8 về game Phản hồi một số thông tin từ phía BQT về Event vũ khí siêu socket Tết

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi saivado1, 9/2/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. saivado1

saivado1 SuperMan

Qua Sự kiện Tết Đinh Dậu 2017, cùng topic Đăng ký tham gia phiên đấu giá 7 vũ khí siêu socket và những phản hồi của thành viên về sự kiện đấu giá vũ khí siêu socket theo chủng tộc; kết quả đã có và BQT cũng đã trao cho thành viên nhưng một số thành viên phản hồi về cuộc đấu giá này.
    Do vậy trước hết tôi thay mặt toàn thể BQT gửi tới tất cả các thành viên trong cộng đồng GamethuVN đã có những phản hồi từ tích cực đến chưa hiểu, không hiểu quy định về sự kiện này mà có những phản ứng thiếu bình tĩnh, nóng vội do không tìm hiểu hay không đọc kỹ. Nhưng dù phản hồi thế nào đi nữa cũng cám ơn các bạn đã có ý kiến.
    Kết quả của sự kiện căn cứ như đã thông báo:
    Cùng những thống kê đơn đăng ký hợp lệ qua 2 bước: Đăng ký công khai trên diễn đàn SMS từ số đăng ký account của những nhân vật tham gia đăng ký (tức phải tiến hành song song cùng lúc).
    Tôi đã có thống kê kết quả:

Như vậy, có 7 thành viên đăng ký đúng đơn, đúng quy định đã chiến thắng:
    @141191 chiến thắng với chủng tộc DK chiếc Thiên Phong Kiếm
    @melodyzegan chiến thắng với chủng tộc DL chiếc Quyền Trượng Sấm Sét và chủng tộc Elf chiếc Nỏ Quỷ
    @YeuVoNgo chiến thắng với chủng tộc MG chiếc Mệnh Kiếm.
    @thanhdong2017 chiến thắng với chủng tộc RF Vuốt Huyết Long
    @Judas chiến thắng với chủng tộc Soul chiếc Gậy Huyền Quang
    @zzthien_thanz chiến thắng với chủng tộc Sum chiếc Gậy Triệu Thần

Với @melodyzegan bạn có phản hồi về việc bị xoá bài không nhận được chiếc Nỏ Quỷ tại topic Đăng ký tham gia phiên đấu giá 7 vũ khí siêu socket, nên phần tạm công bố kết quả của admin @fantasymc không có tên không được xét giải là hoàn toàn không đúng. Bởi tôi đã hướng dẫn bạn chi tiết từng vấn đề và bạn cũng đã sửa kịp thời đúng theo yêu cầu. Đồng thời đã sửa bài viết đúng quy định và đã reply trực tiếp tại bài đăng ký tại #32 topic Đăng ký tham gia phiên đấu giá 7 vũ khí siêu socket, đúng như nguyện vọng của bạn, cũng để giảm tải những spammer bài viết nhiều lần khó theo dõi cho BQT và các thành viên khác.

Tôi đề nghị bạn trở lại #32 trang 2 topic đăng ký trên để đọc thật kỹ, rút kinh nghiệm trước khi phản hồi hay đưa ra ý kiến xem lại thật kỹ, nhìn lại bản thân trước tránh sự việc như trên hay lỗi sơ suất của mình ảnh hưởng tới người khác.
    Về chiếc Nỏ Quỷ siêu socket trong sự kiện bạn vừa nhận được không phải vì bạn khiếu nại hay ý kiến gì mà bạn đã đăng ký đúng trên diễn đàn.
    Bạn không có tên trong danh sách thắng đấu giá Nỏ Quỷ chủng tộc Elf tạm tổng kết của admin @fantasymc là bởi khi đăng ký báo chỉnh sửa lại bản đăng ký qua hệ thống SMS vì lý do khách quan nào đó BQT không nhận được nên đã loại bạn khỏi danh sách và thành viên @BoCuaBeBon nghiễm nhiên chiến thắng.

Ngay sau đó qua tổng kết kiểm tra, rà soát đánh giá lại tôi đã có bảng danh sách đơn đăng ký đúng, chính xác và đầy đủ: qua hệ thống diễn đàn và SMS tôi phát hiện và ý kiến làm việc với admin @fantasymc cùng quyết định công nhận kết quả chiến thắng của bạn. Chính tôi đã trao quyền chiến thắng cho bạn, vì vậy tôi cần bạn có một vài ý kiến về hành động gây hoang mang phiền hà tới tất cả thành viên trong cộng đồng GamethuVN.

Với @Phê@Judas: Không chỉ với 2 bạn mà tất cả các đơn đăng ký sai quy định rõ ràng sau khi nhắc nhở mà không có động thái báo cáo kịp thời hay điều chỉnh, hay những comment không liên quan khiến khó theo dõi cho BQT và thành viên khác đều bị xoá ngay lập tức.
    Cùng với những phản hồi khá đáng tiếc khi phải nhắc đến khả năng tư duy toán của các bạn khá có vấn đề (nếu không muốn nói là kém), khi mà trong quy định đã rất rõ và một số thành viên khác cũng góp ý nhưng các bạn rất bảo thủ về nội dung điểm trả giá 80 000 điểm đấu giá cho cặp nhân vật TheEnd (có 70824 point dư ) và Berlin (có 9467 point dư), đúng quy định cặp này buộc phải đăng ký 181793 điểm được quy định:
    Đã gọi là tổng thì phải hiểu là cộng
    Tổng point dư của 2 nhân vật thì rõ ràng là số point dư của 2 nhân vật có bao nhiêu phải cộng hết với nhau.
    Ví dụ: Với bài toán học sinh lớp 2: Với hai số A = 1; B = 3. Bạn hãy tính tổng 2 số A và B?
    Không lẽ hai bạn cho kết: A + B = 1 + 3 = 2 ?
    Hơn nữa ngay trong quy định cũng đã có cách đăng ký, ví dụ rất cụ thể và quy định về quy đổi điểm đấu giá từ point dư:
    - Về cách đăng ký trả điểm:
    xxx: Tổng số điểm đấu giá đem trả giá và xxx = điểm đấu giá của A + điểm đấu giá của B.
    - Về ví dụ đã chỉ rất rõ:
    Điểm đấu giá được xác định quy đổi từ point dư như sau:

Nếu như các bạn nói trả 80k điểm đấu giá thì bạn làm thế nào (tìm ? và ??) để ra cái xxx = 80k cho cặp nhân vật đăng ký của bạn?
    80k = 70824*? + 9467*??
    Hay là bạn cũng cho điểm đấu giá được xác định quy đổi từ point dư (
    phần nội dung trong cặp thẻ quote) là thừa?

Vì vậy, đề nghị khi không biết có thể hỏi một cách đúng nghĩa là mình đang hỏi chứ đừng bao giờ thể hiện mình là người hiểu vấn đề trong khi mình chả hiểu gì cả. Điều này không mang lại điều gì về cái gọi là sự hiểu biết cho mình mà chỉ phản tác dụng mà thôi. Các bạn cũng như tất cả chúng ta nên rút kinh nghiệm.

Gửi tới toàn thể các bạn trong cộng đồng GamethuVN!

2. Ủng hộ mod!
    Ae cùng BQT cùng rút kinh nghiệm trong event tiếp theo!

hot game one, YeuVoNgosaivado1 đã thích.
  3. saivado1

saivado1 SuperMan

Với trường hợp của @BoCuaBeBon trong danh sách chiến thắng tạm tổng kết của admin @fantasymc, do lý do khách quan nào đó BQT không nhận được SMS của @melodyzegan nên bạn nghiễm nhiên chiến thắng. Theo danh sách tổng kết chính thức ở trên của chúng tôi bạn mới đạt vị trí cao thứ 2 của sự kiện đấu giá vũ khí siêu socket cho chủng tộc Elf.
    Cùng với mục đích đầu tiên là dành cho sự kiện đặc biệt này là đấu giá 8 vũ khí siêu socket theo 8 chủng tộc, nhưng vì như đã thông báo hiện phiên bản SS11.2 chủng tộc Thương Thủ chưa được thiết kế vũ khí socket nên không được mở. Đành BQT buộc phải rút xuống 7 vũ khí.
    Tuy nhiên cũng vì tinh thần đấu giá cho 8 vũ khí như ban đầu, nguyên do khách quan dẫn đến tôi và admin @fantasymc đã quyết định ưu tiên cho chủng tộc Elf thêm 1 cơ hội thêm 1 vũ khí siêu socket, tức vẫn đủ 8 vũ khí siêu socket như ban đầu.
    Và vũ khí siêu socket ưu tiên cho chủng tộc Elf sẽ trao cho người đạt vị trí cao thứ 2 đăng ký đấu giá chủng tộc Elf cho thành viên @BoCuaBeBon. Với đơn đăng ký cho cặp nhân vật:
    Và sẽ sớm trao chiếc Nỏ Quỷ theo nguyện vọng đăng ký trên của bạn theo tinh thần thông báo với bạn ở đây và tại #389 topic: Sự kiện Tết Đinh Dậu 2017

Thay mặt BQT cám ơn bạn đã tham gia Event!

4. Cảm ơn mod giải đáp thắc mắc cho ae
    Nếu có đấu giá lần sau ,e mong mỗi món ssk 1 tp riêng.bọn e người ngoài tiện theo dõi

5. Hi vọng BQT fix gậy HQ chỉ trang bị được cho Soul. ( web )

Nếu như cả MG và Soul đều có thể trang bị được thì

1. Luật đấu giá vk dành riêng cho chủng tộc đã bị phá vỡ
    2 . Giá của đồ siêu phẩm SSK HQ 5k5 lửa này không biết sẽ tăng lên bao nhieu :) và riêng tộc MG sẽ nghiễm nhiên có 2 loại vk ssk khác nhau ( sai quy định - sai luật )

( có gì k đúng mong mợi người nhẹ nhàng góp ý )

6. Bạn thử vào Game cho MG cầm thử Gậy Huyền Quang đi.

7. BQT làm việc rất hợp lý. Ủng hộ hết mình hj.
    Phải mạnh tay với những con ng nghĩ m cầm acc top, m bỏ nhiều tiền vào game là nhũng loạn đc BQT.

8. Rất cảm ơn BTQ đã quan tâm ưu ái đối với tôi nói riêng và tộc Elf nói chung. Mong BQT anh @fantasymc và mod @saivado1 sớm trao Nỏ Quỷ giúp em ạ!
    Chân thành cảm ơn!

Hihi mg cầm mệnh kiếm còn ngon chứ cầm ghq thì đánh ai đâu cậu. Suol cầm Ghq pk thì nhon thôi có ai dùng mg phép pk đâu.

Last edited by a moderator: 10/2/17
  9. hay quá. như này quá rõ ràng rồi. tất cả anh em hết thắc mắc, quá phục bqt luôn.

saivado1 thích bài này.
  10. BQT lần này giải thích quá rõ ràng rồi, thấu tình đạt lý ae đỡ lăn tăn nữa nhé

saivado1 thích bài này.
  11. Mr.Nôbita

Mr.Nôbita ☆Cho đi là còn mãi☆

Chúc mừng các gamethu đã có thêm 8 vũ khí mới ngon dame khủng..

saivado1BoCuaBeBon đã thích.
  12. fantasymc

fantasymc Ban Quản Trị

Bạn vui lòng dùng số đăng ký của 2 nhân vật, SMS xác nhận lần 2 đến 0904454444 để tôi tiến hành trả Nỏ Quỷ.
    Cám ơn

13. Chỉ buồn là thưởng thu không đc như các char khác :( mong anh fan sớm cho ra đồ như các char khác đồ 380 và sk thưởng thu

Nhật Thăng thích bài này.
  14. đã trâu còn dame to.nếu ra đồ chắc fan lại fix GL thôi

15. Trâu với dk nhưng không ăn đc dl cậu ak . Như kiểu qb đánh vs dl ấy . Còn gl đánh vs dl thì gl k ăn đc

KuBoonNhật Thăng đã thích.
  16. Em đã nhắn tin đến số 0904454444 anh @fantasymc kiểm tra và trả nỏ quỷ giúp em ạ

17. như vậy là sẽ có 2 nỏ quỷ ssk k5 từ sự kiện ah anh

18. muốn làm bá chủ hả =))

Trai Hàn Quốc thích bài này.
  19. thiết nghĩ nên để 1 tộc 1 món ssk thì hơn,và nên dành 1 cái gì đó cho thương thủ.chứ thương thủ thiệt thòi quá

OnlyC, KuBoonTrai Hàn Quốc đã thích.
  20. Nói về bá chủ chắc không đc vì fan rất công bằng về chủng tộc . Ăn đc char này lại thua char khác ...

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi