ từ sẽ thích thú với nó :D tớ cũng như cậu mới chơi đc 1 2 hôm chán lắm và bây giờ bỏ lên bỏ xuống có bỏ đc đâu khó khăn gì thì nhờ mng giúp đỡ nếu. Tôi sẵn lòng giúp đỡ cậu cần cứ pm Fb cho tôi nhé
    https://www.facebook.com/nguyen18111990

13. mới chơi nên chưa hiểu hết thôi, mọi thứ đơn giản mà, bạn có thể thắc mắc tại đấy,ae sẽ vào giả thích cho bạn

14. [Vip] BoyCongTu

[Vip] BoyCongTu Lãnh Đạo Trận Chiến

cậu muốn tìm acc tốp rs cao hơn 1k lần thì qua box chợ trời tìm hiểu có nhiều hàng cho cậu chọn lắm :D
    tất cả mọi giao dịch mua bán đổi chác gì đều có hết :D

15. Mà hình như bạn nhầm mua đc 150 lần rs thôi k phải 999 đâu

16. Bạn có thể nạp bạc bằng tất cả loại thẻ dt trên thị trường hiện nay nhé!

17. [Vip] BoyCongTu

khuyên cậu ấy đi mua acc rs cao cho nhanh mà giờ cũng rẻ
    cày từ đầu thì lâu lắm bạn ah

18. Thấy cậu ấy bảo là slrs 999 mà cậu chứ acc rs 1k giờ rẻ như bèo ấy :))

19. [Vip] BoyCongTu

cậu ấy mới sang nên nhiều cái chưa hiểu hết. mình nghĩ cậu ấy đang muốn cày hàng rs cao thì mới định mua như vậy
    nên bảo cậu ấy qua chợ trời tìm hiểu hihi

20. Kiến Vàng

Kiến Vàng Chiến Binh

Mu đa phần là người chơi thâm niên,chứ nói giờ lần đầu tiếp xúc với Mu thì hiếm lắm

21. [Vip] BoyCongTu

có nghĩa là lần đầu tiếp xúc với MUHN SS6 ý cậu ah

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi