Ngày ấy đâu rồi ..!

Thảo luận trong 'Tâm sự, tùy bút' bắt đầu bởi [Vip] b0ys0ck, 29/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. [Vip] b0ys0ck

[Vip] b0ys0ck Hiệp Sĩ

15t. ...

Lẽ ra em ko nên về nơi đó, ko nên mỉm cười với anh...không nên mơ mộng quá nhiều..nếu làm đk như vậy thì bây h, chắc em cũng ko pải khóc nhiều như thế này , pải ko anh.... Lần đầu gặp nhau, mình đã có cảm giác rất gần gũi, thân thiện, ko trò chuyện vs nhau nhiều, những lần gặp nhau cũng chỉ đếm đk trên đầu ngón tay...nhưng... ánh mắt và nụ cười và cả cái ôm bất chợt anh dành cho em nữa...

Anh hơn em 8t, có nhiều quá không. Khi hỏi mọi người như vậy, em luôn nhận đk những câu nhắc nhở ... em biết mình còn nhỏ và trc hết nên học đã, cả anh cũng vậy, luôn động viên em những lúc mệt mỏi, quan tâm em những lúc buồn...những SMS, những cuộc điện thoại hằng đêm, mình đã chia sẻ ko ít những suy nghĩ riêng của mỗi người và rồi... anh nói thích em... em cũng vậy, cả 2 đều biết tình cảm của mỗi người còn lớn hơn thế nữa. Em hỏi anh sau này ra trường sẽ làm ở đâu, anh bảo.....Em cố gắng học, và thay đổi tất cả vì anh. Em pải học nhiều hơn để hè tới thi tốt nghiệp điểm thật cao, để đk chuyển trường về quê học... nơi có anh.Trc đây em ko hề nghĩ tới điều này, vì em đang có một c/s rất đầy đủ và hạnh phúc, lên HG đã đk 8 năm rồi, cũng có tình cảm với nơi này rồi , vậy mà chỉ vì một ng` ctrai em đã pải bỏ đi nhiều thứ, sống xa bố mẹ, thiếu t/c gia đình, bạn bè, vật chất ... em là một đứa ngu pải k anh ? Anh ns là biết t/c em dành cho anh ntn, anh sẽ giúp em cố gắng thích nghi vs cuộc sống ở quê. Những lần trò chuyện vs anh, em vui lắm, anh ns muốn nhìn thấy nụ cười của em hàng ngày, nên mỗi lúc em buồn anh dỗ, anh an ủi để em ko pải khóc vì những lúc em khóc anh thương lắm... Nếu không có cuộc điện thoại tối qua, có lẽ bây h anh và em vẫn vui vẻ và em không phải khóc nhiều thế này,

Đi học thêm về, chị T gọi , người chị gái em yêu quý, em mừng lắm, em muốn gọi cho chị để hỏi những gì còn thắc mắc về anh. Mỗi khi "kết" một ai đó, em luôn kể vs chị, có chuyện buồn em cũng luôn kể vs chị... Lúc sắp cúp máy, thấy em còn nán lại , chj biết ý em nên hỏi..và thế là em kể cho chị nghe chuyện giữa em và anh...em muốn biết rõ anh là người thế nào vì chị vs anh ấy là bạn thân mà.... nhưng những gì em nghe bên tai không với những gì em nghĩ...

Con đường mọi hôm sao hôm nay lại dài vậy, những lời chị nói với em vẫn còn bên tai..... anh là người từng trải trong chuyện t/c rồi. Anh là ng` tốt, nhưng anh không đơn giản như em nghĩ, chị nói em còn nhỏ và anh ấy thì quá lớn tuổi so với em, chuyện tình cảm là không thể đk, với lại anh đang học ở học viện hải quân trong Nam, chắc chắn sau này làm trong đó rồi, anh ở bên hải quân, đi lại nhiều nên k quan tâm em thường xuyên đk. Anh năm nay đã 23t rồi còn em chỉ 15t, tuổi tác xa nhau, và cả hai đều ở rất xa nhau nữa, anh còn pải lo cho gia đình, còn em đang tuổi ăn học, anh ở thế hệ 8x, suy nghĩ và cách sống của em khác nhau nhiều. Nếu anh và có tình cảm sâu đậm thế nào cũng nên cắt đứt đi là vừa, nếu tiếp tục thì cũng chỉ mình em đau khổ thôi......anh đang đùa giỡn vs t/c của em thôi!................................. Trc khi cúp máy chị đã dặn dò em rất nhiều, khuyên em nên chú tâm học, và quên annh đi...nhưng mà... sao em có thể quên anh đk chứ, 3 tháng vừa qua, những lời nói, lời quan tâm dỗ dành, động viên và cả tình cảm chân thành của em như gió sao ? anh biết gì không? lúc đó, tối qua và bây h em đang khóc này, khóc nhiều lắm....sáng hôm nay lúc anh gọi điện cũng vậy,anh biết em khó chịu ntn khi mà pải cố gắng cười nói vui vẻ, và nói những câu yêu thương trong khi nc mắt đang chảy đang lăn trên má em không. Em đã từng cười những đứa bạn em khi ct vs người yêu, em đã từng nghĩ rằng chẳng bao h mình như vậy cả, chẳng bao h pải chịu nỗi đau ấy cả....vậy bây h, em pải chịu nỗi đau ấy....bị nó gặm nhấm từng đêm một....em tự hỏi, không biết anh đã từng có cảm giác ấy bao giờ chưa?

Nắng nghĩ gì sao trốn mãi chẳng qua
    Mưa giăng mắc, lửng lơ treo đầu ngõ
    Mưa cứ vậy, rớt rơi từng hạt nhỏ
    Ướt cả trời, cả đất, cả mắt em

SingleInLove thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi