Nếu bạn cảm thấy tuyệt vọng hãy thay đổi cuộc sống

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Hạc Giấy Buồn, 18/5/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Hạc Giấy Buồn

Hạc Giấy Buồn Gold Member

Khi bạn cảm thấy tuyệt vọng nhàm chán với những gì mình đang có hoặc chán ghét cuộc sống thì tôi khuyên bạn hãy tự thay đổi mình.
    1.Đừng đi những con đường mình đã từng đi. Hãy tìm ra những lối đi khác bởi vì lối đi này không hợp với mình chăng!

2.Đừng ăn những gì mình đã từng ăn có thể nó là 1 thói quen nào đó những hãy cứ thử thay đổi đi rồi bạn sẽ khám phá được những điều mới mẻ xung quanh cuộc sống này.

Cuộc sống là một bức tranh chưa hoàn chỉnh có chỗ đẹp có những khoảng tối đen. Chúng ta là những con người đang nhìn cuộc sống qua một lăng kính. Đôi khi bạn cảm thấy mất thăng bằng trong cuộc sống buồn chán ê chề vì một lí do nào đó bạn cảm thấy cuộc sống chẳng còn gì thú vị nữa. Chính là do bạn, cách nghĩ của bạn. Nếu bạn luôn cho rằng vấn đề đó qua nặng nề phức tạp thì chắc chắn bạn đã nhìn vào khoảng tối của bức tranh. Thế tại sao chúng ta lại không làm đơn giản vấn đề đó đi. Hãy thay đổi góc nhìn của bức tranh cách nhìn nhận vấn đề của chúng ta để tìm ra phương hướng hợp lý của cuộc sống. Chúng ta sẽ thấy được cuộc sống còn rất nhiều điểu thú vị, đừng lúc nào cũng ngồi ở nhà và kêu chán đời bạn nhé.

Boongkuku5995 đã thích.
  2. Good :) .

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi