8 về game Nơi anh em xả stress, trút bức xúc

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 10/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. @Thiên Thanh Hi luật pháp có lý tuy nhiên phải có tình, mong anh xem xét cùng với admin Fan
    Kẻ trộm đồ có ip 27.72.58.140 phạm tội có tính chất chuyên nghiệp, tái phạm nhiều lần trong nhiều ngày. Cần phải có hình thức kỷ luật hoặc răn đe.
    Hắn trộm đồ acc MISA trước đó vài ngày, đến ngày hôm nay lại 2 acc nữa. Và không biết sẽ tiếp tục hành vi đấy với những ai, và thủ đoạn như thế nào...
    Như anh đã nói: Những việc mà luật pháp bên ngoài không cấm, hà cớ gì mà luật game cấm.
    Ngược lại những gì luật bên ngoài cấm, thậm trí phạt nặng thì tại sao luật game lại không phạt không sử lý.
    Cái sai của người cầm acc là không bảo vệ tài sản của mình, nhưng không có nghĩa là kẻ gian của quyền tước đoạt đi tài sản của họ chỉ vì một vài sơ hở. Không ai có thể ngồi mà canh giữ tài sản của mình mãi được phải không anh, mặc dù có nhiều biện pháp khóa cửa, mở két, gửi ngân hàng. ở game bảo hiểm đồ, khoá ip. Nhưng vẫn có kẻ trộm người gian, lợi dụng lúc sơ hở.
    thế lên mới cần đến người người thực thi pháp luật như Hi để bảo vệ quyền lợi cho người chơi game.
    Đành rằng mấy bạn kia sơ ý để lộ tài khoản, tự đưa thông tin kẻ gian đã đành. Nhưng xem ip những người quen có thể vào được acc thì hoàn toàn ko đúng.
    Đây là hành vi cố ý xâm phạm tài sản của người bị hại. Vẫn biết sử lý một vài trường hợp như này sẽ tạo tiền lề cho những sự việc về sau. Nhưng vụ án này có phần hy hữu có tính chất cố tình vi phạm. Nếu như chỉ trộm cắp vặt một ít đồ acc MISA. Thì cũng chẳng ai tố cáo làm gì, mất thời gian công việc của BQT.
    Sai lầm của bọn họ đã phải trả giá bằng hình thức mất tài sản, mất đồ. Tuy nhiên kẻ gian thì vẫn nhởn nhơ ngoài vòng pháp luật.
    Một chút tâm sự mong admin quan tâm!

Last edited: 14/5/17
  2. Ngọc Final

Ngọc Final ™ Ngọc ♥ Thảo ™

@Thiên Thanh Hi a có thể nêu char của IP được không đồ em ko quan tâm lấy lại đc hay không chỉ mong a check nêu acc chính IP đó

BoyZone9xLYJANGQUAN đã thích.
  3. anh ko cần viện minh đâu
    cái gì có luột hết rồi
    cười người hôm trước hôm sau người cười
    Hủy bỏ bảo vệ, mất đồ thì thôi, không kiện cáo thắc mắc
    từ vụ gậy huyen quang + mấy k bạc
    anh TTH nói ko giải quyết
    thì em biết sé có nhiều vụ nứa
    như bây h 1 khi đã đưa IP cho ai thì xác định mất ko nói nửa lời
    mà cũng nên cần thận đc rồi anh ạ
    cho người thân quen nó ra nét nó lấy cái là teo

4. Thế này khác nào bảo @Thiên Thanh Hi "tôi ko xử đc đâu, các bạn tự xử theo luật rừng nhé"

Văn Hải thích bài này.
  5. Kẻ chộm này rất tinh vi và nguy hiểm, bình thường bảo vệ IP không mò vào bao giờ
    Đổi mật khẩu riêng, đúng lúc hủy ip, không để lộ hay chia sẻ mật khẩu bất kỳ ai mà mò ăn chộm nhiều account một lúc... rất khó hiểu?

Chỉ mong @Thiên Thanh Hi @fantasymc cho ae được biết kẻ đó là ai và trừng trị thích đáng, không mong được lấy lại đồ.

Văn HảiBợm. đã thích.
  6. Ừ nếu như bọn anh tự đưa thì ko há nửa lơì.
    Đằng này thằng ăn trộm nó vào lấy đấy chứ. Chú cũng có kiểu đưa tình cảm vào công việc nhỉ :-"

Văn Hải thích bài này.
  7. Đây là kẻ gian chuyên mò kiểu rất lạ đi ăn cắp ăn trộm không phải là được xin ip hay cho mật khẩu nhé hải.

Văn HảiBợm. đã thích.
  8. Tao lại nghĩ mày đổi pas1 xong lại.ngồi mấy khác IP lấy đồ xong đổi tội người khác.tao lạ gì cái bài của mày.

9. em nói thế thôi ko có ý gì đâu anh
    chính câu nói của anh TTH đã làm máu tham nổi lên của 1 số người đó anh
    em đã từng bị 1 người chơi cũng 4 năm hách đồ ko phải ít
    nên ý em nói là chỉ để ae cận thận thôi
    sé còn thêm rất nhiều vụ nếu vụ nầy chót lọt

10. chuẩn đấy, nghe đâu bảo mnn rc pedan đang ở giabao. Bán nhanh mà mua vé máy bay nhé ắng. :D

Bợm.Văn Hải đã thích.
  11. Thế nên mới cần Admin có biện pháp lưu ý.
    Anh lấy ví dụ vui tý nhé: vì ở topic này là giải toả bức xúc, stress
    Em đang ngủ tự dưng có đứa con gái nó đến nhà em, mời em Tỉn nó => em Tỉn @tindt ( em hoàn toàn hợp pháp )
    Cũng trường hợp tương tự như trên nhưng em đi ra đường đang thèm Tỉn, thấy người ta mặc quần áo khiêu gợi => em theo người ta đến chỗ vắng em Tỉn ( Em phạm tội hiếp dâm, em phải đi tù ) Có thể cái người ta sai là ăn mặc khiêu gợi, nhưng em vẫn mắc cái tội hiếp dâm đó Gian Phu à :">
    Còn việc AE trộm cắp vặt nhau thì đầy, tin tưởng nhau thì chấp nhận.

12. cũng còn tùy anh hiếp lúc nào
    nắng hay mưa chiều hay tối @_@
    thôi thì từ vụ nầy AE ai cũng có đc bài học
    để bảo vệ đồ của mình và tai sản của mình
    cái này thì nói là dò pass nhưng thực tế thì ko ai biết chắc chỉ có 1 mà thôi

Cậu Ấm DL_88, Em Về ĐiBợm. đã thích.
  13. Bố tổ thằng điên.luật là luật.ko nghe tth nói ah.
    Nếu giải quyết vụ này thì vụ khác thế nào.
    Chả nhẻ mình để vàng ngoài sân ko khóa cổng rồi lên kiện với công an ah?

Bợm.Văn Hải đã thích.
  14. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Một số bạn không cần phải cố hiểu theo hướng tiêu cực những lời tôi nói đâu. Nếu có ý thức dùng chức năng bảo hiểm đồ kết hợp với bảo hiểm IP thì không ai lấy đồ được.

Cả game có hàng ngàn người chơi, tại sao có một vài người biết rõ các quy định, luật lệ... mà vẫn chủ quan, rồi lại dự đoán về cái gọi là... admin làm thế kẻ gian càng lộng hành?

Ta khóa cửa nhà kĩ, kẻ gian lộng hành bằng niềm tin. Ta không khóa cửa nhà kỹ nhưng lại muốn không bị mất đồ gì, ngược lại ta cũng đang dùng niềm tin. Cái khóa và cái chìa khóa đều được chế tạo từ thép, không phải từ niềm tin.

Thật lòng cũng không phải không muốn giúp các bạn, tôi đã xử lý hàng trăm vụ trộm cắp đồ trong quá khứ, nhưng hiện tại đơn giản là tôi không có quyền để can thiệp vào.

15. Đồng quan điểm với anh.
    Ví dụ để cục Vàng ngoài sân không khóa cổng bị mất rồi đi kiện công an.xem ai giải quyết cho ko?

Boy8xHD, Bợm.Văn Hải đã thích.
  16. Đồng quan điểm với admin vì fantasy đã ghi rất cụ thể
    Vs lại đã có biết bao nhiêu vụ mất đồ vì k khoá ip.tại sao game có bảo mật các bạn k chịu sử dụng.sau khi bị hậu quả thì lại nhờ admin giúp nọ kia.cái sai là do lỗi của bạn
    Và cái người thực hiện lấy đồ chỉ là muốn cho các bạn 1 bài học về việc có tiền phải giữ.chứ bây h cứ hở tí là lại a Fan ơi giúp e nọ kia ak
    Đơn giản như vụ chuyển nhầm 18k bạc ngta cũng đâu có dc xin lại đâu.vẫn phải chấp nhận mất vì lỗi là tại bạn đó :)
    Nhưng ngẫm đi ngẫm lại thấy xã hội này công bằng : Không Ai Cho Không Ai Cái Gì ( cười người hôm trước hôm sau người cười )

17. Vâng cảm ơn admin đã quan tâm. Tôi đã hiểu.
    Một số người không hiểu hay cố tình không hiểu thì kệ họ thôi.

Cậu Ấm DL_88Văn Hải đã thích.
  18. Vụ chuyển nhầm 18k bạc @Thiên Thanh Hi cũng đã hỗ trợ tìm người nhận báo cho người gửi biết.

Đồ em không cần lấy lại, mong @Thiên Thanh Hi cho mọi người biết kẻ có IP: 27.72.58.140 là ai? kẻ đó chủ động tìm cách ăn cắp bằng việc mò pass... cần trừng trị!

Văn HảiBợm. đã thích.
  19. Thế mày định đến tận nhà trừng trị ah :)).
    Hay tự mình lấy rồi giả to mồm.nghèo nàn cày thuê hay làm cùn lắm.

Bợm.Văn Hải đã thích.
  20. Chú thì mài móng cả ngày làm sao hiểu được luật
    A đang vứt vàng ngoài sân đâý, chú nhẩy vào mà lấy ^^
    Riêng tội xâm phạm gia cư bất hợp pháp, chú đã rũ tù tồi. Chưa nói đến việc chú lấy vàng :P
    Với chú mày a phải nói: Đã ngu còn hay nói luật =))
    Còn đây là game nên anh mới phải chịu, vì admin tối cao đã có quy định riêng về hạng mục, lên admin Hi không có quyền sử lý, chứ không phải không muốn. Thế nên im đi =)) chú móng à.
    Các chú chỉ được gọi là biết đọc, biết viết chứ có hiểu cái méo gì đâu. Cứ thấy hay là nói bừa nói cho xong thôi :P

Last edited: 14/5/17
    Văn Hải thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi