Nhật kí ngày 19 - 06 năm 2013 Ngày tôi kết thúc đời sinh viên. ae đọc cho ý kiến ^^

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi dangcap929392, 21/4/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. MỘT PHÚT THOÁNG QUA

Những kỉ niệm lại ùa về trong anh, những giây phút bên nhau thật vui, thật hạnh phúc. Và bây giờ chỉ còn một mình anh đi lang thang trên những con đường mà mình từng bước, những nơi mà mình từng đặt chân. Thật buồn khi bây giờ còn lại có mình anh đứng lẻ loi chờ đợi trong nỗi nhớ vô cùng, em đã rời xa anh đến một nơi rất xa. Sẽ chẳng bao giờ có lại được những ngày tháng đã qua, những giây phút không thể nào quên khi ở bên em. Sẽ chẳng còn những ngày tháng êm đềm như thế! Sống mà chẳng phải lo nghĩ gì cả, lặng lẽ bên nhau từ sớm tới tối. Sẽ chẳng còn được ngày ngày dắt tay nhau đi dạo nữa rồi! Chẳng còn được ngồi cạnh bên nhau trên những chiếc ghế đá thân quen, được trò chuyện, trêu đùa nhau như ngày nào! Giá như thời gian quay lại thì hay biết mấy em nhỉ?
    Cảm xúc trong anh lúc này thật khó tả, không hiểu sao tim anh cứ nhói đau khi nghĩ lại những kỉ niệm, dù là vui hay buồn nhưng anh vẫn luôn nhớ mãi. Có những lần cãi nhau, giận nhau tưởng chừng như là đã kết thúc nhưng không hiểu sao anh với em chưa bao giờ giận nhau nổi 2 ngày. Chắc anh nghĩ, sức mạnh của ty đã giúp chúng ta làm hòa dù trong lòng vẫn chưa hài lòng lắm! Nhưng cứ mỗi lần như vậy lại làm anh hiểu em hơn, yêu em hơn(Em chắc cũng thế đúng không). Anh cảm thấy nuối tiếc cho những tháng ngày đã qua, anh tự hỏi mình: " Sao mình lại không quen biết nhau sớm hơn nhỉ" Tiếc thay cho số phận đã định sẵn! Hôm nay là ngày chính thức anh chia tay nơi này, anh biết rằng là mình còn quay lại đây nhưng anh vẫn thấy luyến tiêc điều gì đấy. Có lẽ đó là thời gian, thời gian ở bên em. Sao nó ngắn ngủi vậy! Nếu anh biết em sớm hơn một năm thì tốt biết mấy. Nhưng cũng có thể lúc đó em lại chẳng yêu anh như bây giờ. Dù sao thì mọi thứ cũng đã qua, hãy cố lưu giữ những kỉ niệm đó nhé! A y e nl! Hihi (^_^)
    Nhật kí ngày 19 – 06 – 2013

oOoPeCanDy thích bài này.
  2. —Lệ Trong Tim™

—Lệ Trong Tim™ Michael Văn Anh

giờ đi học là 1 vấn đề ra trg lại k biết xin việc kiểu gì cũng khổ

3. thấy chả liên quan tới cái tiêu đề gì. Tưởng ra trường có kỷ niệm gì hóa ra lại là anh nhớ e ny à. Nhớ những ngày tháng sống thử 2 đứa quắp nhau nằm ngủ . cảnh cùng xơi mì tôm chung và những ánh mắt gato của mấy thằng phòng bên :v

4. bon tớ không ở chung

5. Bạn nói chuẩn, mình đang thất nghiệp. đang đi làm công nhân giết thời gian

6. làm công nhân mệt mõi lắm , qua phụ hồ đi , vừa khỏe lương lại cao @@ :))

7. thôi em chịu... hihi

8. Lúc chưa ra thì mong, ra rồi lại muốn quay lại thôi bạn :))

9. quay lại trường à, vs ai thì không biết nhưng với ai thì không biết nhưng với mình thì không

10. Đó cũng là câu nói của mình khi ở trong trường đấy :))

11. Chuẩn rồi

12. trường tan là tình tan :) - nghĩ lại quãng thời gian SV trôi nhanh gọn :) .. muốn quay lại cũng khó :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi