Người Tôi Yêu

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi DinhLuong, 22/7/13.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thế là đã 11 tháng trôi qua kể từ ngày chúng tôi yêu nhau. nhưng thật sự đến giờ này tôi không thể hiểu nổi cô ấy. không biết cô ấy đã thay đổi hay tại do tôi không biết cách làm cô ấy vui nữa. cô ấy thay đổi tính cách suy nghĩ nhanh đến vậy sao? hôm nay tôi mạo muội viết lên dòng tâm sự này anh em gamethu.net ai quan tâm đồng cảm với tôi thì chia sẻ còn ai không đồng cảm xin đừng comment những lời không hay vì tôi đang rất thất vọng và buồn (xin đừng làm tôi buồn Thêm)
    chuyện là thế này. cô ấy làm trong cơ quan nhà nước và phải đi tập huấn xa nhà. khi cô ấy đi công tác có dặn tôi về nhà mẹ tôi chơi khi nào cô ấy đi tập huấn về thì lại lên với cô ấy. nhưng tôi về nhà hôm trước hôm sau tôi lại lên (nhà chúng tôi thuê) luôn. khúc mắc bắt đầu từ đây khi mà nhà chúng tôi lạ có thêm 2 vợ chồng đứa cháu của cô ấy. nhưng khi tôi lên ý định là sẽ đi chơi với bạn của tôi thì cô ấy bảo tôi phải ở nhà và quan tâm đến 2 VC đứa cháu kia với vì cô ấy không có ở nhà. tôi đã nghe cô ấy ờ nhà nhưng mỗi khi cô ấy gọi điện thoại về hỏi thăm tôi là cô ấy lại nói những lời nói gán ghép tôi với đứa cháu của cô ấy đang ở đó. cô ấy còn nói "tôi là người sống với cô ấy giả dối, đứng núi nọ trông núi kia" thật sự tôi không phải là người như thế vì tôi quá yêu cô ấy và từ trước tới giờ tôi chưa bao giờ sang chỗ VC đứa cháu của cô áy mà không có cô ấy bên cạnh. tôi cũng chưa bao giờ có 1 ý nghĩ yêu và thích 1 người con gái khác ngoài cô ấy (mặc dù tôi là lái xe tải đường dài).
    cuộc đời tôi (từ khi tôi biết nhận thức) chỉ khóc 1 lần khi bà nội tôi mất. nhưng giờ đây tôi khóc thêm nhiều lần vì những lời nói rất khó chiu. nhiều khi nằm nghĩ tới nhũng gì cô ấy nói tôi như muốn không còn đứng dậy nổi nữa. tôi có cảm giác như là cô ấy đang có 1 người khác quan tâm cô ấy nhiều hơn tôi và cô ấy đang cố tình làm như thế với tôi để tự tôi có thể nói ra lời chia tay với cô ấy. tôi thật sự bây giờ rất khó hiểu cô ấy và tôi rất buồn. mong anh em chia sẻ những lời tâm sự.
    p/s: gái ơi! anh cu không bao giờ là người như gái nghĩ đâu và anh cu vẫn mãi luôn yêu gái của anh cu. cho dù không còn được ở bên cạnh gái nhưng anh cu luôn đứng sau ủng hộ gái mọi chuyện. anh mong rằng 1 ngày nào đó gái sẽ hiểu và nhận ra rằng anh cu không "vô dụng" như gái nghĩ va cũng như kết thúc 1 bài hát " sẽ không có ai yêu em như anh".

Lại thêm 1 cuộc cãi vã. tôi thật sự thấy sợ miệng lưỡi cô ấy

Last edited by a moderator: 2/2/17
    roma1230 thích bài này.
  2. Chào bạn. tôi là người qua đường vô tình nghe thấy tâm sự của bạn tôi cũng phần nào hiểu qua nỗi lòng khi chính bạn là người đang đối diện với những suy nghĩ,những tiêu cực mà bạn là người hiểu hơn ai hết ! bạn ạh cuộc sống không như ta mong đợi và con người cũng không hẳn theo ta đến suốt cuộc đời cho dù là uyên ương-hồ điệp hay là những gì to lớn hơn nữa. con người là thứ dễ đổi thay nhất trong thiên nhiên vạn vật, bạn yêu cô ấy dành hết tình cảm cho cô ấy để nhận được gì ngoài những dòng tâm sự mà bạn gửi gắm cho những người xa lạ như chúng tôi? bạn nên suy nghĩ lại một cách thật chín chắn vế bản thân mình và cô ấy, sự giao tiếp đối xử của cô ấy với những người xung quanh ta như nào? đây là điểm quan trọng nhất để đánh giá về nhân phẩm và tư cách một con người. còn về hoàn cảnh thì chắc rằng một điều cô ấy hơn bạn rất nhiều, người ta có ăn có học công việc sau này có thăng tiến còn mình thì làm nghề tự do sau này chưa biết tương lai như nào họ có đủ niềm tin và nghị lực trói buộc bản thân vào mình không. đã là tình yêu thì không có tính toán, còn có tính toán thì níu cũng không giữ nổi người mình yêu! bạn là nam nhi là trụ cột gia đình bạn phải cứng rắn lên đừng bị lệ thuộc về tình cảm, hỏi rằng người ta đã muốn như zậy rồi bạn cố níu sẽ được gì? zậy bản lĩnh mình để đi đâu? tư cách mình để đi đâu! đã là nam nhi một câu không thích mình bước đi luôn và không bao giờ ngoảnh lại, ở đời còn nhiều người con gái son sắc thủy trung bạn ạh. hãy nói với cô ấy rằng em àh hãy coi như chưa bao giờ! chỉ zậy thôi, sau này cô ấy có hiểu hay không là do bản chất cô ấy do những gì cô ấy chọn. chúc bạn trên đường đời gặp được một người con gái biết quan tâm chia ngọt sẻ bùi cùng bạn. thân ái

DinhLuongroma1230 đã thích.
  3. Cô ấy đâu có yêu bạn đâu.
    Chúc bạn sớm tìm được ng thật sự yêu bạn.

DinhLuongroma1230 đã thích.
  4. Cảm ơn các bạn đã có lời tâm sự với tôi. tôi sẽ cố gắng hơn trong chuyện t/c. cảm ơn các bạn rất nhiều

roma1230 thích bài này.
  5. Cố gắng lên, để trong mắt họ mình là một người quyết đoán có bản lĩnh. tk

roma1230 thích bài này.
  6. Tình yêu đơn phương^^

DinhLuong thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi