1. 1. Hỗ trợ trực tuyến, trao đổi trực tiếp với admin qua tổng đài 0904454444 (SMS, Zalo, Telegram). Khách vui lòng xem chi tiết
    2. Tổng đài Telegram lấy mã ưu tiên miễn phí. Khách vui lòng xem hướng dẫn tại đây
    3. Lấy mật khẩu diễn đàn qua SMS: mời Khách xem hướng dẫn chi tiết
    4. Bạn vui lòng đăng nhập hn.muhanoi.com.vn hoặc vq.muhanoi.com.vn nếu bạn bị chặn khi vào quản lý account
    Dismiss Notice
  2. 1. Kích hoạt tài khoản: soạn ON TKDD UserID rồi gửi 8085
    2. Đổi mật khẩu diễn đàn: soạn ON TKDD UserID PassMới rồi gửi 8085
    3. Để biết UserID (số thứ tự, số báo danh) account diễn đàn của bạn , soạn ON TKDD ID rồi gửi 8085
    Khách muốn xem hướng dẫn chi tiết hơn, mời click vào đây
    Dismiss Notice

Nấu cơm tại chùa Hòe Nhai 16/11/2014

Thảo luận trong 'Riêng tư' bắt đầu bởi Thiên Thanh Hi, 14/11/14.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi
  1. Thiên Thanh Hi

Thiên Thanh Hi Ban Quản Trị

Sáng chủ nhật này chúng ta tiếp tục hoạt động nấu 650 suất cơm tại chùa Hòe Nhai (19 Hàng Than) để phát cho các bệnh nhân tại Bệnh viện truyền máu và huyết học Trung Ương.

Thời gian: 5h45 đến 11h
    Tình nguyện viên tự túc ăn sáng và ăn trưa.
    Link bản đồ: https://www.google.com/maps/@21.0425713,105.8477041,19z?hl=vi

Chú ý:
    1. Được nấu cơm phục vụ đồng bào, giúp đỡ những người thiếu may mắn là vinh dự của chúng ta. Chúng ta biếu/tặng họ một bữa ăn, mong họ nhận và hy vọng họ sẽ có thêm một niềm vui, sự động viên để chiến thắng bệnh tật. Chúng ta không ban phát, không phải đang làm từ thiện, mà làm người đầy tớ phục vụ.
    2. Hãy thể hiện tinh thần trách nhiệm cao, hứng khởi nhưng nghiêm túc như chuẩn bị bữa ăn cho người thân của bạn.
    3. Công việc không quá nhiều vì tại nhà chùa chỉ nấu các món chay (cơm, rau, đậu phụ), khi không có việc, anh chị em vui lòng tập hợp tại một vị trí không gây cản trở lối đi nhưng cũng gần khu bếp để dễ dàng quan sát, khi thấy có việc thì làm ngay, không chần chừ.
    4. Bạn vui lòng nói chuyện nhỏ nhẹ, lịch sự, không gây ảnh hưởng đến những người khác. Không tùy tiện chụp ảnh, nhất là "tự sướng", khiến người khác hiểu nhầm bạn ưa hình thức, tạo hình ảnh không đẹp ảnh hưởng đến nhóm. Tất nhiên bạn nên có ảnh để làm kỉ niệm (nếu bạn muốn), nhưng hãy chọn thời điểm phù hợp hoặc hỏi ý kiến trưởng nhóm/người phụ trách.
    5. Khi có bất cứ vấn đề nào khúc mắc, cảm thấy không thuận tiện... bạn hãy phản ánh với người phụ trách, nhưng bên cạnh đó hãy cố gắng hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình. Bạn làm việc vì những người bạn mong muốn giúp đỡ chứ không phải vì những người không hiểu hoặc không phù hợp với bạn, hãy coi mọi việc nhẹ như không.
    6. Bạn không nên ăn mặc quá thoáng, có thể mặc quần ngố (phải dài gần mắt cá chân), nhưng không mặc quần đùi, váy ngắn, áo ba lỗ hoặc hai dây.
    7. Việc làm một số món như rán đậu, thái giò chả và đi phát cơm, nhà chùa ưu tiên thành viên Ban từ thiện để đảm bảo không có sự cố liên quan đến chất lượng. Nếu bạn không được tham gia công đoạn này thì cũng đừng buồn, chúng ta là khách thì phải tôn trọng chủ nhà, tôn trọng quy định của những người tổ chức. Ý nghĩa của việc nấu hay phát cơm đều như nhau, dù ở vị trí nào thì chúng ta cũng đã làm tròn trách nhiệm theo đúng cái tâm của mình.

Bạn nào tham gia được vui lòng đăng ký theo mẫu:

viplad, 1stMU, SonTayPR4 người khác đã thích.
  2. Ấm ở ngoài này thì cgag thu xếp đi nấu cơm cùng mọi người. T ở quê có việc nên ko tham gia đc. :(

3. Đến h sao ko thấy ai đăng ký nhỷ?
    Tên nhân vật: Suol xXxKatosX
    Cụm máy chủ: Hà Nội

4. viplad

viplad Hiệp Sĩ

dk nấu cơm CN tuần ny.
    NV: MG- lTlxOxlTl
    cụm máy chủ Thần Long
    ad fix cho vài chục lần rs thì tốt. =))

5. em + yến
    Tên nhân vật: PortzDxACE
    Cụm máy chủ:Hà Nội SS8

6. ducvit

ducvit ★๖ۣۜGamethuVN๖★

Em + Minh + Diễm. chỗ e đang mưa. có thể e sẽ tới hơi muộn
    Tên nhân vật: KyNuLaEm
    Cụm máy chủ: Bá Vương

7. em đăng ký lâu lắm rồi mới hết bận
    tên nhân vật AngelLoves
    cụm máy chủ hà nội

8. Thiên Thanh Hi

Mới về đến nhà, đêm nay đi phát quà cho người vô gia cư cùng 1 nhóm mới quen. Lần đầu tiên đi cùng lại đúng lúc VTV đến làm phóng sự, được mời phỏng vấn... nhưng thông tin về nhóm kia mình chưa nắm rõ nên phải nói phét đỏ cả mặt =))

Giờ còn 2 tiếng là đi nấu cơm rồi, thức luôn để sáng đi cùng anh em.

SonTayPR thích bài này.
  9. Cả nhóm hôm nay có mềnh thuỷ doll vs viplad

10. Sory cả nhà hôm nay mưa, ko đi đc :(

11. Thiên Thanh Hi

Xin lỗi @zThienMenhz, @viplad@Thuydoll, hôm nay anh phải đi, nhưng mệt quá nên không đến được.

Một ngày mưa gió thế này mà anh em vẫn cố gắng như thế là rất tuyệt rồi. Xin được x3 lần rs đáng lẽ được nhận của anh em, cho các nhân vật: lTlxOxlTl cụm Thần Long, AngelLoves cụm Hà Nội, còn Thuydoll tên nhân vật là gì nhỉ?

Để chuộc lỗi, tôi xin mời nước mía anh em 3 tuần liên tiếp :D

SonTayPR, zThienMenhzẤm Poor đã thích.
  12. tuần này là giỗ ông ngoại lên không tham g
    thế liệu tuần sau em đi thì có được mời nước mía không anh nhỉ, ^^

SonTayPRzThienMenhz đã thích.
  13. Thiên Thanh Hi

Mời tất cả anh em mà, hầu như tuần nào nấu cơm xong anh em cũng đi trà đá hoặc nước mía mà :D

14. thế thì ngon rồi. tuần sau chắc chắn 100% em đi, vì đã lâu từ khi em đi tiền trạm tới giờ chưa tham gia hoạt động nào nữa,
    mấy lần hứa lên đó làm cơm nhưng toàn gặp sự việc đột xuất/
    từ đầu tuần này không đá bóng nữa ^^

15. Thiên Thanh Hi

Đã nhờ admin các cụm add lần reset hỗ trợ những anh em tham gia, close topic :D

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa. Bạn muốn mở lại chủ đề? Nhắn tin cho admin Thiên Thanh Hi