Nhật kí hằng ngày...

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi Bluesapphire, 24/12/09.

1. [video=youtube;2nwY3T7Najc]http://www.youtube.com/watch?v=2nwY3T7Najc[/video]

2. Thực sự thì bản chất con người tôi lúc nào cũng muốn sống tốt cho người # . Nhưng mà đôi khi điều tốt chưa chắc ngta đã hiểu . Đâu phải thần tiên gì mà làm vừa lòng tất cả mọi người đc .
    Có thể ngta bảo tôi điêu toa hay sống giả tạo nhưng thực sự trong thâm tâm tôi chưa bao giờ có ý nghĩ lợi dụng làm hại những người mà tôi đã - đang coi là anh em ruột thịt bạn bè .

Thiên Thanh Hi thích bài này.
  3. Yêu lại người cũ... nghĩa là bạn đang đi đến đích bằng con đường vốn đã quen thuộc từ lâu. Bạn có thể nhớ đến từng cái ổ gà, từng khúc quặt, từng hàng cây, đến từng con ngõ nhỏ nhưng ai dám chắc cái đích trước kia bạn tới đã là điểm đến cuối cùng?

Chia tay, biết đâu đó chỉ là cái ngõ cụt, mà sau một thời gian xa nhau, hai bạn lại đủ yêu thương và lý trí để vùng vẫy tự tìm cho mình một lối thoát khác. Có ai biết được những gì đang ở cuối con đường kia. Điều quan trọng là bạn dám đi, và người đồng hành với mình cùng chung lòng để bước tiếp. Hành trang của chuyến đi này ngoài tình yêu, ngoài tin tưởng còn là trải nghiệm, là đồng cảm và là những thẩu hiểu xa xôi…

Yêu lại người cũ... nghĩa là bạn đang đọc một cuốn sách đã đọc từ lâu ở một nơi khác, vào một thời điểm khác và bằng một tâm trạng khác. Cuốn sách ấy có thể sẽ có những đoạn bạn đã thuộc lòng đến nhàm chán, sẽ có những trang bạn muốn lướt qua thật nhanh mà không muốn đọc lại.

Nhưng cũng sẽ có những lúc bạn muốn dừng thật lâu bên một câu văn dù thật quen nhưng vẫn gợi lên nhiều xúc cảm. Rồi sẽ khóc thật nhiều, cười thật nhiều khi được say sưa tìm thấy chính mình trong những dòng tự truyện cũng viết về chính mình nhưng là của rất nhiều ngày trước đó.

Đôi khi, cảm giác quen thuộc sẽ khiến bạn than phiền, rồi buồn chán. Nhưng điều khiến bạn lo lắng nhất không phải là việc bỏ giữa chừng cuốn sách đó. Mà chính là việc bạn sợ dù có xáo trộn tâm trạng của mình đến bao nhiêu, dù cố làm mới nó bằng cách đảo lộn trật tự từng đoạn văn, từng chương sách thì cũng sẽ đến lúc bạn phải bắt gặp nhừng dòng văn cuối cùng, và kết cục vẫn không hề thay đổi. Sẽ vẫn là những tổn thương, những day dứt, những đớn đau về một hình bóng đã từng cố đưa về miền quên lãng. Sẽ tiếp tục là tuyệt vọng, là chênh vênh, là lạc lõng trong chính tình yêu sau bao lần vẫn dành cho một người duy nhất. P/s: Chỉ là copy thôi mà

Tiểu Nha Đầu thích bài này.
  4. Đe/o đứa nào trong tụi bay có tư cách nói tao ko tốt . Đứa nào trong tụi bay dám ko hổ thẹn vs lòng nói thẳng vào mặt tao - tao là 1 thằng bạn xấu .

5. Làm sao tôi có thể nghi ngờ ai khi tôi nghĩ rằng mình đã chọn những gì tốt nhất?
    đến khi nỗi buồn đau vô tận thì tôi mới hối tiếc...
    Nhưng tôi k hề giận.. và cũng chẳng bao giờ quên nổi e
    :)

6. Hum Nay Mình Đã Quay Tay Thần Chưởng :v

7. Đúng vs đạo đức, đúng với lòng mình....tôi cũng muốn sống như vậy. Muốn tất cả như vậy, nhưng đa số sẽ chửi mình ngu có khi bao gồm cả người mà mình tốt vs họ nữa. Đắng lắm cuộc đời ơi.

8. Lầu đầu tiên em ghé qua tp này, thực sự mà nói giờ này rất muốn có 1 người nào đó hiểu mình để chia sẻ.

haizzzzzzzzzzzzzzz ! tình yêu đúng là 1 con chó .

em nói thế chắc có anh em sẽ hiểu :)

9. Em quan trọng ở trong lòng anh , nên chỉ cần ta tin nhau
    Em đã từng nói và còn lưu lại đừng bao giờ từ bỏ em
    Anh đã hứa là sẽ ở bên cạnh cho tới khi nào em từ bỏ anh

10. Một ngày mệt nhọc,rét buốt...toạch đề/....
    ....và thấy em ngồi cũng ngừoi con trai khác

11. 22 :)

12. "Trong giấc mơ của tao, thế giới đã phải chịu một thảm họa khủng khiếp. Một đám sương mù đen che lấp ánh nắng mặt trời, bóng tối nhấn chìm cuộc sống với những tiếng rên la gào thét của những con người hoảng loạn. Đột nhiên, một tia sáng lóe lên. Một ngọn nến lung linh thắp sáng hy vọng cho hàng triệu tâm hồn khốn khổ. Một cây nến nhỏ, tỏa sáng trong bóng tối bao la.

Tao mỉm cười và thổi tắt nó."

13. nhờ người yêu cũ quá.nhớ những lần..x...x...x quá.
    thèm rau quá

14. giabaocor1a56

giabaocor1a56 Tân Thủ

15. hài mới quen e 91 má có 4 lúm đòng tiền :)

16. Challenger™

Challenger™ Hiệp Sĩ

xa ! .

VitChoiBoiCậuBéNgoan‡ đã thích.
  17. MeiMei

MeiMei Chiến Binh

Ngày nào cũng nhớ - ngày nào cũng vẫn chờ

18. Thực sự là hôm nay rất nóng có bác nào ở hà nội mà bảo ko nóng không ? :))

19. VitChoiBoi

VitChoiBoi Chiến Binh

20. Gay

Gay

bị yêu chị Hi