Người gục ngã!

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Lời ♥ muốn nói, 22/10/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Lời ♥ muốn nói

Lời ♥ muốn nói Chiến Binh

20-10
    Nhiều người đàn ông VN ôm trên tay bó hoa rực rỡ,cùng nụ cười rạng ngời,họ sắp tặng vợ,tặng người yêu,hoặc 1 người hò hẹn nào đó,những lời chúc,những nụ hôn hoặc đôi lời bông đùa trong ngày tôn vinh người phụ nữ Việt. Người ta hoan hỷ,nhìn nhau nở nụ cười,trao nhau nụ hôn hay nồng nàn trong vòng tay xiết chặt.
    Còn anh?
    20-10 là ngày anh mất em
    Ngày 20-10,ngày anh ôm hoa nhưng không có ai để tặng.
    9x à!
    Anh biết 7 tháng em chịu đựng cảm xúc em là người thứ 3 khi anh không thể 1 lần nhẫn tâm nói với chị rằng người anh yêu là em.
    Hờn ghen.
    Giận dỗi.
    Đôi khi em bật khóc.
    Em bướng bỉnh cứng đầu,khó chiều,khó bảo. Thế nhưng em bỗng hóa yếu mềm vì nước mắt của em.
    Tiếng nấc nghẹn ngào của em như bóp chặt lấy lồng ngừng của anh,anh cảm giác thấy từng hơi thở của anh nặng nề,cổ họng anh nghẹn lại. Nhưng anh không thể khóc. Trước mặt em,anh vẫn phải là đàn ông!
    20-10,anh ngồi đây bật khóc.
    Khi 1 mình,người đàn ông khóc.
    Họ cũng là con người,họ có tình cảm,nhưng chỉ vì cái đàn ông phải cứng cỏi,họ luôn phải che dấu đi cái sự thật mềm yếu ấy.
    Và nếu em hiểu được,em cần 1 người đàn ông yêu em theo cách của 1 người đàn ông,chứ không phải sự ủy mị của 1 người phụ nữ.
    Anh ước giá như,em hiểu được,anh là đàn ông!
    [FLV]http://www.youtube.com/watch?v=C-D427FAMeI[/FLV]
    Giờ thì anh cũng đã làm được.
    Nếu yêu em,anh hãy chia tay chị
    Anh yêu em,và anh đã thành thật với chị.
    Nhưng tất cả,đã thành muộn màng. Khi em không cho anh 1 cơ hội nào,để yêu em!
    Em chia tay tình yêu của mình,và nhanh chóng ở bên 1 người đàn ông khác.
    Trả thù anh ư?
    Tự làm đau mình,tổn thương người khác có làm em nguôi ngoai nỗi đau?
    Ôm 1 người và hình dung đó là anh,liệu có đủ?
    Nhanh,chóng vánh đến quay cuồng.
    20-10
    Anh bật khóc!
    Lần này là lần thứ 2 chúng mình đến trong cuộc đời của nhau,nhẫm đạm lên ký ức bằng những lời yêu thương ngọt ngào,và giờ là trái đắng.
    Anh làm được gì nữa đây?
    Anh luôn hướng bản thân,là 1 người đàn ông mẫu mực,làm điều gì,như thế nào cũng luôn cân nhắc trước khi làm,để có được 1 kết quả hoàn hảo.
    Anh biết điều gì cũng phải có thời gian nhất định.
    Nhưng tình yêu,bao giờ là muộn.
    Hả em?
    Lần thứ nhất,chia tay nhau,anh đến với chị,tìm cảm giác chuyện trò vui vẻ để bớt cô đơn,và rồi khi người con gái ấy nói lời yêu anh,anh cũng mở rộng vòng tay,chia sẻ tình cảm với người đã vớt vát tâm hồn anh cô đơn khi ấy.
    Anh cứ nghĩ,rồi anh sẽ quên em. Rồi anh sẽ yêu và kết hôn cùng chị. Một cô gái xinh đẹp,ngoan hiền với cái sống mũi cao là niềm mơ ước của anh cho các con sau này. Nhưng em lại trỗi dậy trong anh thêm lần nữa khi em ôm anh và khóc.
    Anh gục ngã khi em nghẹn ngào : Em không thể quên anh được!
    7 tháng em sống trong nước mắt,hờn ghen. Anh lén chị cố gắng chăm sóc em,khi thì quả trứng cút lộn,lúc thì cái cánh gà,ngày em ôm,tự tay anh nấu cháo... Chỉ cần biết em muốn ăn gì,mua gì,thì dù là đêm khuya,ngày mưa gió,anh cũng không ngần ngại phóng xe đi tức thì.
    7 tháng em chịu đựng,cũng là 7 tháng anh cảm thấy tội lỗi khi anh trở thành kẻ lừa dối.
    Khi ở bên chị,anh không dám nói với em,anh sợ em đau.
    Khi ở bên em,anh lại cố gắng nói dối chị,anh sợ chị gục ngã.
    Anh sống cũng chẳng dễ dàng đâu em,khi con người anh là 1 cuộc đời đi mượn.
    22-10
    Anh ngồi đây cổ họng đắng ngắt,giờ em đang đi chơi với người yêu mới.
    Có vui không em?
    Buồn hay đau lòng hay gì gì đi nữa,cũng không bằng cảm xúc của anh,hình như nó nằm ngoài phạm trù của sự chịu đựng.
    Anh không thể nữa,anh muốn nói ra,nói ra tất cả.
    Bài viết này,sẽ không bao giờ em đọc được,em không biết nó tồn tại,cũng như không biết đến thế giới bạn bè thứ hai của anh. Em sẽ không bao giờ hiểu được.
    Xin lỗi em,hãy để anh cứ là thằng khốn nạn như thế!
    Chúc em Hạnh Phúc,anh yêu em

2. Yêu rồi đấy .......................:D

Lời ♥ muốn nói thích bài này.
  3. đã yêu đâu ......................:))

4. lại coppy trên mạng đấy mà :))

5. Viết dài thế ngại ko muốn đọc.

6. Dài quá chả dám đọc :D

7. chắc là làm đc mỗi cái video là thật :))

8. yêu rồi mà không onl yahoo đi :((

9. Lời ♥ muốn nói

Đây là chuyện tình cảm của mình,hiện tại. Những gì mình viết xuất phát từ cảm nhận của chính mình lúc này.
    AE nào hiểu,chia sẻ được mình xin cảm ơn!

ChuaCoTen thích bài này.
  10. đau buồn và tiếc thương :D:D:D

11. yêu rồi đấy nhỏ :((:((:((

12. ol để rồi nhìn thấy chữ to tướng là C l M .M à he he anh ko gà nhé =))

13. [video=youtube;C-D427FAMeI]http://www.youtube.com/watch?v=C-D427FAMeI[/video]
    cái video không hiển thị :-" mà mình thấy chuyện này cũng bt :D~ còn kém chuyện của mình nhưng mình ko mún viết lên đây :D~

14. thật thế sao ... =)) ít nữa làm nhà văn nhà báo nhé =)) để tớ làm thư ký :))

15. thế này mới dễ bị ăn thẻ đấy :((:((

16. chuyện của mi thế nào =)) n.y đá bay xuống cầu thăng long à :))

17. Giống truyện ngắn "7 ngày chia tay". Blog Radio. Mình thích những thể loại thế này.

P/S: Những ai giận dỗi vs ny và đã nghĩ đến chuyện chia tay. 1 lời khuyên nho nhỏ: Lên mp3.zing.vn search "7 Ngày Chia Tay". Nghe xong đảm bảo muốn làm lành liền :D

18. Lời ♥ muốn nói

Cảm ơn anh em đã chia sẻ.
    Sự thật mình và người ấy có kỷ niệm với nhau từ khi còn rất nhỏ.

19. nghe song =)) n.y bảo anh ơi em muốn nói 1 điều 1 mình chia tay sớm đi anh à :))

20. đây xem đi :))
    [video=youtube;xiphPd335Pg]http://www.youtube.com/watch?v=xiphPd335Pg[/video]

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi