8 về game Phân tích giá trị acc 1k7 và acc 2k cho ae mới chơi

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi khanhlykrb, 16/7/18.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Tiếp tục phân tích Phần 2 cho ae mới chơi game hoặc các pro nhặt rác thấy rõ giá trị của acc và nên mua acc như thế nào và giá ra sao. so với acc rs 17k giá 29k bạc ( 2m2) và acc rs 2k giá 47k bạc (3m5)
    Và cũng xin lỗi ban quản trị về bài hôm qua có dùng từ thô tục. và cũng xl có đụng chạm đến 1 vài ae ở bài hôm qua
    .
    1/ acc rs 1k7 Ko ai bắc buộc phải rs 12 lần trên 1 ngày. nếu bạn muốn tăng lợi tức thì hãy rs 3-4 lần/1 ngày ( Việc này chả cần buf 35% hay là tm gì ở đây hết. bạn treo 1 nick thừa sức 1 ngày rs online 3-4 lần) => ko có khái niệm cày rs ở đây.
    2/ Nhặt rác thông thường 1 ngày rs 1 lần => 1 năm sau acc đó lên 2k => từ giá trị acc là 29k => 47k trừ đi chi phí 300 lần rs =12k => còn lãi 6k trong thời gian cắm 300 ngày ( nếu bạn có thời gian rỗi hoặc muốn kiếm thêm thì ngày đua top rs bạn có thể rs free thêm bèo lắm cũng đc 12 lần. 300 ngày kia mình tính là 8 ngày rs free thôi là 12*8*40 =4k bạc. 6k PD đấy tính đơn giản là mua zen =10 tỷ => 1k2 bạc => tổng bạn lãi là 1k2+4k+6k = 11k4 vậy mình tạm tính là trong vòng 250 ngày bạn kiếm được thêm 11k bạc. hoặc 300 ngày lãi 7k bạc
    - Acc rs 2k. 300 ngày rs =300 lần rs = 3k pont dư =1k5 bạc. sau 2 lần PHTS thì mới có được >5k. và giá trị pont dư tăng lên 1. => lãi được 12k5 bạc.
    - Về vấn đề acc 2k có thể gia trì free =PO với giá 1 lần đập =600PO ( thời gian cắm 300 ngày = 7k bạc ) và chắc gì đã có người thuê bạn chạy gia trì. chưa nói nếu bạn chỉ dùng PO để chạy gia trì ko mà ko chạy lv để gia trì thì 100 điểm bạn xác định phải treo acc 40 ngày mới có thể đủ điểm gia trì 100 điểm nhé. => không ai thuê bạn chạy gia trì kiểu này cả. trừ khi bạn tự lấy đồ của bạn ra gia trì thì còn chấp nhận. Nhưng bù lại bạn phải tốn thời gian chết vốn. ví dụ gia trì 1 cây KR 2 từ 13 lên 15 mất tầm 200 điểm giá cây KR2 +13 =8k => gia trì xong bán 11k lãi được 3k nhưng chết vốn 8k bạc trong vòng 80 ngày => theo giá lãi xuất cắm fan thì 0.4%/1 ngày => 8k bạc lãi xuất mỗi ngày bạn trả là 32 bạc => 80 ngày = 2k5 => đập búa kiểu này ko lãi. còn bạn bảo là sẽ chạy thêm lv để đập búa cho nhanh thì xin lỗi bạn rằng lúc bạn chạy đua rs 1 ngày chơi chơi (rs online) lấy 24 lần rs = 1k bạc so với hục mặt vào để chạy 50 lần đập búa thì cái nào khỏe cái nào vất vã tự tính toán nhé. => acc 2k trong vòng 300 ngày kiếm được 1k5 và nếu cắm 500 ngày thì sẽ kiếm được 14k bạc ( sau 2 lần PHTS )
    .
    - Vậy cùng 100k bạc ban đầu bạn mua được 2 acc rs 2k hoặc 3 acc rs 1k7 =>
    + Trong thời gian 300 ngày bạn bỏ ra 100k bạc cày acc 2k ngoài tiền lãi từ rác thì bạn kiếm thêm được 3k bạc
    + Chỉ với thời gian 250 ngày. bạn bỏ ra 100k bạc cày acc 1k7 sẽ kiếm được 33k bạc. hoặc 300 ngày kiếm được 21k bạc.
    ======>>>>> AE có thể thấy cái nào lợi, và lợi bao nhiêu thì có thể thấy rồi đấy
    P/s: Jack xin lỗi 1 vài ae trước vì khi viết bài này sẽ ảnh hưởng rất nhiều ae đang ôm acc 2k nhưng jack cũng muốn cho ae mới chơi có cái lựa chọn sao cho đúng

quynhmnlsBợm. đã thích.
  2. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Chà, đúng nhưng chưa đủ.
    Căi quan trọng nhất ở đây là acc 2k sau 1 năm nữa nó thêm ~400 rs tương đương 4000 point dư.
    Còn phân tích về acc 2k thì nó có nhiều lợi thế lắm nhưng cậu chưa kể hết thôi.
    Nói chung tuỳ từng cách nghĩ của từng anh em sẽ khác nhau.
    Bây giờ mình mang 1 elf 2k đi ks elf 1k7 chắc chắn elf 1k7 thiệt ở phần zen thu hoach, vì đơn giản acc 2k mất 6 bạc 1 ngày rs nên số zen kiếm dc ít hay nhiều đều lợi hơn acc chưa 2k rs mất 46b.
    Hơn nữa acc 2k ngày rs 1 lần có dis mạng hay reconect rất thoải mái và tiện quản lý. Acc chưa rs 2k tiết kiệm băng cách rs 3 ngày 1 lần lúc rcn là cũng vỡ mồm vì dií luôn nếu sau 24h ko rs.
    Nói gì thì nói nắm trong tay dàn acc 2k là 1 lợi thế quá lớn, cho dù muốn có phúc duyên cày master 1 tuần 3 lần rs thường 26 bạc cũng kiếm dc phúc duyên như acc chưa rs 2k.

Mọi sự so sánh đều khập khiễng, tuỳ cách chơi mỗi người và túi tiền để lựa chọn acc khác nhau.

Cũng cơ nhiều a e hỏi mình bảo sao acc cày zen cave mà cũng phải sắm đồ full, cánh 3,5 hay sw 15 cho tốn kém ra cứ luck zen mà chơi cho tiết kiệm. Tuy nhiên mình lại ko nghĩ vậy :)), đó cái quan điểm khác nhau sẽ dẫn tới hành động khác nhau :))

3. nó tính cua trong lỗ mà bác
    mấy thằng bảo thủ thì k bao giờ khấm khá đc

4. 2k ăn với chơi lại được point dư .rành cho ae vừa làm tối về rảnh chơi . mua acc kia chỉ ăn với cắm đầu vào cày có mà chết.

5. tocbacvjp

tocbacvjp Gà Vô Đối

Thế éo nào mà có ý nghĩ giống nhau vãi :)). Nhưng theo kinh tế học thì xúc 2 acc 1k7 hơn hẳn 1 acc 2K =))

6. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Cũng có thể do quan điểm và góc nhìn của bạn ấy khác thôi, mình chẳng đánh giá ai cả vì tôn trọng quan điểm riêng của anh em.

meomeo, Bợm.khanhlykrb đã thích.
  7. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Nếu nói về kinh tế học khi cày thì lại càng ko nên xúc xích acc 1k7 mà thay vào đó xúc acc rs 800-1k , lúc đó thì lại có phép tính đối nghịch khi 2 acc 800 hơn acc 1k7.

Thế mới bảo mọi sự so sánh đều khập khiễng, nó sẽ thích hợp với tuỳ từng người mà ông .

Cẩn thận @Bợm. câu nó vào đớp giờ đó =)) aloalo

8. " Bây giờ mình mang 1 elf 2k đi ks elf 1k7 chắc chắn elf 1k7 thiệt ở phần zen thu hoach, vì đơn giản acc 2k mất 6 bạc 1 ngày rs nên số zen kiếm dc ít hay nhiều đều lợi hơn acc chưa 2k rs mất 46b."
    Vấn đề này thì jack đã tính 300 lần rs =300 x40 =12k bạc rồi mà? nên cứ rs mỗi ngày thoải mái con gà trống thôi. 1 lần rs tốn thêm 6 bạc rs onlin thì cả 2 acc như nhau nên ko tính vào.
    Giải quyết được vấn đề này thì 1k7 cũng như 2k rồi. hè hè

Em Về ĐiBợm. đã thích.
  9. về acc 800-1k thì ko nên bởi vì sao ?
    từ 1k rs lên 2k rs cần 1000 x40 =40k bạc => lỗ chứ ko lãi

Pollo, Em Về ĐiBợm. đã thích.
  10. acc 2k mỗi ngày rs 1 lần. acc 1k7 mỗi ngày cũng rs 1 lần. thì cày gì ở đây hả ae :)

Bợm. thích bài này.

11. Có những người thì cứ mải miết bỏ thời gian đi nhặt ve chai 2 bên đường, mà quên mất phía trước họ còn nhiều thứ đáng quý hơn =))
    Đấy là cái tư tưởng của bọn tính chi li vài xu từng hào. Anh không quan tâm ;;) Quan tâm là xem Tỉn đang nâng bi ai, đối tượng nào thôi. Mưa bão nằm yên mà thấy bi giựt giựt biết ngay Tỉn đang nậng =))
    Vấn đề này a không quan tâm :D cho các bạn khác bàn luận ;;) thú vui giờ cứ ngồi xem Tỉn nâng bi ai rồi cười thầm thôi >:)

Powerlifter, ketDLEm Về Đi đã thích.
  12. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Khi cày thì ko quan trọng nó rs bao nhiêu đâu bạn, quan trọng nó ks dc ko và kiếm dc bao nhiêu thôi.
    Còn với mình thì acc rs 800 vẫn ks tốt acc rs 2k.
    Quan điểm chơi của mình đứng trên góc độ cày kéo thì:
    1. Mua acc thấp hẳn
    2. Mua acc cao hẳn

Những acc lấp lửng ko mua vì nó dở ông dở thằng lắm.

Bianconeri, PolloBợm. đã thích.
  13. uh vấn đề jack phân tích ở đây cho ae thấy cùng 1 số tiền bỏ ra sau thời gian 250-300 ngày cắm rác thì cái nào lợi cái nào hại thôi mà. còn nếu tính chi tiết hơn về rác nhặt được mỗi ngày nữa thì chưa chắc cùng 1 số vốn bỏ ra mua acc 2k về cày so với mua acc 500-1k thì cái nào lãi hơn cái nào.

Em Về Đi thích bài này.
  14. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

So sánh kiểu này ko dc đâu Jack
    Vì sao ví dụ:
    - acc 2k tiêu tốn 6 bạc rs 1 ngày thu về 200m zen.
    - acc 1k7 tiêu tốn 46 bạc rs 1 ngày thu về 200m zen.
    2 cái này hoàn toàn khác nhau về điểm lợi trong khi:
    - acc 2k rs được thêm point dư
    - acc 1k7 rs ko dc thêm point dư
    Sau 1 năm acc 2k thêm hơn 4k dư trong khi acc 1k7 chỉ thêm lần rs để lên dc 2k.
    Vậy đã thấy acc 2k nó lợi hơn rồi.

Tuy nhiên về chi phí ko tính đơn giản là số tiền bỏ ra cao hơn hay thấp hơn vì cap hơn tại sao a e đã rõ rồi, acc 2k giá cao hơn thì nó đã đánh đổi lại sau 1 năm được >4k dư và sự tiện lợi nó mang lại rồi.
    Acc rs 1k7 ít tiền hơn nhưng đổi lại tiền rs và công cày kéo quản lý mệt hơn.

Anh em phân tích đứng trên quan điểm mỗi người thôi nên cũng mong các a e khác comment tính chất xây dựng cho game vui vẻ.

Ahihi

15. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Tiên sư Bợm câu =)) có mỗi câu nâng bi à có câu nào mới hơn ko, óc ngắn vẫn ko bỏ được cái thói nhai đi nhai lại =))

Bợm. thích bài này.
  16. Thằng éo nào cũng khôn như này Fan chắc ăn muối vừng cả tháng nhỉ ;;)
    Đạt, Sơn, Hùng, Thắng, Hải ... thằng nào là em Rể cu Tỉn nhỉ =)) Khoanh vùng từ Cao Thắng đến Loongtoong có mấy thằng này mới cưới vợ nhà quê 1 2 năm gần đây =))
    9x trở về =))

PolloEm Về Đi đã thích.
  17. Em Về Đi

Em Về Đi tindt

Vcc thôi khoanh vùng thì sợ rồi, 13/8 xuống Hạ Long chói team building với công ty đấy có tiếp chiêu ko =))

Bợm. thích bài này.
  18. Thích 1 vs 1 gọi cả Cty xuống làm éo gì, xoắn hả =)) ch sdt là khoanh dc vùng thôi =)) mà là SDT viettel nhé =)) chết cười

Em Về Đi thích bài này.
  19. Jack tính ở đây cùng số tiền 47k bạc nhé
    acc rs 2k mua về mất 47k bạc => mỗi ngày mất 6 bạc để rs. và nhận được 200m zen
    acc rs 1k7 mua về giá 29k bạc + 12k bạc cho 300 lần rs là 31k bạc để lên được 2k => mỗi ngày mất 6 bạc để rs và nhận 200m zen
    Sau 1 năm acc 2k lên được 3k6 dư = 1k8 bạc => muốn ăn giá trị pont dư >25k phải cắm qua 2 đợt PHTS mất hơn 1 năm.
    sau 250-300 ngày acc 1k7 lên được 2k bán được 47k bạc => trừ đi 12k bạc rs + 29k bạc mua acc => còn lãi 6k bạc ( chưa tính đến PD hoặc khi rao bán acc 2k + 23k dư và acc 2k +20k dư +6k PD thì acc nào bán dễ hơn với giá 3m5 )

Bợm.Em Về Đi đã thích.
  20. Mình nghĩ là thích thì mua chơi , 2 là tự cầy chơi , ai mà lấy MUHN để làm cv chính thì giỏi đây :)) , cuối tháng bán zen bạc , mua đồ , cắm 1 năm xong mẹ con máy tính cũng bằng nhau

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi