8 về game Những Kẻ Xuất Chúng!!!

Thảo luận trong 'Hà Nội 2' bắt đầu bởi hunken_DK, 26/10/15.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. e train bãi ks đc quái bọn nó cứ chửi bác ạ . cay

2. chặn hết đường làm ăn

3. Cơ bản thì chơi game là để giải trí, vì vậy hãy chơi game theo cách bạn thấy phù hợp và thoải mái nhất. Còn nếu thấy ức chế thì tốt nhất là nên nghỉ game đi.
    Đừng so sánh với người khác, vì mỗi người có 1 cuộc sống khác nhau. Nhưng luôn luôn có 1 quy luật cân bằng cái gì cũng phải đánh đổi. Họ vip game, nhưng họ sẽ phải đánh đổi bằng tiền bạc, thời gian, sức khỏe, thậm chí là gia đình, tương lai. Và những người thành công trong cuộc sống sẽ đáng nể hơn những người thành công trong game.
    Chơi để xả stress chứ đừng để game làm bạn stress. Và hãy chơi game theo cách riêng của bạn

coixuongkkhunken_DK đã thích.
  4. Hi @KhenhDZ
    Cảm ơn bạn đã góp ý trực tiếp đến comment của mình. Mình biết bạn là người có rất nhiều kinh nghiệm. Nhưng có một vài thứ mình không đồng quan điểm với bạn
    1, Bỏ tiền ra đầu tư 2 cái máy mất nhiều tiền. Cái này gọi là đầu tư vào Game giống kiểu người ta lên đồ????Tôi không nghĩ thế đâu.
    Đầu tiên để có 1 sever chuyên nghiệp, bạn nghĩ cần cái gì? Tiền. Tiền để làm gì chắc bạn thừa hiểu. Người ta không thể hít không khí hay uống nước lã để hầu bạn được. Đam mê cũng chỉ một phần thôi. Vậy tiền ở đâu ra? chắc chắn là từ Gamer.Việc của ADM là sẽ cân đối giá trị của VND và tiền tệ giao dịch trong game. Việc bạn bỏ ra 50-100 triệu hoặc hơn thế rất rất nhiều mua 2 cái pc nó có mang lại giá trị ingame không? các gamer khác có được lợi gì từ việc này?
    Còn người ta bỏ tiền lên đồ thì 100% mang lại giá trị ingame. Sẽ có giao dịch mua đi bán lại. Bỏ tiền sử dụng các vật phẩm. ADM có thể thu phí giao dịch. Thông qua đó có tiền phát triển server. Có bạn nghĩ là hút máu. Nhưng bạn muốn nhanh, muốn vip thì phải chấp nhận, có ai ép phải mua đâu. Vậy bạn nghĩ sao là do bạn thôi???
    2, bạn ủng hộ việc 1 người logg được 60 acc chứ tôi thì không. Với tôi đó là ác mộng. Trong xã hội ai cũng phải đi kiếm tiền. Nhưng tại sao có người được gọi là doanh nhân và có người bị coi là tội phạm. Đó là vì có người giúp ích cho xã hội và ngược lại. Game cũng thế thôi. Có người làm game phát triển và có người ngược lại. Bạn nghĩ 1 người chơi 60 acc mang lại phát triền cho game. Chỉ cần 6-8 người như bạn thì full luôn một room. Dẫn đến tình trạng gamer ảo quá nhiều. Cái gì ảo cũng không tốt bạn ạ. Vài người chơi 1 room thì lập cái offline hay hơn. Hạn chế 3-4acc/1pc đã là nhiều rồi. quan điểm của tôi chỉ thích 1-2 acc thôi.
    Mà tôi khẳng định luôn cứ 1 người chơi 4 acc. Vậy cần 15 người mới chơi hết 60acc. 15 người chơi 60 acc bao giờ cũng đầu tư ingame hơn 1 người chơi 60acc. Nếu bạn là người quản lý. bạn muốn sản phẩm của mình phát triển hay thất bại?
    3, Cái lỗi nghèo và ngu thì do từng người suy nghĩ thôi. Nói thật với bạn không ai ngu đâu. Có thể họ không dành thời gian nên không hiểu hết về game như bạn. Cái gì cũng có giá mà. Bạn quan tâm cái gì thì cái đó phát triển. Biết đâu họ lại rất giỏi cái khác. Ngu nên sửa thành chưa có kiến thức nghe nó đỡ phản cảm. Nghèo nên sửa thành chưa có điều kiện . Biết đâu một ngày sẽ toả sáng. Đời người mà, ai nói trước được
    Thanks!!

BoGiaMafia thích bài này.
  5. KhenhDZ

KhenhDZ ™•• ... Thần Võ ... ••™

Mình k động chạm đến bạn,mà hay nói những con ng đòi hỏi adm phải thế này phải thế kia.
    Trc kia đâu có fix log 4 acc,fix cũng là vì có mấy ông tân thủ kêu gào thôi.
    cái gì bạn nói cũng có cái đúng và có cái k đúng,cũng giống mình,k ai là hoàn hảo.Mình sẽ ví dụ luôn cái k hoàn hảo trong câu nói của bạn.Tức là : Trong ingame cũng có 1 phần rất nhỏ là đại gia,đa phần cũng chỉ là tiểu gia => việc ngoài đời có những ng log dc 60 acc 2pc cũng chỉ là "tiểu".Vậy bạn cấm ng ta log nhiều acc,vậy thì cứ cấm luôn những ông nào cầm đồ khủng lên đồ khủng săn boss đi.
    Còn việc giữa nghèo và ngu "nếu bạn k nghèo thì là bạn ngu",k nghèo tức là cũng khá khá r đấy,nhưng k = ng khác thì đó là ngu.
    Còn nếu bạn giàu,bạn lắm tiền vcl bạn vẫn k bằng ng ta thì là ... ok tự hiểu.Chứ bạn đừng có nói nghèo với ngu lẫn lộn với nhau.Nó hơi thô,nhưng nếu k chạm vào tim đen của ai cả thì đọc rất là bt.và nghèo nó # hoàn toàn với chưa có điều kiện!
    Mình k nói bạn nghèo,nói những ng hay lên dd kêu rằng sv nhanh quá,nản,bỏ game.Nhiều ng chơi chứ k phải game của 1 ng,thế nên ng khác chơi dc mình cũng chơi dc.chứ đừng ý kiến để có lợi cho 1 mình mình.
    mình là 1 ng chỉ log dc 3 acc trên 1 pc (vì pc yếu),và mình cũng chỉ có 1 pc.Nhưng chưa bh mình phản đối việc ng khác log 60 70 acc cả.đơn giản vì họ hơn mình nhiều cái,mình kém họ nhiều cái.Kém thì phải chấp nhận chứ đừng dìm ng ta xuống = với mình.thế là ích kỉ.
    1 lần nữa khi nói về vấn đề log acc,rằng mình dám khẳng định tân thủ mà kêu này kêu nọ thì sớm hay muộn cũng bỏ game thôi,vì thế k cần phải bảo vệ.Game đúng là chỉ dành cho những kẻ xuất chúng thôi.Dần dần khi bạn k xuất chúng bạn sẽ chán,sẽ bị loại bỏ thôi.1 chặng đường dài phải có 1 con ngựa tốt.ngựa k tốt có thể bỏ qua luôn.

coixuongkk thích bài này.
  6. KhenhDZ

Mình k động chạm đến bạn,mà hay nói những con ng đòi hỏi adm phải thế này phải thế kia.
    cái gì bạn nói cũng có cái đúng và có cái k đúng,cũng giống mình,k ai là hoàn hảo.Mình sẽ ví dụ luôn cái k hoàn hảo trong câu nói của bạn.Tức là : Trong ingame cũng có 1 phần rất nhỏ là đại gia,đa phần cũng chỉ là tiểu gia => việc ngoài đời có những ng log dc 60 acc 2pc cũng chỉ là "tiểu".Vậy bạn cấm ng ta log nhiều acc,vậy thì cứ cấm luôn những ông nào cầm đồ khủng lên đồ khủng săn boss đi.
    Còn việc giữa nghèo và ngu "nếu bạn k nghèo thì là bạn ngu",k nghèo tức là cũng khá khá r đấy,nhưng k = ng khác thì đó là ngu.
    Còn nếu bạn giàu,bạn lắm tiền vcl bạn vẫn k bằng ng ta thì là ... ok tự hiểu.Chứ bạn đừng có nói nghèo với ngu lẫn lộn với nhau.Nó hơi thô,nhưng nếu k chạm vào tim đen của ai cả thì đọc rất là bt.và nghèo nó # hoàn toàn với chưa có điều kiện!
    Mình k nói bạn nghèo,nói những ng hay lên dd kêu rằng sv nhanh quá,nản,bỏ game.Nhiều ng chơi chứ k phải game của 1 ng,thế nên ng khác chơi dc mình cũng chơi dc.chứ đừng ý kiến để có lợi cho 1 mình mình.
    mình là 1 ng chỉ log dc 3 acc trên 1 pc (vì pc yếu),và mình cũng chỉ có 1 pc.Nhưng chưa bh mình phản đối việc ng khác log 60 70 acc cả.đơn giản vì họ hơn mình nhiều cái,mình kém họ nhiều cái.Kém thì phải chấp nhận chứ đừng dìm ng ta xuống = với mình.thế là ích kỉ.
    1 lần nữa khi nói về vấn đề log acc,rằng mình dám khẳng định tân thủ mà kêu này kêu nọ thì sớm hay muộn cũng bỏ game thôi,vì thế k cần phải bảo vệ.Game đúng là chỉ dành cho những kẻ xuất chúng thôi.Dần dần khi bạn k xuất chúng

7. KhenhDZ

1 lần nữa khi nói về vấn đề log acc,rằng mình dám khẳng định tân thủ mà kêu này kêu nọ thì sớm hay muộn cũng bỏ game thôi,vì thế k cần phải bảo vệ.Game đúng là chỉ dành cho những kẻ xuất chúng thôi.

hunken_DK thích bài này.
  8. KhenhDZ

Ví dụ của bạn nó rất là buồn cười.Ừ đúng có ng là tội phạm có ng là doanh nhân,nhưng mình ko nghĩ cái ng log 60 acc dc ví như tội phạm đâu :)

hunken_DK thích bài này.
  9. Hì! Thật ra mỗi người một quan điểm, nếu giống nhau thì đã không có cái gọi là xã hội. Trước đây mình cũng học được khá nhiều từ những bài chia sẻ của bạn về DL. Mình cũng chẳng hiểu hết về Game. Cái quan điểm "Ngu" của bạn là không bằng người khác thì mình vẫn không đồng tình. Xã hội này có hàng nghìn, hàng vạn thứ mà con người muốn biết. Trong mỗi lĩnh vực đều có người giỏi. Bạn chỉ có 24h vậy bạn biết được bao nhiêu thứ, giỏi được bao nhiêu thứ. Nói như bạn xã hội này ngu tất rồi. Thôi thì hãy nói là thiếu kiến thức hoặc bạn muốn gọi nó là gì cũng được. Còn tôi không bao giờ coi mình ngu cả. Cái gì tôi chưa làm được là do chưa biết hoặc chưa có phương pháp. không biết thì học hỏi thôi.

BoGiaMafia thích bài này.
  10. Giải thích về cùng vấn đề nó có 2 mặt thôi mà.

11. KhenhDZ

Thì mình sẽ thẳng thắn nhận rằng cái lĩnh vực đó mình ngu.Không có gì xấu hổ cả :)).vì cũng có rất nhiều ng ngu như mình.
    Thay = việc mình tự trách mình ngu thì mình sẽ tìm cách tiếp cận mấy thằng khôn để nó chỉ giáo cho 1 ít :).hí hí.
    Nhưng mà thôi ok mình cũng sai.k = ng khác không phải là ngu.Nhưng xét trong cùng 1 điều kiện có tiền mà k làm dc = ng ta thì đúng là cái đầu mình ko nhạy bén = ng ta r.

BoGiaMafiacoixuongkk đã thích.
  12. KhenhDZ

Thì mình sẽ thẳng thắn nhận rằng cái lĩnh vực đó mình ngu.Không có gì xấu hổ cả :)).vì cũng có rất nhiều ng ngu như mình.
    Thay = việc mình tự trách mình ngu thì mình sẽ tìm cách tiếp cận mấy thằng khôn để nó chỉ giáo cho 1 ít :).hí hí.
    Nhưng mà thôi ok mình cũng sai.k = ng khác không phải là ngu.Nhưng xét trong cùng 1 điều kiện có tiền mà k làm dc = ng ta thì đúng là cái đầu mình ko nhạy bén = ng ta r.

hunken_DKcoixuongkk đã thích.
  13. haha t kêu lên diễn đàn kêu chơi nhiều acc quá k cho tân thủ cày nên bị fixx. họa tại mồm ta giờ nghĩ ngu qá

KhenhDZ thích bài này.
  14. =D>=D>=D>=D>=D>Hợp tác, lắng nghe và thấu hiểu:">

coixuongkkKhenhDZ đã thích.
  15. KhenhDZ

cái gì cũng có 2 mặt mà.lúc có tiền lên dc con pc ngon thì cũng thấy đắng.tiền mình nhiều cũng = thằng tiền ít.khéo kém may mắn lại còn thua xa nó ý chứ.

16. dạo này ông kiếm ăn vl .suốt ngày ăn ptd :v

hunken_DK thích bài này.
  17. Ôi Ôi ôi LaoDongVat >>>Ngôi sao trong lòng e,ước mơ,khao khát trong tim emeep26meep26meep26meep26meep26

hunken_DK thích bài này.
  18.  
  19. Hâm mộ thật chứ.ngôi sao lên tivi xuốt mà bác

20. xxxMANxxx

xxxMANxxx Hiệp Sĩ

Lao dongvat là nv dl bạn ah. Mình đụng 1 lần, nói chung là có đầu tư thì có thu hoạch!

21. Thì nói thật mà :-s. Chỉ nói thu nhập ra mới tin. Giờ công chức nhà nước nói lương cơ bản 2tr8 thì tin ở mức cơ bản thôi, chưa x hệ số ;))

22. Còi @coixuongkk đâu, vô chỉ giáo nào ;));));));));));))

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi