Người tôi yêu

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi ™_Warrior_PK_™, 17/12/12.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Người tôi yêu…….. ( Gữi tặng bạn trai tôi)

Có mấy ai trong chúng ta hiểu được tại sao mình lại phải sống, phải tồn tại trong cái thế giới đầy rẫy bon chen, phức tạp này? Hai mươi tuổi cũng không hẳn là quá lớn để nhận thức đủ giá trị của cuộc sống, nhưng em từ khi quen anh đã nhận ra mình sống để làm gì, đơn giản chỉ là tìm được cho mình hạnh phúc và mang lại hạnh phúc đích thực cho những người mình yêu thương, trân trọng, vậy là đủ. Nhưng cái điều ngỡ tưởng đơn giản ấy lại không dễ dàng thực hiện được…
    Ngày đầu tiên gặp anh, trong lớp học thêm, là anh, một người bình thường cũng không để lại cho em ấn tượng gì sâu sắc, lúc đó em còn rất ghét anh, mặc dù anh chẳng chọc ghẹo em cũng chẳng nói chuyện nhiều, nhưng sao em vẫn thấy ghét ^^, chắc vì cái tính hay nhìn người theo chủ quan của em. Và hình như câu nói “Ghét của nào trời trao của nấy” chưa thật sự thấm sâu vào em, anh nhỉ? Rồi chúng ta cũng thành bạn của nhau, em và anh, nói chuyện, tâm sự với nhau thật nhiều. Từ đó, em mới biết anh có nhiều bạn nhưng chẳng ai hiểu anh, anh thương nhiều người con gái nhưng họ đối xử với anh không ra gì, có chăng cũng chỉ lợi dụng tình thương của anh lúc cần đến, rồi sau những nụ cười của anh là những lúc ngồi buồn một mình trong đêm tối, không ai sẻ chia. Chính cuộc sống xung quanh và lòng người đã nung đúc trái tim anh trở nên lạnh lùng, anh không tin ai ngoài bản thân, anh cũng hiểu nhiều người và trở nên rất tâm lý trong tư vấn yêu đương. Còn em, sau vấp ngã của mối tình online, cũng rất chán nản, có yêu thì cũng là đùa giỡn, là qua đường. Ban đầu đồng ý quen anh, em cũng không hi vọng nhiều vào tình cảm ấy, nhưng rồi cả hai đều thử tin tưởng nhau sau một thời gian tìm hiểu.
    Yêu anh, em biết thêm được một điều. đó là ngoài việc học ra còn có những thứ cũng đáng để ta quan tâm. Internet đối với em không những là lướt web, đọc tin tức., nghe nhạc…mà còn là vô số trò chơi mới lạ giúp giải trí sau giờ học, và nhất là giờ đây, được tham gia vào diễn đàn MUBV em mới có cơ hội viết nên những tâm sự về anh_người em yêu. Hơn nữa anh còn nhảy Aution rất xuất sắc , những kỉ lục liên tiếp được anh lập nên, em ngưỡng mộ và thầm mong một ngày nào đó mình cũng chơi giỏi như anh ^^. Rồi anh còn nhắc nhở em nên quan tâm tới ngoại hình của mình. Và rồi em cũng dần dần thay đổi, có thể nói là một sự lột xác hoàn toàn để em bắt đầu bước cuộc sống của cái tuổi ngày một trưởng thành. Yêu anh, em trở nên mạnh dạn hơn, không còn rụt rè như trước nữa. Chơi bao nhiêu thì anh học bấy nhiêu, năm đầu tiên thi rớt ĐH không hề làm anh nhụt chí. Anh nói anh học là vì em, nhưng em biết sâu xa hơn là vì tương lai sau này của anh nữa. Em rất vui khi mình là động lực để anh cố gắng trong mọi việc, là chỗ dựa tinh thần của anh sau giờ luyện thi đầy căng thẳng. Rồi niềm vui lớn cũng đến với anh, anh đỗ ĐH_một kết quả xứng đáng cho những nỗ lực không ngừng của anh. Những ngày tháng ấy là sự nỗ lực trong việc tiếp thu kiến thức, ôn luyện giải đề thi và nhất là vượt qua những ngày em và anh ở xa nhau. Khoảng cách về địa lý dường như không làm lay động tình cảm của cả hai, anh nhỉ? Thật ra em cũng biết ở ngoài kia, anh đi học, gặp gỡ nhiều người thì những lúc trái tim bị rung rinh bất chợt là điều không thể tránh khỏi, chắc anh cũng nghĩ em ở trong này cũng thế ??? Nhưng em vẫn sẽ luôn tin tưởng anh. Nhớ anh những lúc không thể nhắn tin vì anh bận học, em lại đọc những bức thư mà anh viết cho em, sống trong những câu nói, câu thề hẹn anh dành cho em cũng đủ để tăng thêm cho em nghị lực và sự kiên nhẫn chờ đợi anh. Được nghỉ lễ vài ngày, về nhà thăm anh, những cái nắm tay, những cái ôm siết chặt khiến em càng yêu anh nhiều hơn, chẳng muốn vào lại Sài Gòn để học. Nhưng em biết rằng anh luôn muốn tốt cho em, càng không muốn vì anh mà em xao lãng việc học. Em đã khóc, anh thấy và lau nước mắt cho em nhưng anh không nói một lời nào. Ôm anh không muốn buông tay và nước mắt cứ thế tự chảy, em thấy mình có lỗi vì đã để anh phải xót xa khi nhìn thấy người mình yêu rơi lệ. Nhưng anh ah, đó là nước mắt của hạnh phúc, của sự nhớ nhung em kiềm nén bấy lâu nay.
    Giờ đây, được sống và học tập gần anh hơn nhưng em vẫn thấy nhớ anh. Anh là người mang lại cho em sự quyết tâm trong học tập, những lời động viên của anh trước mỗi lần em thi cử luôn là điểm tựa để em làm bài đạt thành tích cao hơn. Có quá lụy tình không nếu em nói rằng nếu mất anh em sẽ không sống nổi, không còn thấy được ý nghĩa của cuộc đời này, nhưng điều đó là sự thật, nhiều lần em nhắm mắt, thử tưởng tượng một ngày nào đó anh rời xa em, biến mất khỏi tầm mắt của em, chỉ nghĩ đến đó thôi, em lại khóc. Đúng là “mít ướt của Ck”, nhỉ? Mít ướt nè, Bờm nè, Heo ú nè,,,toàn là những biệt danh dễ thương mà anh vẫn thường gọi em,^^. Anh sẽ luôn và mãi mãi gọi em dịu dàng như thế nhé, nhất là khi anh gọi “Vk yêu”, , em cảm thấy rất hạnh phúc. Đây có lẽ là lần đầu tiên em hoàn toàn xưng Anh-Em với anh để nói lên cảm nhận của mình về anh, em rất muốn gọi anh nhưng vẫn thấy còn nhiều gượng ép khi chưa quen hẳn. Viết tới đây lại thấy nhớ anh vô cùng, muốn bay tới ngay để ôm lấy anh. Một năm tám tháng trôi qua với biết bao kỉ niệm vui buồn, cười cũng thật nhiều mà khóc vì nhau cũng không ít, nhưng chúng mình cũng hiểu nhau hơn, và đã biết chấp nhận bản thân từng người, hy sinh vì nhau. Em thích hoa hồng,, anh biết và đã tặng cho em một bông hoa in khắc trong tim em mỗi dịp lễ đến, một bông hoa tinh thần không bao giờ tàn úa, em sẽ luôn trân trọng và giữ gìn tình cảm đó.
    Anh trong suy nghĩ của em là một người bạn trai đầy trách nhiệm, luôn quan tâm, lo lắng cho em. Những lúc em buồn, anh lại nghĩ là buồn vì anh rồi lại kéo em vào lòng, ôm em thật chặt, đôi khi còn ghẹo em đến khi nào em cười thì thôi .Yêu anh nhiều lắm, lúc nào em cũng muốn nói và muốn anh thấu hiểu điều đó. Mặc dù em vẫn còn nhiều điều chưa vừa lòng anh nhưng em sẽ sửa để trở thành một người vợ ngoan trong mắt anh. Và em mong mình sẽ luôn là người bên cạnh anh, là động lực để anh cố gắng thành công trong mọi lĩnh vực, anh nhé. YÊU ANH và mong anh luôn được hạnh phúc…

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi