Ngày lễ Vu - Lan (Ngày của mẹ)

Thảo luận trong 'Quán nghỉ' bắt đầu bởi Thanh Nghị, 9/8/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thanh Nghị

Thanh Nghị ★ღAlway Smilesღ★

Xin nguyện cầu cho Mẹ luôn mạnh khỏe và bình an trong cuộc sống :">.
    Quả thật, với cuộc sống bộn bề bon chen trong cõi hư vô này.. đôi khi ta quên đi mất những người thân quanh ta..
    Và Mẹ! Một người mà ta kính yêu, luôn theo ta từng bước cho dù ta có trưởng thành thế nào đi chăng nữa..
    Nghị viết vài dòng tâm sự ở đây mong các bạn đồng cảm, bởi thú thật cũng đã có những khoảng khắc mà ta đã "vô tình" quên đi sự quan tâm của Mẹ đối với mình. Đó là những lúc Mẹ gọi điện hỏi thăm vài ba câu đơn giản, đúng lúc ta đang bận công việc nào đấy.. khi đó ta trả lời: "Mẹ ạ, con bận lắm.. lúc khác con gọi lại" rồi sau đó ta quên đi.. Nhưng ta vô tình làm Mẹ trạnh lòng!
    Đã khi nào bạn nhớ ngày sinh nhật của Mẹ mình, đã bao nhiêu lần bạn mua hoa tặng cho Mẹ và lời chúc kính cẩn tôn trọng nhất..!! Khi ta lớn rồi, vâng cũng là câu nói ta đã lớn.. Vậy đã khi nào khi về nhà trốn vào nằm ngủ cùng Mẹ!!
    Nghị không muốn nói tất cả đều vậy đâu, nhưng một ngày còn Mẹ - ta hãy dành tình yêu thương của mình để chứng tỏ cho mẹ biết rằng: Cảm ơn Mẹ, đã sinh ra con và nuôi dưỡng con cho đến ngày trưởng thành. Cảm ơn Mẹ, về những tháng ngày nhọc nhằn đã làm lưng Mẹ còng xuống. về những nỗi buồn lo mà Mẹ đã từng âm thầm chịu đựng & .. Con chúc Mẹ của con mỗi ngày đều vui vẻ và sống khỏe..
    "Con yêu mẹ rất nhiều.."
    Và ta hãy hành động vì điều đó - và đừng bao giờ làm mM buồn các bạn nhé!
    Note: Hình của Mẹ tớ @};-:

Last edited: 30/11/14
    Thuydoll, Yến Trườngchienchoe đã thích.
  2. Cả 2 mẹ anh đều mua hoa + quà... tặng hết rồi, giờ một mẹ đã về với tổ tiên khi về chỉ có thắp hương còn một mẹ ngày nào a cũng nói chuyện đôi khi ra phòng mẹ ngủ suốt :)

Thanh Nghị thích bài này.
  3. Thanh Nghị

=)) về quê nhiều khi em trốn vào ngủ cùng mẹ.. bị mẹ la mắng miết b-).

4. chả bù mẹ a suốt ngày bảo ra ngủ cùng mẹ >:D<

5. Thanh Nghị

Hôm đưa mẹ đi Cát Bà 4 ngày xong về off guild luôn, nên mẹ em mệt!! Chứ nếu không mệt em cũng đưa đi cho mẹ biết cái games này như thế nào đấy anh à :D

6. hơ hơ hơ - mà mít của a chưa có đâu nhé

7. Thanh Nghị

Đước cái em làm cái gì mẹ cũng ủng hộ anh ạ b-).

8. a biết rồi - nhưng mà chưa có mít cho nhà anh :)

9. Thanh Nghị

Nhớ dai thế >_<, em đưa mẹ lên trên này chơi 1 tháng..
    hum về nhà mít chín rụng cả anh ơi (:|.

10. không cho thì nói thẳng ra - cứ hứa vớ va vớ vẩn làm a em cứ chờ mít :)

11.  
  12. Thanh Nghị

@Thuydoll cô em gái này lọ mọ vào cả đây đọc mà không bình luận gì là dư làm sao?

Thuydoll thích bài này.
  13. đọc thấy hay nên e vào nhưng tại chưa bình luận đc nên thui :P

14. Thanh Nghị

Về nhà rồi hả? thế hôm ấy có gọi điện về cho mẹ không vậy b-)?

Thuydoll thích bài này.
  15. người mẹ luôn bên cạnh chia sẻ mọi buồn vui,nỗi buồn a nhỉ,nhìu khi cãi lại mẹ hí hí nhưng lúc xa mẹ mới nhớ những gì mẹ nói thấm thía hicc, mà a lấy vợ đi để cho bác vui tươi đc hơn chứ a :)

16. Thanh Nghị

Giới thiệu cô em gái gì gì đó cho anh đi :P..
    Thương và sợ anh zai ế mà không nhiệt tình gì cả! Để mẹ anh buồn về vấn đề này..

Thuydoll thích bài này.
  17. em vìa rùi ạ,về lâu rùi, giờ đang chườm đá vào chân, nó sưng ghê quá,e hay gọi về cho mẹ, toàn bị giục lấy chồng nên nhìu khi không muốn gọi,hôm đó e có gọi cho cả nhà hí hí,nhà e tập trung ăn uống mà,sắp đc về quê rùi :)

18. Thanh Nghị

Thế lần này có "dẫn cọc" về ra mắt thầy u em không vậy :P

Thuydoll thích bài này.
  19. em đảm bảo với a là a hok ế,đó là a chưa bít duyên định mệnh của mềnh là ai thui, e cũng còn hok bít là sẽ như thế nào nữa nè hicc,e gái đó nó hok hợp a mà :3, a phải kiếm chị dâu thì mẹ mới hok buồn chứ :3

20. cọc nào chứ a,hicc e chưa xác định điều gì cả a ạ,hiccc hẻm bít tnao nữa,tối thứ 6 e đi xe máy về hưng yên đám cưới bạn thân, trưa thứ 7 thì về quê, còn a có về hok a :)

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi