8 về game Nhờ các pro về cài auto nhặt đồ

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi Conan.ss8, 25/9/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Về vấn đề cái auto nhặt đồ mình cũng cài và nhặt đc tương đối, khổ mỗi đồ Thú Nuôi Linh Hồn là không cài nổi, các bạn xem có cách cài nào hiệu quả để nhặt Thú Nuôi Linh Hồn không?

Mình đã cài như: TNLH - T N L H - Th Nu i Linh H - Linh H n Qu - Linh H n Th Nu i... mà không nhặt, vừa nãy vào xem thì thấy Thú Nuôi Linh Hồn ngay dưới chân mà không nhặt, phải nhặt bằng tay.

Cám ơn các bạn đã quan tâm hướng dẫn...xin cảm ơn!

P/s: "Thánh rác" @nghoandd vào sớm nhé!

nghoandd thích bài này.
  2. CMLH mình auto nhặt được riêng cái tnlh cũng chịu luôn

Conan.ss8nghoandd đã thích.
  3. bác phệt cho nó cái Linh Hồn là nhặt được cả cmlh+tnlh. Nên dùng những từ không trùng nhau vs đồ rác

saivado1, Conan.ss8nghoandd đã thích.
  4. Bạn biết vì sao k? Cái lhqt giờ k hiển thị tên là Linh Hồn Quạ Tinh kia kìa, nó lại hiện tên như kiểu là bị sai font chữ ấy (ÌíLinh hồn Quạ) như thế này thì viết chữ Linh ở auto nó cũng k nhặt
    Nếu muốn nhặt cái này thì bạn nên viết trong auto hẳn tên ra, k viết đc tiếng Việt thì bạn ghi là:
    Qu
    H n Qu
    (Cài ntnay sẽ bị lẫn cả những đồ có chữ Quang hoặc Quần nên bạn chú ý nhé)
    Tiện đây bác @fantasymc @saivado1 @Thanh Nghị vào xem giúp lỗi hiển thị của vật phẩm

5. Chúng ta cùng tìm hiểu nhé!:)
    Mình ko viết đc tiếng việt trong game bạn ah, đã nhờ các chuyên gia teamviewer cũng chịu chết.
    Nếu ghi như vậy chắc vài giờ là đầy túi đồ bạn ah :(( có cách nào khả thi hơn không?

nghoandd thích bài này.
  6. bạn dung unikey chọn Vietnamese locale CP 1258, là viết được tiếng việt, khi viết nó vẫn có các ký tự lung tung, nhưng khi đã enter nó sẽ hiện đúng những j mà bạn đã viết

nghoanddConan.ss8 đã thích.
  7. Ss8 tuỳ ng viết đc tiếng Việt trong game thôi
    Bạn nhặt cái Thú Nuôi Linh Hồn ấy nó hiển thị ở chỗ thông báo là gì? Giờ tớ k có máy, nếu rảnh tớ test xem bộ mã unikey nào viết đc chữ giống chữ Linh của quạ kia rồi tớ bảo. Cái này nếu mình tự sửa khá là mất tgian mà k chắc đã đc. Nhờ ad, mod giúp thì hay hơn. Mà tớ nhớ dấu sắc, dấu nặng ss8 đánh ra đc đấy. Bạn thử viết chữ Quạ ra xem đc không?

8. @Conan.ss8:
    2 cái chai lọ này là trường hợp đặc biệt nhé Conan, xem trên người khác là 1 chuyện nhưng khi rơi trên nền chưa lụm nó là 1 chuyện, 2 danh từ này khác nhau, lúc nó rơi bạn phải PrintScreen ngay nhé. có khi xem thì là thú nuôi khi rơi lại là chiến mã =))
    mình ko để tiếng việt nên ko rõ có thể ghi là thú nuôi rơi lại là chiến mã thế nên có bạn bảo cứ gõ linh hồn là lum đc tuy là tum tất về linh hồn
    cụ thể trên bản tiếng anh là thế này:
    xem inventor thì là DarkHorse nhưng rơi là Dark Raven Spirit
    xem inventor là DarkSoul nhưng khi rơi là Dark soul <= phải viết chuẩn nhé cái này khó lụm đây.
    dùng bản tiếng anh có thể lụm tất tần tật, dễ, chính xác.

Conan.ss8nghoandd đã thích.
  9. nhặt vào nó hiện vậy chứ lúc rơi hình như nó vẫn là Thú Nuôi Linh Hồn

10. [
    Đã có rất nhiều topic nói về viết tiếng việt trong game, mình cũng đã nhờ các bạn ấy team từ xa nhưng vẫn ko viết được (thử cả trên win xp và win 7)
    Hướng dẫn về gõ tiếng Việt trong MU
    Hỏi ngu thêm bạn là theo hướng dẫn của bạn thì vào MU chọn giao diện tiếng anh, rồi thấy vật phẩm mà bạn gọi là "chai lọ" rơi ra xem nó tên là gì rồi cứ thế mà ghi đứng không? tớ thấy rất hợp lý. Cảm ơn bạn... nếu đc thì hậu tạ bạn sau :D

ConBuom thích bài này.
  11. bác chụp ảnh đồ muốn auto post lên đây.
    song ib acc e vào viết cho 1p song

12. không gõ đc tiếng việt trong game thì dùng bản tiếnh anh để nhặt cũng đc mà còn học đc tiếng anh nữa chứ :)

13. cứ hậu tạ đi, cái gì có giá trị nhận hết, thử xong rồi không đúng tớ trả lại =)).
    chú ý thêm 1 số dạng sở hữu cách trong tiếng anh vd Monarch's Screst thì phải ghi Screst of monarch <= 1 ngọc đấy, và mấy thứ nữa nhưng không quan trọng lắm

14. Khi đánh ở k3 or k1 auto đặt chữ Linh là sẽ nhặt được cả 2 loại nhưng sẽ lẫn với đồ linh phụng còn có HHHT là tôi không biết sao cho nó nhặt mà không lẫn với đồ hoả thần (tỷ lệ rớt đồ này hơn cả linh phụng :( )

Conan.ss8 thích bài này.
  15. mình cần nhặt kk1 kk5 mà k sao cài đươc . gỏ đủ kiêu mà không chịu nhặt . ai chỉ tý đi

16. Sphere(Mono) => KK1
    Sphere(Di) => KK2
    Sphere(Tri) => KK3
    Sphere(Tetra) => KK4
    Sphere(Penta) => KK5
    Sphere(Hexa) => KK6 (không biết đồ ss10 có cái này không)
    bản tiếng anh cấp độ khuôn khảm dùng tiếng nga nhé.

Conan.ss8anhk0nhuthe đã thích.

17. Để mình vào thử luôn

18. Chiến = Chiến Mã Linh Hồn ( nhặt lun cả Triệu Tập CHiến Binh sk cua ef)
    Thú = THú nuôi LInh Hồn

19. quên mất có dấu cách trước dấu ngoặc nhé bạn
    Sphere (Mono) => KK1
    Sphere (Di) => KK2
    Sphere (Tri) => KK3
    Sphere (Tetra) => KK4
    Sphere (Penta) => KK5

saivado1 thích bài này.
  20. tôi viết đầy đủ :">

Conan.ss8 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi