Phiền mod đăng nhờ ở đây nhờ Ae pro tư vấn.

Thảo luận trong 'Tin học' bắt đầu bởi kelangdu9z, 4/1/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. saivado1

saivado1 SuperMan

@kelangdu9z: Bạn thử đem qua tiệm sửa máy vi tính chuyên nghiệp khác xem.
    Cũng có khả năng máy bạn đã bị nhiễm virus, lỗi Win => Bạn cài lại Win xem sao.
    Trình duyệt Web trên điện thoại được thiết kế lược bớt/gộp/nén các giao diện không cần thiết/ít dùng để phù hợp với màn hình nhỏ gọn của điện thoại.
    Tuy nhiên bạn vẫn có thể chuyển chế độ xem như PC trên điện thoại bằng cách:
    Gõ vào biểu được 3 chấm trên màn hình cảm ứng điện thoại của trình duyệt => xuất hiện list lựa chọn => Bạn tick chọn mục "Yêu cầu trang web cho..." => màn hình trên điện thoại sẽ có giao diện như PC => Bạn sẽ thấy các Box bị ẩn trên điện thoại: Vui chơi có thưởng...
    Nhưng phải chấp nhận chữ bị co lại sẽ rất là bé bạn nhé!

2. E hiểu rồi. Để chế độ này nó chỉ hiện lên đủ để mình nhìn xong lại ẩn, chứ không kịp ấn.

3. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

1. Kiểm tra điện, thật ổn định, dây cắm chắc chắn, lúc đang chạy sút nhẹ vào case cả trước cả sau 1 cái xem nó có tự ngắt ko
    2. Không vào win, bật máy rồi ấn Delete (hoặc del) hoặc F2 hoặc F12 để vào bios, vào chỗ nào có kiểm tra hiển thị nhiệt độ đó, để im đấy, ngồi nhìn, mấy con số quạt + nhiệt độ nhảy vui mắt, đợi xem 1-2 tiếng xem nó có tự tắt hay không?
    bạn kt cả 2 cái này, rồi báo lại nha!

kelangdu9z thích bài này.
  4. Oke thank sếp. Tối về e ngồi test.

5. [​IMG]
    ẢNh e đang test đây. Sáng nay ngủ dạy e bật máy lên vào google . Kích vào cái game wéd vớ vẩn để test thì tối 7h về vẫn thấy game nó chạy. Ko vấn đề gì. Nhưng e vào ol diễn đàn một chút thì nó lại Tự rs. Xong một Lúc lại rs tiếp ạ.

6. thisibuon73

thisibuon73 Sếp trungviet2k bảo phải đặt title :(

vậy bạn kiểm tra check bad ổ cứng đi nhá, sau đó check ram/

7. Ổ cứng em nghĩ ko vấn đề gì vì e mới mua 7 ngày. Máy vẫn chưa rs nhé bác. Từ Lúc e post ảnh. Test ram ntn bác

8. https://uphinhnhanh.com/image/Kvw
    E kiểm tra ổ cứng trong cửa sổ lệnh cmd nó test báo oke. Good 100% .

E đã test ram bằng lệnh gì gì ý e lên mạng tìm. Sau khi scan xong thì nó hiện dòng status tiếng anh đại khái tra trên mạng là oke hết . Ko có vấn đề gì.
    Bác @thisibuon73 vào xem tiếp dùm em với.

Last edited by a moderator: 7/1/17
  9. Ram mà lỗi thì dump xanh lè mà hình chứ chưa thấy bị reset bao giờ. Bạn nên nghĩ đến con nguồn, có thể nó bị sụt áp. Kiếm cái đồng hồ điện, cho máy chạy, dây đen là âm, đỏ là dương 5v, cam là dương 3.3v, vàng là 12v. Nếu điện áp sai lệch 0.3v thì vẫn chấp nhận đc, thấp hơn điện áp quy định quá 0.3v coi như sụt áp. Nếu không biết đo bạn tìm nguồn khác thay thế thử để kiểm tra nguyên nhân.

10. MasterPie

MasterPie 《♡Siêu☆Cấp♡》 Người Kiểm Duyệt

Nó bị thế này anh ạ:

saivado1 thích bài này.
  11. Mình ko hiểu. Cứ làm theoo mình bảo xem sao

12. saivado1

saivado1 SuperMan

MasterPie thích bài này.
  13. mình cũng dính 1 lần như vậy.máy thằng em kêu tự động sập nguồn liên tục
    mình tháo case đem về cắm mu thông 2 ngày không vấn đề gì.đem về nhà nó lại bị
    và tìm mãi thì ra cái nguyên nhân ở dây nguồn.thay phát hết luôn.chúc bạn may mắn =))

14. E đã dây nguồn rồi ạ. Chập chườn lắm. Lúc thì rs Liên tục. Lúc cả ngày ko sao. Haizzz.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi