Quá khứ của gió

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi TheBreaker, 17/7/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tâm đắc nhất của mình . Enjoy ~
    + Tôi khắc lên đây ba dòng thơ lạnh:
    + Suốt cuộc đời đau khổ và cô đơn
    + Miệng tuy cười nhưng tâm hồn rơi lệ
    + Người tôi hận cũng là người tôi yêu .

Cái gì vừa thoáng qua ? Là gió . Cũng như em- người con gái có thể đi qua hàng ngàn người mà ko hề nhớ đến một ai.
    Gió lại vừa thoáng qua- ko lâu nhưng cũng đủ làm người ta nhớ.
    Tôi yêu em: Một cơn gió nhỏ. Yêu đến mức quên mất rằng : Gió vốn rất vô tình ! Và gió cũng chẳng của riêng ai ...
    Tuy vẫn biết mà cố làm như ko: Tôi muốn gió là của riêng mình, tôi làm đủ mọi cách để giữ cho bằng được cơn gió ấy kề bên. Đóng cửa sổ lại ... cơn gió vẫn bay đi . Cố túm lại ... ngã ... chảy máu ... khóc - nhưng ko phải vì ngã mà vì cơn gió đã bay đi .
    Từ lúc ấy ,hững hờ với tất cả những cơn gió khác, tôi dường như trở thành ...
    Thêm một cơn gió khác ,đi qua rất nhiều người ... Và ko hề nhớ một ai ...

+ Lúc trước tưởng khóc là buồn, bây giờ mới phát hiện ra : Buồn nhất là khi ko thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo , vô hồn .
    + Lúc trước tưởng cười là hạnh phúc , bây giờ nghĩ lại : Có những giọt nước mắt còn hạnh phúc hơn nụ cười .
    + Lúc trước tưởng cô đơn ở đâu xa lắm -chỉ có ở những nơi vắng người. Đến bây giờ mới hiểu : Lúc bên nhau, mọi điều thật mỏng manh mà sao cảm giác cô đơn cứ gần gũi thế ?!
    + Một điều nữa : Lúc trước tưởng yêu là tất cả, là mọi thứ . Sau này mới hay : Sau yêu còn có CHIA TAY .

CHỉ muốn :
    Dành 1 phút để mong
    Dành 1 giờ để nhớ
    Dành 1 tháng để chờ
    Dành 1 năm để đợi
    Dành cả đời để yêu 1 người .
    Dù cho :
    Trăng tròn rồi khuyết
    Tuyết lạnh rồi tan
    Hoa nở rồi tàn
    Yêu rồi li biệt .

Một con người vốn ko thể đi tiếp mà vẫn cứ đi để cho lòng này rướm máu.
    ... Phải đi để biết phía sau hạnh phúc chỉ còn là nỗi đau ...
    ... Phải đi để biết phía sau nụ cười là ngập tràn nước mắt ...
    ... Phải đi để biết phía sau sự hiện diện của một người là sự ra đi ...
    ... Phải đi để biết phía sau lời yêu là lời chúc phúc người ở lại ...
    ... Phải đi để biết phía sau lòng người còn có thể bạc bẽo đến đâu ...
    ... Cũng như phải đi để biết trong tình yêu còn có những người luôn ko ngừng chờ đợi .
    Nhưng ko phải chờ đợi đến ngày ai đó có thể yêu họ, mà chỉ đơn giản là chờ đến ngày họ lại có thể yêu một ai đó ...

Mỗi con người khi ra đời đều cất lên tiếng khóc . Tiếng khóc báo hiệu 1 sự sống mới và 1 thiên thần bé nhỏ chào đời .
    Trước đây tôi là 1 người hay khóc .Khi đó, nước mắt sẽ giúp tôi quên đi nỗi buồn , có thể thật thà bày tỏ cảm xúc của mình. Nhưng chính nước mắt khiến tôi trở nên yếu đuối trong con mắt mọi người. Sự nhạy cảm khiến tôi trở nên kì quặc .
    Những giọt nước mắt đã rơi ,thế là quá đủ ! Tôi thấy mình thật bất lực và ngu ngốc trước số phận .Tôi thấy hận chính bản thân mình : Những việc tôi làm sẽ chỉ làm những giọt nước mắt thêm tổn thương .
    Sau đó, tôi trở thành 1 người hoàn toàn khác- cũng chính vào cái ngày em rời xa tôi .
    Nước mắt chỉ còn là máu khiến cho con tim chỉ sống lại trong những ngày giá rét .
    Yes, no more !

Ai cũng có quyền được khóc . Nhưng hãy dành những giọt nước mắt đó cho những người bạn yêu thương và họ cũng yêu thương bạn thực sự !

Mưa, thật buồn. Sao mưa hoài chẳng dứt vậy ? Mà cũng chẳng sao, ko mưa, tôi vẫn vậy thôi .
    Mà sao trùng hợp vậy ? Từ lần tôi và em -định mệnh kéo tay đôi ta trên con đường vốn dành cho tất cả, nhưng lại chẳng của riêng ai - Con đường Tình Yêu . Từng bước một , còn bỡ ngỡ nhiều nhưng tôi và em ko ngừng nghỉ một giây nào : Cho tới Hạnh Phúc ...
    Em có tất cả , và tôi ... chẳng có gì . Em - người con gái tuyệt vời nhất . Cũng là em - người làm tôi nhận ra những mộng ảo là quá tầm với . Và em - người con gái nỡ đặt dấu chấm hết cho tất cả với tôi - bằng cách bên người khác .
    Tôi có nên hận em ko ???
    Ko hề . Chẳng phải em đã cho tôi rất nhiều sao ? Một giấc mơ đẹp nhất lại trở thành vết dao cứa sâu vào tim tôi . Chẳng tốt sao ? Ngày mai , tôi sẽ ko mủi lòng trước một người khác - giống em . Dù sao . Cám ơn em !
    Chúc em hạnh phúc ! Dù cho đó có là những mối tình tàu nhanh đi chăng nữa, mong em có được những trải nghiệm ngọt ngào . Tạm biệt em , lần cuối .

Mưa , thật buồn . Chẳng dứt cũng ko sao , tôi vẫn tiếp tục sống.
    Dù cho điều đó đúng ... hay sai ...

+ Một phút giây tưởng như là mãi mãi
    + Hai thể xác hòa quyện chung tâm hồn
    + Một nhịp đập con tim ko chệch bánh
    + Hai đôi mắt lặng lẽ ngắm nhìn nhau
    + Một nụ hôn nghẹn ngào vào phút cuối
    + Hai người biết đã đến giờ chia tay .

2. sưu tầm những bài này ở đâu mà hay thế nhỉ ;)

3. byllithekid

byllithekid Guest

Ôi toàn bài hay =P~

4. ôi bài này của tớ đăng ở blog.vn :((

5. byllithekid

byllithekid Guest

Kaka.Mày Đăng ở đấy thì kệ mày :))

6. Hay quá bạn ơi
    nhưng tớ ghét câu này
    " Dù cho đó có là những mối tình tàu nhanh đi chăng nữa, mong em có được những trải nghiệm ngọt ngào "

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi